Nếu bạn là Đăm Săn????????

K

kini_candy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:confused:Nếu bạnm là Đăm Săn thì bạn sẽ kể về trận đánh giữa bạn và Mtao-Mxây với tôi như thế nào ?o? Tôi đang cần gấp gợi ý của tất cả các bạn !!! Ai có những gợi ý thì hãy liên lạc với tôi gấp vì ngày mai tôi đã nộp bài rùi !!! Thanks nhìu :D

C

congchualolem_b

đừng spam nha bn, cẩn thận coi chừng mod bắt đc sẽ bị ban nick đó :)
ở đề này bn chỉ cần đổi ngôi kể thành ngôi thứ nhất , cốt truyện vẫn giữ lại chỉ cần bn xen vào 1 số câu biểu cảm và miêu tả sao cho thật sinh động và giống như chính bn là Đăm-săn vậy, cứ nhập tâm và tưởng tượng là nhân vật, k quá khó đê làm miễn bn chịu khó tưởng tượng 1 chút và biết cách sử dụng các kiểu câu và bộc lộ tâm trạng nhân vật chính xác :)

T

tranquang

đừng spam nha bn, cẩn thận coi chừng mod bắt đc sẽ bị ban nick đó :)
ở đề này bn chỉ cần đổi ngôi kể thành ngôi thứ nhất , cốt truyện vẫn giữ lại chỉ cần bn xen vào 1 số câu biểu cảm và miêu tả sao cho thật sinh động và giống như chính bn là Đăm-săn vậy, cứ nhập tâm và tưởng tượng là nhân vật, k quá khó đê làm miễn bn chịu khó tưởng tượng 1 chút và biết cách sử dụng các kiểu câu và bộc lộ tâm trạng nhân vật chính xác :)

>>> Anh cũng nghĩ như congchualolem_b!

Điều quan trọng khi viết là sự đổi ngôi nhân vật. Đang từ ngời đọc câu truyện em sẽ thành nhân vật chính của truyện. Việc này hoàn toàn không khó chút nào cả đâu.

Có một gợi ý nhỏ: Với đề này, em nên đọc qua truyện và nắm được cốt truyện sau đó kể lại bằng trí nhớ của mình chứ ko nên bám vào văn bản trong sách giáo khoa >>> Vì như vậy sẽ dễ viết hơn.

Hãy "điện ảnh hóa" tác phẩm lên. Hãy tưởng tượng tác phẩm đã đọc và kể theo cách của chính mình. Đừng quá gò bó em nhé!

Chúc em thành công!

Top Bottom