Nếu bạn đang buồn, thất vọng hay chán nản...

V

visaosang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

* Hãy nhớ rằng, trong cuộc sống, những va chạm & đau khổ mà bạn gặp phải sẽ ít hơn nhiều so với những ước mơ & hạnh phúc mà bạn sẽ có. Nếu cơ hội mãi vẫn chưa gõ cửa, bạn hãy xem mình đã xây dựng cánh cửa đó chưa đã.
** Đừng nhìn xuống! Nếu bạn có điều gì đó cần phải làm thì hãy nhìn về phía trước
*** Ai cũng phải chọn cho mình một con đường. Nếu ko thoát khỏi chính mình thì mãi mãi bạn sẽ ko làm được điều mà bạn muốn. Cuộc sống cho chúng ta những lựa chọn chính là để chúng ta chọn lựa.
**** Muốn nhìn thấy cầu vồng thì bạn phải biết chịu đựng những cơn mưa. Thắp nến lên đi & đừng ngồi than vãn trong bóng tối
***** Chúng ta thật bất công biết bao khi đánh giá sự cố gắng của mình chỉ bằng kết quả
****** Bao giờ cũng thế, hy vọng luôn lóe lên trong phút giây tuyệt vọng nhất
******* Bị thất bại càng phải kiên cường làm lại... đó mới là kẻ mạnh
******** Cho dù là chim trong lồng, nếu thông minh sẽ biết mở cửa ra để tung cách bay lên trời
********* Con người khi sinh ra thì số phận đã quyết định cho họ một con đường. Dù đó là con đường như thế nào thì ko ai có quyền than khóc & cúng ko có quyền lựa chọn con đường khác cho mình. Nhưng con đường ấy đi như thế nào là do chính bản thân người ấy quyết định.
********** Nếu cuộc sống đá cho bạn một cú - hãy để nó đá bạn về phía trước

V

visaosang

@ Con người làm nên số phận chua ko phải số phận quyết định con người.
@@ Con người muốn sống vui vẻ thì ko nên biết cuộc sống ngắn hay dài.
@@@ Cơ hội ở đâu chẳng có chỉ có điều mình có biết nắm lấy hay ko
@@@@ Cuộc đời là do mình tự nắm bắt đừng ép buộc bản thân theo con đường mình ko thích.
@@@@@ Ko cần tin vào kỳ tích, chỉ cần tin tưởng vào bản thân & mọi người thì cái gọi là kỳ tích thật sự cũng sẽ xuất hiện.

H

hoaanhdaoredsun

chưa chắc sang năm thi lại đã đậu đâu nhưng tui cũng cố gắng ôn vì tương lai của mình cả mà

P

phanminhthien

nam sau thi lai thi diem so' cung ngang ngang nam nay , nen biet chon truong ma thi di

H

hoaanhdaoredsun

anh nghĩ xem năm nay thi KTQD thì năm sau nên thi trường gì .Mình có nên thi lại trường đó ko.Năm nay trường KT lấy quá cao ko biết sang năm sẽ như thế nào

P

phanminhthien

neu em thi gần gần điểm dậu nam nay thì nên thi còn nếu cách cỡ 2 điểm trở lên thì nên xem lại ...trường khác vừa sức một chút .

N

ngheanquetado

Em cũng trượt .huhu.ko biết 18.5đ có làm được NV2 trường nào ở HN ko biết .

N

nctuan

ngheanquetado said:
Em cũng trượt .huhu.ko biết 18.5đ có làm được NV2 trường nào ở HN ko biết .

có thể đỗ NV2 đó bạn nhưng có lẽ phải mất tí tí ... cộng thêm chút quan hệ và nhanh nhạy nắm bắt thông tin .
hờ hờ

N

nhuhue

tui chỉ ước năm nay mọi người đỗ nhìu vào, năm sau tụi tui có ít đối thủ !

V

visaosang

# Cuộc sống luôn có nhiều khó khăn thử thách & cả thất vọng, nỗi buồn. Dũng cảm vượt qua để luôn là chính mình & đừng để điều gì có thể che khuất ước mơ, niềm tin & hoài bão.

## Cuộc sống chẳng có gì đáng quý hơn là hạn chế làm tổn thương người khác & xoa dịu những tâm hồn khổ đau với tất cả những gì mình có thể làm được.

### Ko ai ko trưởng thành mà ko có một lần vấp ngã. Dũng cảm nhìn vào lỗi lầm của quá khứ để làm cho hiện tại & tương lai tốt đẹp hơn

#### Bạn sẽ khám phá ra chính mình ở một bậc cao hơn sau mỗi lần vượt qua nghịch cảnh.

##### Và bạn chỉ thật sự thất bại khi từ bỏ mọi nỗ lực cố gắng của chính mình

V

visaosang

Cantimchong viết:
hay!!
visao dang chan doi ha?co len>>sang nam thi cung dc ma chua muon dau

cảm ơn đã an ủi

Top Bottom