Tâm sự Ngày đầu đi học chính thức

Ngọc Bảo ~v~ Hàn Tiểu Hy

Học sinh
Thành viên
28 Tháng mười 2018
180
156
36
Quảng Trị
THCS - THPT Cồn Tiên
Ngày đầu đi học chính thức các bạn thấy thế nào?:Rabbit19
Với mình, mình thấy hơi mệt do chưa quen thì phải :Rabbit16 Mọi hôm thì 8 giờ mới dậy mà hôm nay dậy sớm quá oáp:Rabbit27 Chiều thì được nghỉ
Thế còn các bạn? @Tungtom @Takudo @Haizzz ... @Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9 @Quân (Chắc Chắn Thế) @[URL='https://diendan.hocmai.vn/members/2639482/']@Exciter!!![/URL]!!! @Cherry_cherry @sóc con @kanna kamui @Nguyễn T.T Vy @Khánh Ngô Nam @quân pro @hunghocgioi6
Lớp mình năm nay có chút biến đổi sương sương đó là có 1 bạn mới vào lớp và 2 bạn chuyển đi...2 GV mới hmm...thầy chủ nhiệm không mấy mong ước :<<<

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Với mình, mình thấy hơi mệt do chưa quen thì phải :Rabbit16 Mọi hôm thì 8 giờ mới dậy mà hôm nay dậy sớm quá oáp:Rabbit27 Chiều thì được nghỉ
Thế còn các bạn? @Tungtom @Takudo @Haizzz ... @Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9 @Quân (Chắc Chắn Thế) @[URL='https://diendan.hocmai.vn/members/2639482/']@Exciter!!![/URL]!!! @Cherry_cherry @sóc con @kanna kamui @Nguyễn T.T Vy @Khánh Ngô Nam @quân pro @hunghocgioi6
Học thêm bây giờ thêm cả học chính nữa nên mệt rã rời luôn

tudu._.1995

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2018
611
386
101
Hà Tĩnh
THCS Bắc Hồng
mình chưa học chính thức. Hiện tại mới đi tập trung ^^. Tuần sau khai giảng rùi :((

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Cựu TMod Sinh học
Thành viên
5 Tháng một 2019
2,608
6,257
606
21
Lâm Đồng
Trường THPT Bảo Lộc
Anh đi học hôm nay nè, giáo viên giảng khó hiểu và suýt đi muộn học...:(
Hơi mệt em ạ.
Khá là đen, không phải đen bình thường, mà anh còn bị ốm nữa
Mình thì vô cùng lạ lẫm luôn ấy :( Lớp học thì quen nhưng không kiểu hoà đồng mấy, thầy cô thì lạ. Nhưng cũng có chút vui vì cái hôm đầu tiên ngoài tiết chào cờ thì 4 tiết sau thầy cô ngồi tâm sự, mần quen :D nên được ngồi chơi
Điều sướng nhất là vậy rồi chứ còn gì nữa
Mình chưa học chính thức
Nhưng năm nay cô chủ nhiệm cũng nghiêm khắc
Lớp mới toàn dân chơi
Sợ ghê luôn
Hồ thì sợ ai chứ :vvv
Tui nè, cũng bình thường oke nhưng mà soạn văn hơi dài quá, tui soạn 5 trang lận vào một quyển A4 300 trang
Xong mệt nhất là lúc về nhà xe thì tắc, mấy đứa đứng đằng sau còn thiếu ý thức nữa cơ.....
Soạn bài thì những bài đầu dài, sau này vẫn dài nhưng sẽ quen hơn
....
Mệt ghê
Mấy chú đc đi học muộn thì đừng có lôi t vào
Tức lắm rồi á nha
Đi học đc 2 tuần rồi thì bây h bọn nó mới khoe sắp đi học TT
Học sớm chắc sẽ rất vui
- ngày đầu tiên đi học của mình thì buồn vui lẫn lộn :v sáng mình dậy khá là sớm,5h38' mình đã dậy rồi,chỉ là gió nhiều quá nên mình cảm thấy lạnh mà umma với appa mình bảo có lạnh gì đâu :D sáng đi học trễ vì mình còn chờ 2 đứa bạn đi học,may vô trường kịp lúc để xe và đang đi thì trống đánh,chạy đi tìm lớp..mà mặc áo dài chạy sao nổi ;__; học cấp 3 có nhiều cái cũng mệt ;_; hơi buồn vì mình quen nhiều người ở cấp 2 thì ok rồi nhưng mà lên cấp 3 thì có nhiều người bạn mới nữa..2 bạn ngồi cạnh mình cực kì xinh gái,xinh trai luôn :v .Mong là vô học thì mình sẽ quen nhiều bạn hơn :>
Ngồi cạnh trai xinh gái đẹp 1 là vui cả năm, 2 là đáng sợ cả năm :(
Mình 5/9 mới học chính thức nè, sáng nay lên trường nhận lớp.
Vài bữa còn phải đi lao động, xới cỏ. Thầy chủ nhiệm năm nay kỳ ghê bảo cả lớp mỗi đứa vác theo một cá cuốc :eek:*ai vác cái cuốc từ nhà tới trường được trời* Nghe thôi là oải rồi. :(
Hên là năm nay học chính mỗi buổi sáng thôi nên chiều cũng rảnh bớt!
Anh cũng chỉ học sáng, chiều học thêm :D hehe
Ngày đầu tiên đi học chính thức của tớ đơn giản là mệt. Ngày đầu tiên học chính đã phải trực tuần :< Quét cái cổng đến mệt. Vậy mà cũng bắt được khá khá người thiếu khăn quàng. Vào học mà chỉ bắt được 1 đứa lớp 7 đi học muộn. Ôi bất lực. Học thì chán ơi là chán luôn. Tiết Toán đầu thì làm việc lớp hết buổi. Tiết Sinh chán, Anh thì thấy ngồi nói một lúc lâu về việc đội tuyển, chán, CN cũng chán luôn :<
Chòi đất, còn ham bắt nhiều đứa học muộn à chời ><

peekaiyuan64

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
19 Tháng chín 2018
1,161
3,663
441
20
Quảng Trị
THPT Triệu Phong
- éc :v vui cũng có mà hơi mệt cũng có ;_; ngồi cạnh bạn lớp phó học tập xinh cực,kế bên à bạn nam khá handsome ;v; chuyên gia ngồi cười tào lao á anh :))) vui buồn xen lẫn nhau :> tự dưng nhớ cấp 2 lắm anh ơi :v

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,245
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Mình thì tuần sau mới đi học chính thức :)

Tiểu Linh Hàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng hai 2016
614
327
126
Bắc Giang
THCS Trần Hưng Đạo
Mình đi học được cả tháng nay r bạn......
Học trường chuyên của tỉnh, nên từ cuối tháng 7 đã phải vác đít xuống thành phố học r. Đc cái là quen giờ giấc nên bây giờ sáng dậy cũng dễ. Cơ mà chiều thì vẫn chưa quen lắm do trước chưa học chiều :>

Takudo

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng tám 2019
518
1,688
181
Hà Nội
Thất học :(
Khá là đen, không phải đen bình thường, mà anh còn bị ốm nữa

Điều sướng nhất là vậy rồi chứ còn gì nữa

Hồ thì sợ ai chứ :vvv

Soạn bài thì những bài đầu dài, sau này vẫn dài nhưng sẽ quen hơn

Học sớm chắc sẽ rất vui

Anh cũng chỉ học sáng, chiều học thêm :D hehe

Chòi đất, còn ham bắt nhiều đứa học muộn à chời ><
Học sớm vui lắm anh
Được làm bài tập đến 11h này,
đã thế hôm qua còn đc cô tặng 1 món quà
Mã:
Đổi thời khoá biểu vào lúc 11h đêm
Thế lại bỏ mấy bài lí đi
Rồi làm Sinh TT
Mệt :>(

• Like
Reactions: Tungtom

Huyền Sheila

Học sinh chăm học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
760
847
146
20
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp
Mình đi học cũng được hơn 1 tuần rồi và thấy sắp đuối sức đến nơi rồi đây này! Cấp 3 mà thời gian cũng chẳng thong thả, thậm chí còn hơn số tiết ở cấp 2, học thêm cũng nhiều hơn, đôi lúc 10 h kém mới về tới nhà nữa. Nói chung, lúc đầu không quen lắm lẫn thầy cô, bạn bè, thời khóa biểu nhưng dần dần cũng thích nghi được. Chỉ mong rằng mọi thứ sẽ quay về quỹ đạo của nó một cách nhanh chóng thôi!!!

_Sherlock_Holmes_

Banned
Banned
Thành viên
28 Tháng năm 2019
547
234
101
17
Thái Nguyên
HOCMAI FORUM
Tớ học ca chiều. Ngày đầu lên lớp vui cực, gặp cô giáo chủ nhiệm cũng bá như năm ngoái ( ầu, cô chơi liên quân hay sao í :D)
P/S: sao mình ngồi giữa năm cái nhà máy sản xuất muối mà vẫn nhạt như cơm chan nước lã thế nhỉ? :(

sóc con

Học sinh chăm học
Thành viên
29 Tháng tư 2019
52
528
81
Nghệ An
THCS Anh Sơn
Tui nè đi học thì cũng vui nhưng mới bắt đầu tiết học là học tận 3 tiết Văn học mệt muốn chết. Chán nhất là cô giáo dạy Toán mà tui yêu quý lại đổi cho thầy nào đó mới về học mà ko hiểu tí chi

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Mình đi học buổi đầu khá nhẹ nhàng (Toán, Sinh, Sử, 2 Anh trong buổi sáng) nhưng tuần sau đó lại vào guồng quay rồi, vất vả đấy chứ! Ngày 16 đi học mà 20 đã kiểm tra đội tuyển, rồi ngày hôm qua lại kiểm tra vòng 2 tiếp :D

Dino Jiyeon

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng tám 2019
48
43
11
Quảng Ninh
Trường THPT Lê Quý Đôn
Ngày đầu như anh hùng cứu thế giới :). Nói chung đc vào cái lớp đoàn kết :)

Top Bottom