Sinh viên Nghỉ hè nên về quê hay ở lại đi làm thêm?

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người.
Mình năm nay 27 tuổi ở Buôn Ma Thuột, có đứa em đang học năm nhất đại học ở Đà Nẵng, quê mình ở Nghệ An và hôm nay nó vừa đặt cho mình 1 câu hỏi:

Như mình trước đây thì hè mình luôn về nhà... chơi cho đúng cái gọi là NGHỈ HÈ :D cơ mà thằng em lại có ý định lên Buôn Mê đi làm thêm. Có bạn sinh viên nào cho mình lời khuyên để mình khuyên lại thằng em mình được không?
Do cái lúc mình đi học với nó đi học bây giờ cũng khác nhau nhiều nên muốn hỏi ý kiến các bạn SV bây giờ :D

yuper

Cựu Mod Sinh
Thành viên
TV BQT quản lý tốt nhất 2016
TV ấn tượng nhất 2017
19 Tháng bảy 2011
2,687
1,923
539
Chào mọi người.
Mình năm nay 27 tuổi ở Buôn Ma Thuột, có đứa em đang học năm nhất đại học ở Đà Nẵng, quê mình ở Nghệ An và hôm nay nó vừa đặt cho mình 1 câu hỏi:

View attachment 207881

Như mình trước đây thì hè mình luôn về nhà... chơi cho đúng cái gọi là NGHỈ HÈ :D cơ mà thằng em lại có ý định lên Buôn Mê đi làm thêm. Có bạn sinh viên nào cho mình lời khuyên để mình khuyên lại thằng em mình được không?
Do cái lúc mình đi học với nó đi học bây giờ cũng khác nhau nhiều nên muốn hỏi ý kiến các bạn SV bây giờ :D
congchuatuyet204KHác gì đâu, bà ham chơi thì bà về quê chơi, nó vừa ham chơi vừa ham làm nên nó muốn lên Buôn mê làm, cho nó lên bưng cà phê mấy tháng cho biết :v

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
KHác gì đâu, bà ham chơi thì bà về quê chơi, nó vừa ham chơi vừa ham làm nên nó muốn lên Buôn mê làm, cho nó lên bưng cà phê mấy tháng cho biết :v
yuperBữa nói hấn có lên đây thì cũng đi bên cf thôi :v chứ năm nhất làm đc chi đâu. Hấn bảo để suy nghĩ :v

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
E bạn thích đi làm kiếm tiền và trải nghiệm thì cứ cho e đi làm thử. Vừa có thêm tiền tiêu, vừa tích luỹ được kĩ năng sống, tự lập sớm cũng giúp e bạn tự tin hơn khi bước ra ngoài xã hội. Mà hình như lên Buôn Ma Thuột là lên nhà chồng b phải k? E ấy có ở nhờ nhà chồng bạn k hay sẽ ở trọ gần chỗ làm? Nếu ở trọ thì cũng tốn kém mà ở nhờ nhà chồng bạn thì bạn xem gđ chồng bạn có thoải mái với điều đó k. Thoải mái thì để e lên ở, k ổn lắm thì để e ấy ra ngoài cũng k sao, tránh xích mích, rắc rối cho bạn sau này.

• Like
Reactions: congchuatuyet204

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
E bạn thích đi làm kiếm tiền và trải nghiệm thì cứ cho e đi làm thử. Vừa có thêm tiền tiêu, vừa tích luỹ được kĩ năng sống, tự lập sớm cũng giúp e bạn tự tin hơn khi bước ra ngoài xã hội. Mà hình như lên Buôn Ma Thuột là lên nhà chồng b phải k? E ấy có ở nhờ nhà chồng bạn k hay sẽ ở trọ gần chỗ làm? Nếu ở trọ thì cũng tốn kém mà ở nhờ nhà chồng bạn thì bạn xem gđ chồng bạn có thoải mái với điều đó k. Thoải mái thì để e lên ở, k ổn lắm thì để e ấy ra ngoài cũng k sao, tránh xích mích, rắc rối cho bạn sau này.
Thu Phương 195^^ mình ở riêng nè. Chồng thì đi trực suốt nên chủ yếu có 3 mẹ con với nhau. Đc cái ông ck cũng dễ tính nên bữa có nói sơ qua thì ảnh bảo: rủ nó lên đi, hè mà. Nên thấy cũng đỡ lo :D

• Like
Reactions: Thu Phương 195

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
^^ mình ở riêng nè. Chồng thì đi trực suốt nên chủ yếu có 3 mẹ con với nhau. Đc cái ông ck cũng dễ tính nên bữa có nói sơ qua thì ảnh bảo: rủ nó lên đi, hè mà. Nên thấy cũng đỡ lo :D
congchuatuyet204Etrai lên ở với 3 mẹ con thì cũng vui, chả mấy khi chị e được gần nhau mà nhà có e trai cũng đỡ sợ. Cảm giác có con trai trong nhà cũng an toàn hơn.^^

Top Bottom