nghị luận xã hội lớp 11 ,..chiều ngày mai 3/9 em phải hoàn thành rồi ... S.O.S ...

Thảo luận trong 'Nghị luận xã hội' bắt đầu bởi tuananh_love72, 2 Tháng chín 2008.

Lượt xem: 24,097

1. [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

lập dàn ý về việc học...???
    giúp nhanh giùm mình ....
    cảm ơn mọi người nhiều ...
    cần luận điểm và luận cứ ...

Last edited by a moderator: 7 Tháng chín 2008
  2. Câu này mới nghe àh nha . Ý nghĩa của nó là Học như nước chảy , không tiến sẽ lùi í hả .... Không hỉu gì luôn ..

3. quinhmei

quinhmei Guest

Không phải như bạn liknight_kamihame giải thích đâu.
    >>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

Đây là một câu ngạn ngữ Tiếng Hán rất quen, đại ý là " Việc học như đi thuyền trên dòng nước ngược, không tién ắt sẽ lùi" - câu này thì nhiều bạn biết, nhưng câu nguyên gốc Tiếng hán ở trên thì có bạn không biết.

4. xilaxilo

xilaxilo Guest

ah ha. riêng bài này thì......................, ko phải nói là riêng môn văn thì......................... tớ chịu. ớ nghĩ hay cậu bóc tách câu ấy ra. sự học là j, để làm j? quá trình học phải như thế nào? tính tương đối của tiến, lùi. nhớ xét 2 TH là hệ quán tình và hệ phi quán tính naz.

quinhmei: (bình phẩm một chút) Bạn này hài hước thật!

Last edited by a moderator: 2 Tháng chín 2008
  5. :khi::khi::khi::khi:đề văn:Hãy nêu suy nghi của em về tính trung thực của học sinh trong thi cử hiên nay.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted