Ngoại ngữ Nên luyện thi IELTS bằng những sách nào?

tuandatek

Học sinh mới
Thành viên
28 Tháng tư 2022
8
6
6
29
Hà Nội
edutrip.edu.vn
Hà Nội
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Minh đang có một muốn luyện thi IELTS band hiện tại của mình vào khoảng 3.5, tartget trog 6 tháng sẽ được 6.5 không biết là mình nên tham khảo những sách IELTS nào ạ? mình thấy có một số cuốn khá nổi tiếng như cambridge ielts, collins for IELTs không biết có được không ạ?

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Minh đang có một muốn luyện thi IELTS band hiện tại của mình vào khoảng 3.5, tartget trog 6 tháng sẽ được 6.5 không biết là mình nên tham khảo những sách IELTS nào ạ? mình thấy có một số cuốn khá nổi tiếng như cambridge ielts, collins for IELTs không biết có được không ạ?
tuandatekĐể ôn IELTS thì mình nghĩ bạn nên bắt đầu từ việc học chắc ngữ pháp trước, mình gợi ý quyển Giải thích ngữ pháp tiếng Anh của cô Mai Lan Hương nhé. Sau đó học vocab thì mình gợi ý bộ Cambridge Vocab for IELTS (Advance), rồi sau đó bạn học kĩ năng làm bài trên youtube và cuối cùng là luyện đề. Đây là thứ tự học khá ổn mà mình nghĩ là sẽ giúp bạn lên band điểm khá hiệu quả. Ngoài ra trong quá trình ôn ngữ pháp và IELTS thì bạn có thể kết hợp nghe chép chính tả, đọc truyện tiếng Anh, v.v. để nâng cao các kĩ năng ngôn ngữ.

Chúc bạn học tốt :>
Đón xem các series topic của mình:
SERI: KINH NGHIỆM ÔN THI CHUYÊN ANH VÀ HSG CẤP TỈNH MÔN TIẾNG ANH
[WFH] Word Formation Hub [Basic]
Cách Học Tiếng Anh Hiệu Quả Trong Năm Học Mới

Top Bottom