New seri Câu Đố mới nhất đây ( đảm bảo ko đụng hàng ai cả )

T

thesilentheart

czarylshg said:
Nữa nè
Có 4 thằng đi uống cafe, tính tiền 25.000 đồng. 3 thằng bỏ tiền, mỗi thằng bỏ 10.000 (vậy là tổng cộng 30.000). Ông chủ thối lại 5000. Thằng thứ 4 giữ 2000, đưa cho 3 thằng kia mỗi thằng 1000. Vậy tính ra 3 thằng kia mỗi thằng bỏ ra 9000.( 9000 x 3 = 27000), cộng với 2000 thằng thứ 4 giữ là 29000. Còn 1000 kia đâu?

Đáp án : là 3 thằng bỏ ra 10k/thằng ---> tổng cộng là 30k,nhưng mỗi thằng nhận lại 1k thì suy ra tổng số tiền là 27k:3 thằng trả tiền cafe là 25k,còn 2k thằng 4 giữ,đúng ko ?

L

lonton89

lonton89 said:
czarylshg said:
Tiếp nhé :
1. Làm thế nào để cho 1 con hươu cao cổ vào trong tủ lạnh?
2. Làm thế nào để cho 1 con voi vào tủ lạnh?
3. Trong rừng, sư tử tổ chức họp muông thú lại, có 1 con vật không đến. Con vật nào mà to gan vậy?
4. Có 1 đoàn khách đi du lịch, họ phải đi qua 1 con sông nổi tiếng vì có loài cá sấu hung dữ. Họ có bị ăn thịt không?
P/s : các câu có liên quan đến nhau nhé

Tuấn Vũ đã giải đúng
thế mà kêu kô đụng hàng
bùn cười nói kô bít ngượng
HỎI MỌI NG XEM LÀ CÓ CHƯA?
đương link lâu wa' rùi kô nhớ
nhưng bài đó tui post kô nhớ mới là lạ

C

czarylshg

thế thì pót nại mà
chắc tui chưa đọc đến nên hem biết
bỏ qua đi
mà nếu hem bỏ qua đc thì lói 1 tiếng
tui xóa ngay

C

czarylshg

còn nhiều câu chưa ai giải
mọi người giải dùm đi
à đề nghị Mod box này chuyển dùm về địa phận của bang MO nhé
thanh kiu

T

thienhoa

Em chỉ cho một câu đơn giản thui!
Ông Lâm đưa ra tấm hình của một người con trai và nói:" Người này là cha của cháu tôi và là cháu của cha tôi". Vậy người con trai đó là ai?

A

amaranth

czarylshg said:
câu nữa nè :
Trên chuyến xe bus có một hành khách mang theo một thanh sắt dài 1.2m. Tuy nhiên, ông lái xe không cho mang bất cứ vật gì có chiều dài, cao hoặc rộng 1m. Thế là ông khách nọ đi mua một vật -> lên được xe buýt. Ông ta mua gì thế?
Câu này ai trả lời chưa?
Mua cái hộp dài 9 tấc ngang 9 tấc bỏ thanh sắt vô theo đường chéo :p

Còn câu "không ăn chocolate đen" chắc tại chocolate trắng ngọt hơn (không tin? ăn thử đi thì biết)

C

czarylshg

hơ hơ
bác Am đoán đúng rồi
nhưng vài câu đã có đáp án bác ạ
:D
Bác trả nời thêm câu khác đi

C

czarylshg

câu nào chưa có đáp án ý bác
nhưng câu đã trả lời em đã ghi ở dưới rồi mà bác
:D

T

thientaiap

bonjour said:
czarylshg said:
Tiếp nhé :
1. Làm thế nào để cho 1 con hươu cao cổ vào trong tủ lạnh?
2. Làm thế nào để cho 1 con voi vào tủ lạnh?
3. Trong rừng, sư tử tổ chức họp muông thú lại, có 1 con vật không đến. Con vật nào mà to gan vậy?
4. Có 1 đoàn khách đi du lịch, họ phải đi qua 1 con sông nổi tiếng vì có loài cá sấu hung dữ. Họ có bị ăn thịt không?
P/s : các câu có liên quan đến nhau nhé
1 và 2 : mở tủ lạnh , cho con hươu (con voi) vào , đóng tủ lại
3 con sư tử :D
4 không vì họ có đi qua sông đâu

1: mở tủ lạnh, cho hươu cao cổ vào, đóng tủ
2: mở tủ, cho hươu cao cổ ra, cho voi vào, đóng tủ
3: con voi vì nó đang ở trong tủ
4: con cá sấu đang đi dự tiệc.
Câu này dễ quá

T

thientaiap

tuanvuhtpro said:
czarylshg said:
I. NamKhanh có người yêu, nhưng NamKhanh hình như rất lười tắm. Một hôm bạn gái NamKhanh mới hỏi NamKhanh rằng:
- Bao lâu anh tắm một lần
NamKhanh thấy hơi ngại nêu trả lời rất trên giời dưới biển:
- Số điện thoại bàn nhà anh là: 237817
Vậy thì chu kỳ làm ướt người của NamKhanh thế nào? Các Tình yêu hãy cho bạn gái NamKhanh biết đi nào?
II. Xin các Bloger hãy cho cháu Bốp biết:
1. Vua gọi Hoàng hậu bằng gì?
2. Những thứ gì ăn được mà nuốt không được?
3. Cái gì khi mua thì màu đen, khi sử dụng thì màu đỏ, và khi quăng bỏ thì màu xám ?
III. Không biết đã có Bloger nào đến nhà chị Lu chơi chưa? Nếu đến nhà rồi thì không được trả lời câu này. Nhà chị Lu có 5 anh em. người đầu tiên tên Nhất, người thứ hai tên Nhị, người thứ ba tên Tam, người thứ tư tên Tứ, vậy người thứ năm tên gì?
---------
I hai ba tuần tắm 1 lần
II
1 = mồm
III người thứ 5 tên Lu[/quot
phải là hai, ba buổi tắm một buổi.

T

thientaiap

czarylshg said:
thêm 1 câu nữa nè :
Câu1 : Có 2 người muốn tự tử, mỗi người phải uống hết 1 chai thuốc độc mới chết được. Nhưng vấn đề là chỉ có 1 chai. Ko được đi mua thêm. Hỏi làm thế nào để 2 người cùng chết?

Câu 2 :Hãy chứng minh 4-1=5

Câu 3 :Có 3 con sâu đi thẳng hàng(chúng hoàn toàn bình thường) voi nhau, con đi đầu nói: - Có 2 con đi sau mình.
Con đi cuối nói: - Có 2 con đi trước mình
Con ở giữa nói: - Không có con nào đi trước và cũng không có con nào đi sau minh.
Tại sao con giữa lại nói như vậy

Câu 3 chưa bác nào giải đc
câu 3 là vì con ở giữa nói dối

S

shophie

czarylshg said:
Câu 3 :Có 3 con sâu đi thẳng hàng(chúng hoàn toàn bình thường) voi nhau, con đi đầu nói: - Có 2 con đi sau mình.
Con đi cuối nói: - Có 2 con đi trước mình
Con ở giữa nói: - Không có con nào đi trước và cũng không có con nào đi sau minh.
Tại sao con giữa lại nói như vậy

Câu 3 chưa bác nào giải đc
Theo em,con sâu ở giữa 1 là bị mù,2 là không mở mắt thôi,nên mới nói thế!!! :D

Top Bottom