[Ngữ văn 8] Thi khảo sát đầu năm

L

lan_phuong_000

Đề trường mình này:
1. Nêu luận điểm và các luận cứ trong bài "Phong cách Hồ Chí Minh"
2. Nêu ý nghĩa câu "Ông nói gà, bà nói vịt"... (ý như trong sgk lun)
3. Mục đích học của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp là gì? Nêu nhận xét của em về cách học và mục đích học của ông?
4. Viết một đoàn văn thuyết minh về con trâu trong đó có sử dụng các kiểu câu Nghi vấn, trần thuật, cảm thán.
Hết!

M

mylinh998

Đề trường mình này:
3. Mục đích học của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp là gì? Nêu nhận xét của em về cách học và mục đích học của ông?
4. Viết một đoàn văn thuyết minh về con trâu trong đó có sử dụng các kiểu câu Nghi vấn, trần thuật, cảm thán.
Hết!

Ơ, bạn ơi, đây là topic văn 8 mà, sao bạn lại đưa đề này, hình như lớp 9 phải không?

Mình cần một đề khảo sát đầu năm Văn 8,

Dù sao cũng thanks bạn cái.

B

blue_star_311

Đề trường mình này:
Hết!
Năm nay bạn ý mới học lớp 8 thôi , nên mấy đề này bạn ý ko làm đc đâu
@mylinh : mình nghĩ bạn nên học lại mấy bài văn quan trọg lớp 7 , mình nhớ ko nhầm thì năm trc' đề trường mình là phân tích câu tục ngữ " Đi một ngày đàng , học một sàng khôn " hay sao ý

M

mylinh998

Ừ, cảm ơn bạn, nhưng mà thi khảo sát là liểm tra kiến thức đầu năm mà, sao lại ôn kiến thức lớp 7 chứ?

Last edited by a moderator:
L

lan_phuong_000

xin lỗi nha
chị nhàm tưởng đây là box văn 9 thấy nên post lun thật sự xin lỗi ^^
tại lúc sáng chị mới kiểm tra

Top Bottom