Nắm 10 – 40% kiến thức lớp 10, 11 liệu có thể đỗ ĐH?

L

lovelybones311

Mới có em này mình thấy có cái nhìn sâu sắc và chính xác nhất! Em biết nhìn nhận như vậy thì sau này chắc chắn sẽ đậu được vào trường đại học tốt! :)
Cho anh hỏi em tí, hơn 2 năm nay anh không đụng tới sách vở nữa nên quên hết rồi :( theo chương trình của bộ và cấu trúc đề thi đại học thì khối lượng kiến thức cần thiết để có thể làm hành trang đi thi đại học là bao nhiêu, thời anh thì nhỏ nhất cũng phải 50% trở lên, mấy cái phụ thuộc vào kiến thức chỗ mình mất căn bản, vì thế nên biết cách làm dạng bài này nhưng vẫn không thể làm được!

Theo chương trình của bộ,chắc ý anh muốn nói tới bộ sách giáo khoa.Kiến thức trong sách giáo khoa cầm nắm thật chắc(Phải đạt từ 80% trở lên).Nhưng điều này là với tùy từng môn lại khác...Em hỏi a một chút,a dự định thi khối nào ^^ Như thế thì dễ xác định lượng kiến thức cần nạp zô để thi ĐH.

Nhưng theo em,nếu đã mất căn bản thì nên tìm cách lấp lại ...căn bản sẽ là thứ giúp a học kiến thức mới(Đặc biệt với cái môn Hóa) một cách nhanh hơn và toàn diện hơn :)

N

nach_rat_hoi

Tình hình là rất tình hình đây,...
A cũng mang tiếng học tốt nhưng mà thi có ra cái gì đâu,...:).
lovelybones311: người mà bạn nói quả là thiên tài!!!!!.
Với 40% kiến thức, môn Hóa chẳng hạn, được 4d,+2d may mắn nữa,..là 6d,...môn Lý: phần điện thì xin lỗi luôn,kể cả có nắm 80% kiến thức,..quên đi nhé,...k dễ xơi đâu,...đó,phần điện là phần được nhiều điểm đó,..:).
Còn Toán 40% thì chỉ có thể làm đến 6d, vì Toán k có may mắn ở đây đâu,..:). khoanh bừa chăng?

Vậy mà đỗ được KTQD?t khâm phục đó!

H

hocmai.cskh

Tình hình là rất tình hình, các member của chúng ta đang hiểu lệch vấn đề một chút. Các em cần đọc cái link trích dẫn bên dưới bài anh viết nữa nhé. Tiêu đề đúng là đặt có hơi lệch, khiến cho các bạn chỉ nhìn vào tiêu đề mà ko chú ý nội dung. Nhưng hocmai.diendan đã nói và phân tích. ở đây đang nói về các kiến thức 10 và 11, nó chiếm từ 10-40% cấu trúc đề thi ĐH. Các em cùng định hướng lại để bình luận nhé.

C

clover141

Tình hình rất chi là tình hình bác đặt tiêu đề lừa tình quá ạ. Yêu cầu bác sử lại tiêu khác chẳng 10% đến 40% kiến thức lớp 10 và 11- ít nhưng k thể thiếu" thế là rõ cả luận đề với luận điểm.

L

lovelybones311

Tình hình là rất tình hình đây,...
A cũng mang tiếng học tốt nhưng mà thi có ra cái gì đâu,...:).
lovelybones311: người mà bạn nói quả là thiên tài!!!!!.
Với 40% kiến thức, môn Hóa chẳng hạn, được 4d,+2d may mắn nữa,..là 6d,...môn Lý: phần điện thì xin lỗi luôn,kể cả có nắm 80% kiến thức,..quên đi nhé,...k dễ xơi đâu,...đó,phần điện là phần được nhiều điểm đó,..:).
Còn Toán 40% thì chỉ có thể làm đến 6d, vì Toán k có may mắn ở đây đâu,..:). khoanh bừa chăng?

Vậy mà đỗ được KTQD?t khâm phục đó!

KTQD có khoa thấp khoa cao mà ông a 8-}8-}8-} Chắc ổng là thiên tài thật hoặc là quá may mắn...Nhưng đó là chuyện có thật...;))40% kiến thức đó nằm ở phần gốc tức là nắm vững kiến thức căn bản đó a :)

N

nach_rat_hoi

Tình hình là rất tình hình, các member của chúng ta đang hiểu lệch vấn đề một chút. Các em cần đọc cái link trích dẫn bên dưới bài anh viết nữa nhé. Tiêu đề đúng là đặt có hơi lệch, khiến cho các bạn chỉ nhìn vào tiêu đề mà ko chú ý nội dung. Nhưng hocmai.diendan đã nói và phân tích. ở đây đang nói về các kiến thức 10 và 11, nó chiếm từ 10-40% cấu trúc đề thi ĐH. Các em cùng định hướng lại để bình luận nhé.

Tác hại rất lớn rùi a ạ,tí nữa thì bọn em um tùm chẻng trong này,.hi

Nếu vấn đề thế này thì em xoay có ra thế này,....
nếu có 60%-90% kiến thức thì liệu có đỗ ĐH k?=)).

10-40% kiến thức lớp 10 và lớp 11 cực kì quan trọng,...nó sẽ là nền tảng,..cấp 2,dù có học kém, cấp 3 cố gắng hoàn toàn có thể đạt được những thành tích bất ngờ,...bắt đầu từ cái 10-40% kia...:)

A

alexandertuan

10-40 % lớp 10-11 thì chưa đủ đô đâu
hóa 10 , 11 là căn nguyên, là gốc mà
lý 10,11 thì nắm 10-40 thì may ra được nhưng phần điện, phân cơ, quang phải chắc
toán 10,11 thì lượng giác kĩ, hình kĩ.
Nhưng em biết nếu 10-40 % thì đi thi sẽ ngồi cắn bút hết phân nửa thời gian

P

p3_v4n

theo em thì với lượng kiến thức 30->40% thì có thể đậu được đại học,nhưng chĩ những trường dao động ở 12,13đ thôi

H

hoc_ma_vui_111

theo em thì với lượng kiến thức 30->40% thì có thể đậu được đại học,nhưng chĩ những trường dao động ở 12,13đ thôi

30 - 40% kiến thức thì tớ không tin là đậu được đâu hoặc là đậu trường gì, vì giờ có nhiều trường đại học quá đi mất. Thằng em họ mình năm nay thi được 14 điếm, vậy mà giấy báo nhập học toàn trường trời ơi đất hỡi nó chưa từng biết tới.

quay lại chủ đề chính, tớ muốn hỏi là kiến thức lớp 10, 11 thì nằm ở những phần nào trogn tđề thi thế, có bạn nào biét chỉ tớ với, để tớ còn biết đường mà lần mò.

H

hocmai.truyenthong

Có rất nhiều thứ thuộc về lớp 10, 11 bạn ạ, với môn Toán hình như có vẻ rõ ràng về kiến thức hơn là các môn trắc nghiệm

Thầy Lê Bá Trần Phương cho biết: “30% kiến thức trong đề thi ĐH môn Toán thuộc chương trình lớp 10, lớp 11. Các nội dung thường xuyên xuất hiện trong đề thi bao gồm: phương trình lượng giác, hình học tọa độ trong mặt phẳng, hình học không gian và tổ hợp, xác suất.”

N

nhokgaru96

không đậu mà độ.........................................................................................................................................................................................................................

B

bema1

e nghĩ chắc ko đc đâu ạ, tính ra thế chỉ đc tầm 3,4 điểm thì 2 môn kia fải cố gắng tầm 8,9 như thế lệch lắm ạ :(
e ko bit có pp nào học hoá hiệu quả chứ e cứ học xong lại quên, hjxhjx

L

love_ktqd

e nghĩ chắc ko đc đâu ạ, tính ra thế chỉ đc tầm 3,4 điểm thì 2 môn kia fải cố gắng tầm 8,9 như thế lệch lắm ạ :(
e ko bit có pp nào học hoá hiệu quả chứ e cứ học xong lại quên, hjxhjx

Tớ hem nghĩ vậy cậu ạ, bởi vì thật ra nếu nắm chắc được kiến thức lớp 10, 11 từ đầu với từng môn thì sẽ đi thi làm bài sẽ không bị run. tớ thấy nhiều anh chị nói là vào phòng thi hay run lắm, học nhiều ơi là nhiều rồi cuối cùng vào phòng thi quên sạch, không biết có phải là tại bởi vì không chắc kiến thức không?:p

Top Bottom