Ngoại ngữ Nên lựa chọn học ngôn ngữ nào

Thắng Lê

Học sinh
Thành viên
23 Tháng hai 2018
63
17
26
20
TP Hồ Chí Minh
THCS Cầu Kiệu
Theo mọi người, sau tiếng Anh thì mình nên học thêm ngôn ngữ nào Trung, Nhật hay Hàn, ngôn ngữ nào thì thông dụng và tốt hơn. Mọi người cho mình tham khảo ý kiến nhé.
Học ngôn ngữ nào mà bạn thik nhất và nó giúp ích đc cho bạn sau này, còn nói về độ thông dụng thì tiếng Trung hơn hẳn Hàn và Nhật vì trong tương lai có thể tiếng Trung sẽ là ngôn ngữ quan trọng thứ 2 sau tiếng anh. :)

• Like
Reactions: Hồng Minh

Hồng Minh

Học sinh tiến bộ
Thành viên
6 Tháng sáu 2017
802
413
169
Thanh Hóa
THPT Hà Trung
Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Tiểu Linh Hàn

Uyển Green

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
266
187
86
TP Hồ Chí Minh
THPT Hiếu Phụng
Theo mọi người, sau tiếng Anh thì mình nên học thêm ngôn ngữ nào Trung, Nhật hay Hàn, ngôn ngữ nào thì thông dụng và tốt hơn. Mọi người cho mình tham khảo ý kiến nhé.
Tiếng Nhật đii xem anime khỏi cần Vietsub :cool:

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
- Nhật nha
Theo mình thấy xu hướng học tiếng Anh là ngày càng tăng, và tiếng Anh trở nên thông dụng, cho nên bạn học mỗi tiếng Anh cũng không giúp ích cho tương lai nhiều vì ai cũng biết tiếng Anh, cho nên, ngôn ngữ bạn nên học có lẽ là Nhật, có nhiều lí do nha:
+ Nhật phát triển trước Hàn và cũng phát triển hàng đầu hiện tại mà, còn Trung Quốc thấy dân ta cũng hơi bị kì thị nên tương lai cũng ít hợp tác.
Đó là ý kiến của mình thôi chứ còn tùy vào sở thích của bạn, còn mình thì cứ học được càng nhiều càng tốt :)
Học trên Duolingo ấy bạn
Hiyoribo-sun là nick t hiện tại :) Tên cũ là Hanabi.04 :) Còn cậu?
Nói tên cũ tại tên cũ nổi :>

• Like

Vũ Nguyễn Ngọc Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng chín 2018
25
34
6
20
Hải Dương
thpt tứ kỳ
Theo mình suy nghĩ thì nên tùy thuộc vào sau này bạn muốn làm công việc gì, công việc như thế nào. Ví dụ như mình, mình muốn làm phiên dịch viên. Vì vậy mình chọn học Ngoại ngữ chuyên ngành quốc tế. Hiện tại mình đang học tiếng anh ( có giải thưởng ở cấp thpt), tiếng hàn và tiếng trung.

• Like
Top Bottom