Nếu bạn đang buồn, thất vọng hay chán nản...

V

visaosang

* Hiện tại chẳng là gì - nhưng chính những nỗ lực của bạn trong quá khứ sẽ tạo nên một ngày mai.

** Dù ngày hôm qua chỉ là một giấc mơ & ngày mai chỉ là một viễn cảnh, nhưng hôm nay hãy sống hết mình. hãy sống sao để mỗi ngày qua là một ký ức ngọt ngào & mỗi ngày mai luôn thắp lên trong ta một tia hy vọng ko có gì dập tắt được.

*** Nếu trong đêm tối đến mức bạn ko thể nhận ra chính mình, thì hãy tin đêm rồi sẽ qua & bình minh đang đến rất gần bạn.

**** Bạn có thể thất vọng nếu thất bại. Nhưng bạn sẽ sụp đổ đến tận cùng nếu bạn bỏ cuộc, thôi ko cố gắng nữa.

***** Cuộc đời ko hề có những định luật, công thức áp dụng đúng cho tất cả mọi người - chính bạn phải tìm ra số phận & con đường đi riêng của chính mình.

(trích HGTH)

C

crazyfrog

mô phật... Chán đời làm chi.Như em đi tu là sướng nhất ko phải lo nghĩ gì cả.

V

visaosang

Hãy tin...

Hãy tin vào điều mà bạn đã từng tin. dù cho thực tế phũ phàng dường như đã bác bỏ, đi ngược lại niềm tin đó.
Hãy tin vào một ngày mới tốt đẹp hơn- dù ngày hôm nay của bạn có tồi tệ như thế nào đi nữa.
Hãy tin vào tình người, vào tình yêu thương mà bạn đã cho đi. Dù cho có lúc bạn cay đắng nhận ra "cho nhiều mà nhận chẳng bao nhiêu". Hãy tin vào điều bạn chọn cho đi mà ko cần nhận lại đó
Hãy tin vào con đường bạn chọn. Cho dù biết bao thứ thách có lúc làm bạn muốn bỏ cuộc. Vì bạn hiểu rằng hạnh phúc ko phải là cảm giác tới đích mà chính trên từng chặng đường đi.
Hãy tin vào chính bạn. Dù cho có lúc dường như bạn phải một mình chống lại tất cả.
Hãy tin vào cảm nhận của bạn & sự bất diệt của tình yêu. Mọi thứ lí luận có thể đều có màu xám.
Hãy tin vào tình yêu đã hình thành trong bạn, cho dù có lúc nó dường như ko còn tồn tại nữa. Hãy tin vào cuộc sống trong tình yêu chỉ riêng bạn cảm nhận cũng đủ là một hạnh phúc.
Hãy tin là bạn ko chỉ có một mình. Cho dù có lúc cảm giác cô đơn luôn xâm chiếm bạn.
Hãy tin là bạn có thể. Vì bản thân cảm xúc đó đã là một sức mạnh.
Hãy tin là bạn ko mất gì cả cho dù bất cứ điều gì xảy ra. Bạn chỉ mất khi bạn bỏ cuộc hay thôi ko cố gắng nữa.
Mọi hy vọng, ước mơ của bạn đều có thể thành hiện thực nếu bạn có niềm tin.

(Trích HGTH)

H

hathithu123

trời ơi! có ai biết cảm giác của tôi lúc này ko? tôi chi thiếu 0,5 điẻm ma tôi phải chịu trượt sao?
Trơi ơi ! Thật ko công bằng..............

H

hoaanhdaoredsun

đừng buồn nữa bạn ơi. Bây giờ buồn cũng chẳng ích gì hãy can đảm lên đón nhận những chông gai phía trước đừng nghĩ đến quá khứ nữa bạn vẫn có thể đi NV2 mà

V

visaosang

hic... mình viết ra chỉ để giải tỏa bớt căng thẳng & buồn chán lúc này thôi, bạn nào đọc vào mà thấy chán thì có lẽ họ ko hiểu ý của bài này khi mình viết

H

hanhle

Trượt hay đỗ thì mọi chuyện cũng đẫ rùi .chứ có biết làm sao đâu.Thôi thì sang năm cố găng thi lại
Tất cả mọi người cố lên nhé

N

nutac98

hathithu123 said:
trời ơi! có ai biết cảm giác của tôi lúc này ko? tôi chi thiếu 0,5 điẻm ma tôi phải chịu trượt sao?
Trơi ơi ! Thật ko công bằng..............
mình không hỉu ??? có gì mà hok công = ... Bạn trượt vì có rất nhiều người có điểm số cao hơn bạn :D dẫu sao thì đó cũng không phải nà tất cả ... bạn vẫn có thể cố gắng để năm sau sẽ có những người ngẩng lên nhìn bạn và nói : trời ơi ! tôi chỉ thiếu 0,5 so với người này :) ;)

Top Bottom