[Ngữ Văn 11]Vội Vàng

L

lynk_hadi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người giúp e đề bài này với ạ . Nó khó quá :(
"Vội vàng vủa Xuân Diệu là hiện trạng đắm say bồng bột của một lòng ham sống mãnh liệt". Bằng sự hiểu biết hãy làm sáng tỏ nhận xét trên.
Cảm ơn mọi người!!

H

hocmai.nguvan

Chào em!
Với đề bài này trước tiên em phải giải thích được những từ ngữ quan trọng trong nhận định:
"Vội vàng vủa Xuân Diệu là hiện trạng đắm say bồng bột của một lòng ham sống mãnh liệt"
+ Thế nào là hiện trạng đắm say bồng bột?
+ Thế nào là lòng ham sống mãnh liệt?
Sau đó em sẽ đi vào phân tích bài thơ để làm rõ được 2 ý đó
Một vài định hướng hi vọng có thể giúp em trong việc tìm luận điểm để làm bài.
Chúc em thành công!

hm.0905743299

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
25
6
6
Từ quan niệm sống của thi sĩ Xuân Diệu trong bài thơ Vội Vàng. em sẽ định hướng cách sống như thế nào cho bản thân... Aii giúp mình làm bài văn này với

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Từ quan niệm sống của thi sĩ Xuân Diệu trong bài thơ Vội Vàng. em sẽ định hướng cách sống như thế nào cho bản thân... Aii giúp mình làm bài văn này với
Sống say mê tận hưởng, sống trọn vẹn từng khoảnh khắc của hiện tại để thời gian không hoài phí. Sống có ích trong từng phút giây, chạy đua với thời gian. Tuy nhiên cần phân biệt lối sống vội vàng với sống gấp, sống hưởng thụ.
=> Cuộc đời của một con người không được đo bằng bạn sống bao lâu mà đo bằng những việc bạn đã làm.
Bạn tự triển khai ra để viết nhé

• Like
Reactions: ledoanphuonguyen
Top Bottom