[New] Lời cầu xin từ kẻ thất bại

T

thatlahaytlhp

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có cái bài này mà em cứ thấy khó hiểu quá. Toán dựng hình mọi người ạh. Mọi người ai có thể giải thì giúp tớ nha. Cách làm thì tớ biết rồi nên không cần hình, cứ làm đúng 4 bước như chuẩn là được rồi.
Đề bài: Cho 3 điểm không thẳng hàng I,J,K . Hãy dựng tam giác ABC nhận I,J,K lần lượt là trung điểm các cạnh BC,AB,AC.
p/s: Cái tiêu đề nghe hơi chuối cũng chỉ để các bào vào hộ mình, sorry nha :D:D:D

Thân!
Thank 4 read .

K

kjnam0nkute

Có cái bài này mà em cứ thấy khó hiểu quá. Toán dựng hình mọi người ạh. Mọi người ai có thể giải thì giúp tớ nha. Cách làm thì tớ biết rồi nên không cần hình, cứ làm đúng 4 bước như chuẩn là được rồi.
Đề bài: Cho 3 điểm không thẳng hàng I,J,K . Hãy dựng tam giác ABC nhận I,J,K lần lượt là trung điểm các cạnh BC,AB,AC.
p/s: Cái tiêu đề nghe hơi chuối cũng chỉ để các bào vào hộ mình, sorry nha :D:D:D

Thân!
Thank 4 read .

cái nì dễ mà. vẽ tam giác ABC ra trước rùi tìm trung điểm của các cạnh sau. hihi:) rùi điền lần lượt I J K vào

Top Bottom