nghị luận xã hội

W

waiji_blue

bạn biết ý thì pm cho mình với. mình phải nộp bài gấp đó! giúp mình với!

W

waiji_blue

bài văn nghị luận cô vừa cho đề đấy! mình chỉ làm được khúc đấu thôi. không nghĩ ra cái nào chứng minh cho cái nhận định đó cả.

S

sonb1

sặk đề này là đề kt rỳ vậy bạn :-/ sao lại có yêu đương trong học tập :-ss kái này lần đầu tiên tớ tkấy.à mà cko tớ hỏi là tình yêu đôi lứa hay ckỉ là tìnk kảm họ hàng bạn bè ????

T

thuha193

sặk đề này là đề kt rỳ vậy bạn :-/ sao lại có yêu đương trong học tập :-ss kái này lần đầu tiên tớ tkấy.à mà cko tớ hỏi là tình yêu đôi lứa hay ckỉ là tìnk kảm họ hàng bạn bè ????

Bạn hiểu sai đề rồi thì phải!
Bộ phận ở đây hiểu là các tầng lớp từ nghèo khổ đến giàu sang, từ những người trí thức đến những con người lao động chứ ko phải là học sinh như bn hiểu, tất cả họ đều có thể tìm thấy chỗ dựa trong tình yêu, đó có thể là tình yêu lứa đôi, cũng có thể là tình cảm giữa những người trong gia đình, bạn bè.

S

sonb1

sặk tkảo nào mìnk ngkĩ hoài ko ra cảm ơn bạn đã nkắc nếu tkế tkì có lẽ là có rất nkiều văn bản trong văn học từ lớp 6 đến 9 đều nói đến mà :( ví dụ nkư cô bé bán diêm ý bạn à (ko bjk đúng k nữa )

V

vampire_knight_1710

Đề này nói về tình yêu thương giữa con người mà.Bạn waji_blue post như thế dễ gây hiểu lầm.

Top Bottom