Sử 8 Nêu cảm nghĩ của em...

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi thuyhax9, 20 Tháng sáu 2020.

Lượt xem: 167

1. thuyhax9

thuyhax9 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nghi Phong, Nghi Lộc, Nghệ An
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Đề bài: Em hãy nói rõ quá trình học tập bộ môn Lịch sử của mình trong thời gian qua, phương hướng học tập trong thời gian tới và cảm nghĩ của em về việc học bộ môn Lịch sử
    Mn giúp em đề bài này với ạ!
    Thật sự mà nói thì bộ môn LS đối với e cũng chả có gì đặc biệt, nó giống như một bộ môn học thuộc vậy. Cách dạy trên trường của thầy/ cô giáo làm em cảm thấy hơi nhàm chán nhưng em lại rất thích đọc Lịch sử nước nhà(vậy là sao ta?!). Quá trình học LS với em thì chả có gì để nói cả, nó rất bình thường. Còn phương hướng thì em cũng chả biết luôn nên hơi bí đoan này. A/chị nào bày em làm với ạ!
    Em cảm ơn mn nhiều!:Rabbit27:Rabbit32

~ Su Nấm ~ thích bài này.
  2. Võ Thu Uyên

Võ Thu Uyên Mod Sử|CV nhiệt huyết | PCN CLUB Lịch Sử Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Quỳnh Lưu I

cái này tùy suy nghĩ mỗi người thôi bạn
    1. Về quá trình học, thì bạn có cách học sử như thế nào thì viết ra thôi
    2. phương hướng học tập: cái này mỗi người phải tự có định hướng cho bản thân mình chứ nhỉ? Bạn có định hướng gì thì viết ra nhé
    3. Cảm nghĩ: tùy cá nhân ạ
    Nói chung đề này là dạng đề mở, mỗi người sẽ có 1 cách suy nghĩ khác nhau, cách làm khác nhau, không ai giống ai cả. Nên bạn hãy thử dựa theo suy nghĩ của mình để làm nhé

3. thuyhax9

thuyhax9 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nghi Phong, Nghi Lộc, Nghệ An

Dạ em cũng nghĩ vậy nhưng thực sự là về quá trình học và phương hướng thì em chưa có ý định j cả và quá trình học rất bihf thường ấy, kiểu như em chưa bao giờ để tâm đến bộ môn này để có thể viết về quá trihf học cũng như phương hướng ạ

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted