Nên học pp giải hóa nào trong chương kim loại kiềm, kiềm thổ, nhôm?

A

alone_t94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Do là em tham gia khóa học của thầy Ngọc hơi muộn một tý so với các bạn khác cho nên việc làm bài tập tự luyện cùng với bài giảng đi kèm là chưa hoàn chỉnh. Do vậy mà khi giải toán hóa vô cơ em rất lúng túng không biết xử lý thế nào, em không biết cách để xử trí nó như thế nào, giống như là em bị phụ thuộc vào phương pháp giải toán vậy thầy ạ!. Trong bài kiểm tra cuối năm sắp tới em muốn đạt điểm cao để ăn tết cho đỡ âu lo nên em muốn hỏi thầy là em nên học các phương pháp này có phù hợp hay không? Phương trình ion thu gọn, pp bảo toàn điện tích, pp đường chéo, pp tự chọn lượng chất.

N

ngochoanhqt

chao ban...

Theo mình thi hiện tại không chỉ la thi hoc kì ma xa hon 1 tí là thi DH thi muốn đạt kêt quả cao, thi bạn ko thể trong chờ vào 1 phuong phap nao ca, muon nhanh va gon cac bai tap ca hưu cơ lẩn vô cơ thi tốt nhất la phải kết hợp nhiều phương pháp, ma xu thế ra dề của mấy thầy hiện nay củng như thế ban ah! Chuc ban thành công.

A

alone_t94

Theo mình thi hiện tại không chỉ la thi hoc kì ma xa hon 1 tí là thi DH thi muốn đạt kêt quả cao, thi bạn ko thể trong chờ vào 1 phuong phap nao ca, muon nhanh va gon cac bai tap ca hưu cơ lẩn vô cơ thi tốt nhất la phải kết hợp nhiều phương pháp, ma xu thế ra dề của mấy thầy hiện nay củng như thế ban ah! Chuc ban thành công.

Bạn hiểu sai ý mình muốn hỏi rồi. Ở đây là mình muốn hỏi xem những bài toán vô cơ thuộc chuyên đề này thì nên học theo phương pháp nào để dễ dàng trong việc giải nó. Mình học hiện tại thì lấy kiến thức cho tương lai luôn chứ có phải là kiểu ăn cây nào rào cây nấy đâu bạn. Mong bạn thông cảm, mình cần thầy có chuyên môn và kinh nghiệm hơn để giải đáp câu hỏi của mình đưa ra.

G

girlbuon10594

Những bài hóa vô cơ muốn giải nhanh gọn thì nên biết và vận dụng linh hoạt tất cả các định luật và phương pháp giải hóa như định luật BTKL, định luật bảo toàn nguyên tốt, định luật bảo toàn điện tích và ion....

N

ngochoanhqt

hihi...

Dúng là mình hiểu sai ý của bạn thật. minh xin loi, chuc ban tim dc lối đi đúng đắn. chào ban!

Top Bottom