Tâm sự Nếu bị đánh dấu bài ảnh hưởng như thế nào

0372991438

Học sinh mới
Thành viên
12 Tháng mười một 2020
1
1
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trước khi phát đề để làm bài thì e thường có thói quen ghi tất cả đáp án (tự nhớ lại rồi viết) ra giấy rồi chép sau , vì em hay quên nên đã làm như thế ạ. Mà tại sao e lại bị đánh dấu bài tội mang phao vậy? e mới hoặc lớp 7 mà nếu bị đánh dấu bài thì còn lên lớp được không, nó là bài thi giữa học kì ạ.

• Like
Reactions: wyn.mai

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,688
4,772
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Trước khi phát đề để làm bài thì e thường có thói quen ghi tất cả đáp án (tự nhớ lại rồi viết) ra giấy rồi chép sau , vì em hay quên nên đã làm như thế ạ. Mà tại sao e lại bị đánh dấu bài tội mang phao vậy? e mới hoặc lớp 7 mà nếu bị đánh dấu bài thì còn lên lớp được không, nó là bài thi giữa học kì ạ.
Đánh giấu bài là sẽ bị trừ điểm bạn nhé . Tùy thuộc vào mức độ trừ của giáo viên . Cũng như số điểm bạn đang có . Đánh dấu bài vẫn được lên lớp tùy thuộc vào số điểm của bạn sau khi bị trừ :p

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Nếu là giấy nháp do hội đồng thi phát mỗi người 1 tờ thì em phải thanh minh ngay lúc đó là em vừa mới viết. Lần sau thì nháp sau khi đã phát đề và tính giờ làm bài nhé. Bị đánh dấu bài sẽ bị trừ hạnh kiểm(không được giấy khen) và trừ điểm bài đó tùy theo mức độ sai phạm. Vẫn được lên lớp em nhé.

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Đánh dấu bài vẫn được lên lớp á. Tùy vào giáo viên và mức độ của bạn mà có thể sẽ bị trừ điểm vào bài thi (có thể bị 0 điểm), bị trừ một bậc hạnh kiểm. Mình nghĩ bạn nên rút kinh nghiệm nha, mà nếu lúc đó phải thanh minh chứ nhỉ???

kaede-kun

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
HV CLB Địa lí
Thành viên
10 Tháng sáu 2020
1,691
10,852
806
Tây Ninh
~ Outer Space ~
mình nghĩ lên lớp thì vẫn như thường , còn về tội mang phao chắc là do bạn chép vào giấy nên cô tưởng bạn chép phao rồi mang vào hoặc nhờ bạn khác chép cho bạn rồi nhìn làm ( mình nghĩ thế ), nhưng chắc chắn là bạn phải bị điểm kém rồi :v ( 0 hoặc 1)
==> Nói chung là rút kinh nghiệm và cố gắng học để kéo điểm nhé ^^ , đừng thấy điểm kém rồi nản lòng nhaaaa :Tonton8

• Like
Reactions: Junery N

Alexazura

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng mười hai 2022
1
0
1
30
Tiền Giang
Hôm nay đi thi quay lên quay xuống thằng kế bên chọc cười cái bị đánh dấu bài thì trừ bạo nhiu điểm ạ

nghèonhấtnhà

Học sinh mới
5 Tháng một 2023
2
0
1
23
Quảng Ngãi
mọi người ơi,em vừa KTHT 1 vì vội quá nên em đi lên bàn trên đứng viết,tầm 1 phút bả kêu em,do có đứa đang làm ý nên bà cô tưởng em xem bi nên tréo bài,cái ý làm tréo thì mất mấy điểm với bả tréo bút xanh còn nói mời phụ huynh nữa. mọi người nhắn nhanh xíu giúp em,em đang lo.

Top Bottom