NÊN HỌC NHANH HAY CHẬM ?

rmstudio777@gmail.com

Học sinh
Thành viên
12 Tháng tư 2018
16
5
21
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là trên lớp mình, 3 môn thi khối A dạy hầu như rất nhanh so với học online. Như môn Vật Lý thì mình đang cày cuốc giao thoa sóng nhưng ở trường thì học tới chương 3 mạch RLC, mình có nên học nhanh để theo kịp chương trình học trên lớp hay là vẫn học theo thứ tự bài giảng ? Cảm ơn.

hô the bao

Học sinh
Thành viên
12 Tháng mười 2018
39
23
21
19
Nghệ An
thcs quynh ving
tôi chỉ mới học cấp 2 không biết gì nhiều về chương trình cap3 nhưng tôi có thể khuyên bạn điều này; CHẬM MÀ CHẮC bạn cứ học theo chương trình online vì tôi nghĩ rằng nó sẽ cung cấp cho bạn những kiến thức ngoài sách giáo khoa và giúp bạn ôn lại bài . Nếu như bạn muốn không bị bỡ ngỡ khi học bài mới ở trường theo tôi bạn nên sắp sếp thời gian hợp lý học những dạng cơ bản của bài học đó trước còn phần mở rộng nâng cao thì học online sau

xuanle17

Cựu Mod Ngữ Văn
Thành viên
14 Tháng chín 2018
804
1,014
181
25
Thừa Thiên Huế
Đh sư phạm huế
Thực tế thì tùy theo vào hướng đi của em. Nếu em quyết định là sẽ thi khối A thì nên đầu tư thêm thời gian cho việc học nhiều hơn. Khi lớp chạy nhanh hơn thì em nên đuổi them học thêm 1 lần nữa online vì nó sẽ đc củng cố ngay lập tức khiến nó nằm sâu, bài mình chắc chắn hơn. Còn nếu em thấy tốn thời gian xem lại bài online thì nên làm bt online nếu k làm được thì mở ra xem lại lí thuyết còn bài nào ổn rồi thì k cần xem lại nữa. Như vậy thì tiết kiệm đc thời gian hơn

Vy Mity

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
744
597
126
21
Đắk Lắk
THPT Krông Ana
Chuyện là trên lớp mình, 3 môn thi khối A dạy hầu như rất nhanh so với học online. Như môn Vật Lý thì mình đang cày cuốc giao thoa sóng nhưng ở trường thì học tới chương 3 mạch RLC, mình có nên học nhanh để theo kịp chương trình học trên lớp hay là vẫn học theo thứ tự bài giảng ? Cảm ơn.
Em cũng vậy nè. Hiện tại chỉ đang theo học lớp 11 nhưng học thêm và ôn đại học thì về Hóa đã học xong các chuyên đề về vô cơ, còn lý đã học xong phần Sóng của 12 và hiện tại đang học tới điện xoay chiều, thật sự mình cũng cảm thấy rất mông lung, khó chịu vì chương trình trên lớp khác rất xa so với học ở ngoài. Theo em nếu chị theo được thì chị cứ học theo lớp cũng sẽ rất tốt vì sau này có thể có thời gian ôn lại kiến thức trước khi đi đại học, còn nếu chị cảm thấy khó khi bắt kịp chương trình học thì nên học chậm và chắc trước đã, nếu không sau này chị sẽ cảm thấy mất cân bằng và học lại rất khó. Đó là suy nghĩ của em ạ

rmstudio777@gmail.com

Học sinh
Thành viên
12 Tháng tư 2018
16
5
21
Em cũng vậy nè. Hiện tại chỉ đang theo học lớp 11 nhưng học thêm và ôn đại học thì về Hóa đã học xong các chuyên đề về vô cơ, còn lý đã học xong phần Sóng của 12 và hiện tại đang học tới điện xoay chiều, thật sự mình cũng cảm thấy rất mông lung, khó chịu vì chương trình trên lớp khác rất xa so với học ở ngoài. Theo em nếu chị theo được thì chị cứ học theo lớp cũng sẽ rất tốt vì sau này có thể có thời gian ôn lại kiến thức trước khi đi đại học, còn nếu chị cảm thấy khó khi bắt kịp chương trình học thì nên học chậm và chắc trước đã, nếu không sau này chị sẽ cảm thấy mất cân bằng và học lại rất khó. Đó là suy nghĩ của em ạ
Cảm ơn câu trả lời của em.
p/s: Và anh là nam nhe :D hehe

• Like
Reactions: Vy Mity

pham_khanh_1995

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2010
292
182
126
Hà Nam
Trường đời
Anh rất vui khi em đã tìm ra câu trả lời cho mình rồi. Tuy nhiên sau này học xong cấp 3, lên đại học và khi bước vào đời thì nên học nhanh em nhé. Và cách học nhanh nhất là học từ người đi trước để tránh vấp ngã. Người ta vẫn nói để thành công thì phải vấp ngã nhiều. Tuy nhiên chẳng lẽ cứ cả đời vấp ngã. Tổng kết lại là học nhanh em nhé. Chúc em sớm thành công!

• Like
Reactions: hip2608
Top Bottom