English THCS Nên mua sách ngữ pháp nào?

duonghocchuyen

Học sinh mới
10 Tháng một 2024
3
0
1
24
Hải Phòng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình đang muốn học cấp tốc toàn bộ ngữ pháp tiếng Anh (đã có nền tảng) mà không biết mua quyển nào trong 3 cuốn tổng ôn ngữ pháp, giải thích ngữ pháp tiếng Anh (Mai Lan Hương) và English grammar in use. Mình nên mua quyển nào ạ? Và mua thêm quyển gì để học giới từ và trọng âm, ngữ âm ạ?

iwasyourfriend

Học sinh gương mẫu
Thành viên
2 Tháng mười 2021
788
2,751
301
...
Long An
Mình cũng từng đọc qua English grammar in use, cái này dành cho người trình độ cỡ B1 hay B2. Cuốn này cũng có bt vận dụng, mà mình thấy nó liệt kê ngữ pháp khá rõ. Chưa kể nó được xuất bản bởi Cambridge, những cuốn của Cam hướng dẫn học AV khá hiệu quả và hữu dụng - nó giúp người dùng sử dụng ngôn ngữ khá nhuần nhuyễn và giúp ích trong việc học IELTS. Với lại bạn đã có nền tảng thì mình nghĩ bạn nên mua cuốn này.
Cách trình bãy, giới thiệu ngữ pháp nó giống cách giáo viên bản xứ thường dạy học sinh nha.

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun
Mình đang muốn học cấp tốc toàn bộ ngữ pháp tiếng Anh (đã có nền tảng) mà không biết mua quyển nào trong 3 cuốn tổng ôn ngữ pháp, giải thích ngữ pháp tiếng Anh (Mai Lan Hương) và English grammar in use. Mình nên mua quyển nào ạ? Và mua thêm quyển gì để học giới từ và trọng âm, ngữ âm ạ?
duonghocchuyenVì mình từng xài quyền Giải thích ngữ pháp tiếng Anh rồi nên highly rec bạn mua quyển này vì ngữ pháp trình bày rất chi tiết, dễ hiểu và thuận tiện với ng Việt. Để mà so sánh thì hơi khó khi mình chưa dùng quyển còn lại.
Bên cạnh đó thì bạn cũng có thể cân nhắc quyển Destination C1, C2 vì mình thấy tên của bạn có vẻ liên quan đến "chuyên" nhỉ?. Quyển C1, C2 này ngoài tổng hợp ngữ pháp còn có những nội dung kiến thức rất gần với kiến thức chuyên, gọi là sách gối đầu giường cũng không quá.

Top Bottom