[New family 3] •♥DREAM HOUSE♥•

Status
Không mở trả lời sau này.
C

ckiu.style

@zk : rủ rê - dụ dỗ ck gì đó :">
zk về ngủ đi, mẹ đem roi wa nhà ck mak đủi ck là die =)*
ck ms wa tốn xíu đất bên diary zk ák :D
đừg có đòi lại ngen :)) zk rág ktra tốt
zk ngoan - ck thươg : *

^^~

D

donquanhao_ub

Mong rằng ai đọc đc bài của Ckiu thì nghĩ lại

Ckiu nói chẳng sai chút nào đâu ạ

Các bạn cứ đến rồi đi

Chưa hiểu hết ý nghĩa FAM mà chúng tôi muốn nói tới

Không phải như những hội nhóm khác đâu ạ

FAM chúng tôi hướng đến mục đích khác :)

C

caoducanhthang

the thi lam gi bay gio khi minh biet minh la 1 nguoi chang lam duoc gi ca
->viết chữ có dấu

Last edited by a moderator:
C

caoducanhthang

Trong một xã hội đang phát triển hiện nay,thì mọi thứ cũng sẽ phát triển : công nghệ, kinh tế, giải trí,... và trong đó giải trí là một nhu cầu thiết yếu của con người, đặc biệt là giới trẻ. Có một số bạn thanh thiếu niên đã coi một số nghệ sĩ,ca sĩ là thần tượng của mình. Có một thần tượng là một điều bình thường nhưng nếu thần tượng quá sẽ gây ra những ảnh hưởng.
Vậy thần tượng là gì ? Thần tượng chính là một người mà chúng ta ngưỡng mộ,mà chúng ta cảm thấy thích,một mẫu người hoàn hào đối với bản thân mà chúng ta luôn muốn được như vậy.
Trong cuộc sống, có rất nhiều kiểu để xây dựng riêng nên một thần tượng của bản thân mình. Nhưng giới thanh thiếu niên hiện nay thì đa số lại có thần tượng là một ca sĩ, nghệ sĩ nào đó. Coi một ca sĩ hay nghệ sĩ là thần tượng không phải là xấu mà đó chỉ là một hiện tượng tâm lý bình thường. Nhưng ta cần phân biệt thần tượng với si mê,si mê là khi con người mù quáng,mất ý thức và trở nên cuồng tín.Quá mê thần tượng sẽ hành đông không suy nghĩ, mê muội, và sẽ đánh mất chính mình. Như vậy ta đã thần tượng quá mức gây nên những ý nghĩ tiêu cực và không tốt.Vì thần tượng là một người mà chúng ta ngưỡng mộ nên chúng ta cần học những cái tốt. Ngay cà đối với bản thân tôi thì tôi cũng có một thần tượng là ca sĩ ,nghệ sĩ nhưng tôi chỉ thần tượng họ ở một mức độ nào đó mà chính bản thân tôi cho phép.
Các ca sĩ,nghệ sĩ cũng chỉ là một con người bình thường nên họ cũng sẽ giống như chúng ta,muốn có được những thởi gian riêng tư,và chúng ta-những "fan" hâm mộ cũng nên biết thần tượng họ ở một giới hạn nào đó,không nên đi sâu,xem xét,soi mói ngóc ngách khác của đời sống thần tượng. Chúng ta yêu mến họ,và họ cũng có những tình cảm dành cho người hâm mộ nhưng không có nghĩa là chúng ta cần tới mọi buổi diễn hay lúc nào cũng ủng hộ mua album cho họ hay là có thể làm bất cứ điều gì để được gặp họ,nhưng chỉ cần ta coi họ là thần tượng là đủ rồi.

Nói chung có một thần tượng sẽ tốt nếu các bạn trẻ không trao gửi tất cả ước mơ, hy vọng của mình vào thần tượng, không vì theo thần tượng mà quên hết các mối quan hệ khác và mụ mị chính tinh thần của bản thân. Cuộc sống luôn cần một chút gì đó để yêu thích. Một chút gì đó để ngưỡng mộ. Một chút gì đó để giải nhiệt cuộc sống… nhưng chỉ một chút thôi, không phải là tất cả

R

ranmorishinichi

hic
cả nhà
sr vì 3 hôm nay rồi ko onl :-SS, ko động vào máy tính :D => đang ngoan B-) ;)
thông báo : pé châm nhà mình bị mất mạng ;)),đang khóc ở nhà
buổi tối vui vẻ nha mọi người ;);))
@caoducanhthang : nói chuẩn 100% :D

C

ckiu.style

@caoducanhthang : k có bất cứ 1 ai là k làm gì đc
chỉ do chưa làm và k muốn làm
ai cũg có thể giúp ích đc cho cuộc sốg of bản thân và mọi ng
k có 1 ai là hòan hảo - và cũg k có ng vô dụg
@zk : ngủ k lo ngủ, đi fá fam vậy đó :|
vô nhà ck nữa ms gê :( ăn trộm gì chưa đó :|
@all : ngày ấm :x

^^~

T

thienthannho_1811

một ngày mới đầy nắng
..................................
sáng nay dc nghỉ tiết cuối vui thật
@châm; bà làm gì mờ ám mà để bị mất mạng thế hả

N

nhoc_nhoc_baby

uk...............
miền trung cũng nóng nè..............
không có ai hả.,...sa có mỗi chị em mình vậy.......tự kỉ.......:(

A

angle_lonely_97

sr mọi người
mình có vô
có xem nhưng vì đg có chuyện xảy ra nên ko coment đc
mình vẫn vô fam thườn xuyên mà

D

donquanhao_ub

Hết rồi

Ta chẳng còn chi

Tiền hết, tình tan, đời ta bạc bèo

Ta mỉm cười trước csống còn quá chông gai này, ta mỉm cười khi người cười

B

bingoxanh1308

:khi (111):
Ai làm chị e buồn thế kia?
C iêu,muốn khóc ko c? Dù biết c k mềm yếu nhưng e sẵn sàng để c mượn vai e khóc và chùi mũi vào áo.. :khi (87):

Tiền là chi,tình là chi..hú hớ...rảnh e hát c nghe.^^.

FAM mình yêu c lắm.:-*

T

thienthannho_1811

1h 30' trưa, giữa trời nắng chang chang
"em mang trên vai ba lô con cóc
dù cho đường sóc em ko khóc bao giờ"
.................

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom