Tâm sự My Papa

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
Hi!!! Chào cả nhà HMF :rongcon12:rongcon12:rongcon12:rongcon12:rongcon12
Với topic nội dung Crush lần trước có rất nhiều bạn vào tương tác và chia sẻ không biết lần này có vậy không cơ nữa???:rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10Nhưng mình vẫn viết ra topic này nha!!!! Hôm nay mình muốn nói đến " My papa" người mà mình luôn yêu quý nhất đấy:Tonton1:Tonton1:Tonton1 . Cuộc đời mà ai cũng có một người để gọi là cha và mình cũng như thế , mình đã có một người cha thật sự rất tốt mặc dù gia đình mình không thuộc loại khá giả gì cả:Tonton23:Tonton23:Tonton23. Được sinh ra và lớn lên với cha là một điều mình luôn trân trọng nhất. Các bạn có từng nghĩ đến việc hằng ngày người cha luôn phải thay người mẹ chăm lo tất cả mọi việc nó cực như thế nào không? ( Như là rủa bát, giặt giũ, .... tóm lại là công việc của một người nội trợ) Mình đã từng chứng kiến hết tất cả nó khiến mình cảm thấy cha thật vất vả biết nhường nào:meomun2. Nhưng đó chưa phải là tất cả ,chỉ là một người nông dân, cha đã phải hi sinh cả một đời để lo cho con cái vì thế ở độ tuổi 40 tóc của cha đã bạc hết đầu, khuôn mặt có nhiều nếp nhăn hơn trước....Có lẽ thứ mà cha đã hi sinh cho mình không chỉ là những giọt mồ hôi, những công lao sức lực mà là cả một tuổi thanh xuân , đâu ai biết rằng thời thanh xuân cha mình lại có một cuộc sống không mấy vui vẻ , luôn bị gia đình phản đối về ước mơ, bỏ học giữa chừng, tham gia quân ngũ sớm,.... chính vì bị những thứ như thế tác động nên đến bây giờ cha vẫn luôn tự nhủ phải cố gắng để nuôi lớn con người và ước mơ của chị em chúng mình.....:):):):):):) . Còn nhiều điều muốn nói nhưng có lẽ chỉ nên kết thúc tại đây thôi:(:(:(. Cha à!! Cha mãi là vị anh hùng trong lòng con!!:):):):)
Các bạn hãy nói đôi chút về người cha của mình đy nào:):):):)

-----------------------------------------------------------------------Hết----------------------------------------------------------------
Tương tác nào mấy bạn:
@Dương Sảng
@nguyễn nhất mai <Yến Vy>
@Lưu Vương Khánh Ly
@Vũ Lan Anh
@Hồng Uyên 2k6
@hip2608
@Phạm Bích Liên
@besttoanvatlyzxz
@Hiền Nhi
@vnjk
@huyenp887@gmail.com
@Nguyễn Lê Thành Vinh
Papa chị thì từ tuyệt vời là quá chuẩn đối với người rồi. Nhà có 2 chị e mà người ta hay nói thường thì con trai sẽ đc cưng hơn mà chị luôn thấy papa cưng chị nhiều lắm luôn á :p...Papa chị cực kì tâm lý luôn: sáng thì ko bao giờ gọi dậy sớm (@Neyle báo hại mấy lần đi học muôn >.<), thức đêm xem đá banh với chị, thuyết phục mama khó tính cho chị đi chơi mà thỉnh thoảng mama ko cho nhưng pa vẫn cho chị đi :p...con gái lớn 17 tuổi rồi mà luôn thúc ăn nhiều vào (pama chị ko cho giảm cân TvT), đi ngủ sớm nè. Hơi xấu hổ xíu là chị vẫn nhõng nhẽo với papa nhiều lắm :p
Đương nhiên là vẫn có những nguyên tắc ko bao giờ đc phép vi phạm mà ba đặt ra rồi. Ba chỉ quát thôi thì biết đường mà ngoan ngoãn rồi
Ba là hình mẫu lí tưởng nhất của chị về người đàn ông của gia đình, sự hiếu thảo của ba mẹ dành cho ông bà, những vất vả ba mẹ ráng vượt qua để chị và e trai đc sung túc...luôn là những bài học quý giá vô hình mà chị nhận đc
Còn rất nhiều điều tuyệt vời về người đàn ông đẹp nhất trong mắt chị nữa nhưng chị xin giữ lại cho riêng mình nhé ^^
Đối với người con nào thì ba mẹ đều tuyệt vời trong mắt họ !
Với chị, điều tuyệt vời nhất vì chị đc là con gái của ba mẹ...và đương nhiên: ''Cha không hoàn hảo nhưng cha vẫn luôn yêu thương con theo cách hoàn hảo nhất''

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Papa chị thì từ tuyệt vời là quá chuẩn đối với người rồi. Nhà có 2 chị e mà người ta hay nói thường thì con trai sẽ đc cưng hơn mà chị luôn thấy papa cưng chị nhiều lắm luôn á :p...Papa chị cực kì tâm lý luôn: sáng thì ko bao giờ gọi dậy sớm (@Neyle báo hại mấy lần đi học muôn >.<), thức đêm xem đá banh với chị, thuyết phục mama khó tính cho chị đi chơi mà thỉnh thoảng mama ko cho nhưng pa vẫn cho chị đi :p...con gái lớn 17 tuổi rồi mà luôn thúc ăn nhiều vào (pama chị ko cho giảm cân TvT), đi ngủ sớm nè. Hơi xấu hổ xíu là chị vẫn nhõng nhẽo với papa nhiều lắm :p
Đương nhiên là vẫn có những nguyên tắc ko bao giờ đc phép vi phạm mà ba đặt ra rồi. Ba chỉ quát thôi thì biết đường mà ngoan ngoãn rồi
Còn rất nhiều điều tuyệt vời về người đàn ông đẹp nhất trong mắt chị nữa nhưng chị xin giữ lại cho riêng mình nhé ^^
Với chị, điều tuyệt vời nhất vì chị đc là con gái của ba mẹ...và đương nhiên: ''Cha không hoàn hảo nhưng cha vẫn luôn yêu thương con theo cách hoàn hảo nhất''
papa luôn cưng con gái mà chị ^^
Tiếc là em ko được nữa rồi

hip2608

Học sinh gương mẫu
Thành viên
25 Tháng chín 2017
2,059
2,338
441
Hà Nội
Hanoi
  • Like
Reactions: Kuroko - chan

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Với topic nội dung Crush lần trước có rất nhiều bạn vào tương tác và chia sẻ không biết lần này có vậy không cơ nữa???:rongcon10:rongcon10:rongcon10:rongcon10Nhưng mình vẫn viết ra topic này nha!!!! Hôm nay mình muốn nói đến " My papa" người mà mình luôn yêu quý nhất đấy:Tonton1:Tonton1:Tonton1 . Cuộc đời mà ai cũng có một người để gọi là cha và mình cũng như thế , mình đã có một người cha thật sự rất tốt mặc dù gia đình mình không thuộc loại khá giả gì cả:Tonton23:Tonton23:Tonton23. Được sinh ra và lớn lên với cha là một điều mình luôn trân trọng nhất. Các bạn có từng nghĩ đến việc hằng ngày người cha luôn phải thay người mẹ chăm lo tất cả mọi việc nó cực như thế nào không? ( Như là rủa bát, giặt giũ, .... tóm lại là công việc của một người nội trợ) Mình đã từng chứng kiến hết tất cả nó khiến mình cảm thấy cha thật vất vả biết nhường nào:meomun2. Nhưng đó chưa phải là tất cả ,chỉ là một người nông dân, cha đã phải hi sinh cả một đời để lo cho con cái vì thế ở độ tuổi 40 tóc của cha đã bạc hết đầu, khuôn mặt có nhiều nếp nhăn hơn trước....Có lẽ thứ mà cha đã hi sinh cho mình không chỉ là những giọt mồ hôi, những công lao sức lực mà là cả một tuổi thanh xuân , đâu ai biết rằng thời thanh xuân cha mình lại có một cuộc sống không mấy vui vẻ , luôn bị gia đình phản đối về ước mơ, bỏ học giữa chừng, tham gia quân ngũ sớm,.... chính vì bị những thứ như thế tác động nên đến bây giờ cha vẫn luôn tự nhủ phải cố gắng để nuôi lớn con người và ước mơ của chị em chúng mình.....:):):):):):) . Còn nhiều điều muốn nói nhưng có lẽ chỉ nên kết thúc tại đây thôi:(:(:(. Cha à!! Cha mãi là vị anh hùng trong lòng con!!:):):):)
-----------------------------------------------------------------------Hết----------------------------------------------------------------
Tương tác nào mấy bạn:
@Dương Sảng
@Lưu Vương Khánh Ly
@Vũ Lan Anh
@Hồng Uyên 2k6
@hip2608
@Phạm Bích Liên
@besttoanvatlyzxz
@Hiền Nhi
@vnjk
@huyenp887@gmail.com
@Nguyễn Lê Thành Vinh

Hay ghe ha !!! Nói về bố tôi chỉ có 2 từ CHỊU KHÓ. Bố tôi luôn ôm hết việc nhà để làm. Nhiều khi tôi muốn làm cũng không cho luôn.

• Like
Reactions: hatsune miku##

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
♦ Tiên học lễ _ Hậu học văn _ Đập đá quay tay ♦ ( ♥ cần chút sức lực ♥)

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
Bố mình rất khó tính, năm nay tầm trên 40 tuổi, cực kì khó tính. Nhưng mình vẫn thương bố nhiều.
:)
Em gái à. cùng chung hoàn cảnh rồi nhé! Nhưng bố chị không cho tiền ăn quà bao giờ. Chị cũng không đòi mua quà bao giờ. Chị yêu papa lắm.Chị đã từng khóc nhiều vì papa. Bài thơ đầu tiên chị viết khi chợt nhớ về papa. Chị vừa viết vừa khóc
Chả nhẽ bố của bạn cx đã ...

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
Hay ghe ha !!! Nói về bố tôi chỉ có 2 từ CHỊU KHÓ. Bố tôi luôn ôm hết việc nhà để làm. Nhiều khi tôi muốn làm cũng không cho luôn.
:D:D:D Bố là vậy cộc cằn nhưng chịu khó ik mà bạn

• Like
Reactions: The Joker

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
Ba là hình mẫu lí tưởng nhất của chị về người đàn ông của gia đình, sự hiếu thảo của ba mẹ dành cho ông bà, những vất vả ba mẹ ráng vượt qua để chị và e trai đc sung túc...luôn là những bài học quý giá vô hình mà chị nhận đc
chị quá sướng nha chị @hip2608

• Like
Reactions: hip2608

bé sunny

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng năm 2018
476
670
96
22
Bình Dương
THPT Dầu Tiếng
Mình nghĩ topic này mang một giá trị tuyệt vời hơn bao giờ hết ^^
Nếu để chọn một từ dành cho ba, tôi sẽ nghĩ ngay đến từ "THƯƠNG".........
ĐỂ NÓI VỀ BA THÌ MÌNH KO NGẠI GÌ NÓI RẰNG MÌNH CÓ CẢ BÀI VIẾT RIÊNG VỀ BA VÀ SỐ ĐIỂM 9,25 MÌNH NHẬN ĐƯỢC KO THỂ SÁNH BẰNG TÌNH CẢM MÌNH ẨN CHỨA VÀO ẤY.......
" BA À, có lẽ công việc của ba ko dễ chịu và thoải mái như bao người đàn ông khác nhưng nó lại nuôi lớn con suốt 16 năm qua. Hiện tại, con vẫn chưa làm được gì cho ba cả nhưng tương lai sẽ là câu trả lời của con.Thế nên, bA hãy yên tâm và chờ con gái ba nhé......."
" Trên tất cả con muốn nói rằng, CẢM ƠN VÌ BA ĐÃ LÀ BA CỦA CON. CON tHƯƠNG BA"

Bé Nai Dễ Thương

Học sinh tiến bộ
Thành viên
9 Tháng sáu 2017
1,687
1,785
284
Điện Biên
Mình nghĩ topic này mang một giá trị tuyệt vời hơn bao giờ hết ^^
Nếu để chọn một từ dành cho ba, tôi sẽ nghĩ ngay đến từ "THƯƠNG".........
ĐỂ NÓI VỀ BA THÌ MÌNH KO NGẠI GÌ NÓI RẰNG MÌNH CÓ CẢ BÀI VIẾT RIÊNG VỀ BA VÀ SỐ ĐIỂM 9,25 MÌNH NHẬN ĐƯỢC KO THỂ SÁNH BẰNG TÌNH CẢM MÌNH ẨN CHỨA VÀO ẤY.......
" BA À, có lẽ công việc của ba ko dễ chịu và thoải mái như bao người đàn ông khác nhưng nó lại nuôi lớn con suốt 16 năm qua. Hiện tại, con vẫn chưa làm được gì cho ba cả nhưng tương lai sẽ là câu trả lời của con.Thế nên, bA hãy yên tâm và chờ con gái ba nhé......."
" Trên tất cả con muốn nói rằng, CẢM ƠN VÌ BA ĐÃ LÀ BA CỦA CON. CON tHƯƠNG BA"
Có lẽ đây mới chỉ là một lời trong rất nhiều lời bạn muốn nói nhỉ????

Trương Hoài Nam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng ba 2018
773
1,258
171
Quảng Ngãi
THCS Nguyễn Trãi

Tương tác nào mấy bạn:
@Dương Sảng
@Lưu Vương Khánh Ly
@Vũ Lan Anh
@Hồng Uyên 2k6
@hip2608
@Phạm Bích Liên
@besttoanvatlyzxz
@Hiền Nhi
@vnjk
@huyenp887@gmail.com
@Nguyễn Lê Thành Vinh
Bố a là một người ít nói (đối vs mình) bình thường thì khá là hiền ( mấy cái việc liên quan đến học hay dùng ĐT mt quá nhìu thì not hiền nỗi) nhưng khi giận lên thì ko ai có thể...
Bố a là 1 ngừiwi hào phóng vui tính. sáng nào ns thật là chưa ngủ dậy thì mấy ông hàng xóm qua uống nước trà ns chx làm ko thể ngủ đc.
Ns chung là một người hì sinh thầm lặng cho giá đình.
P/s: hồi nhỏ a bu bố ghê lắm. A vs chị dành ngủ vs bố bây giờ thì ít ns chx vs nhau giống như càng lớn thì khoảng cách ngày càng 1 xa hơn vậy.

Top Bottom