Nhật ký My Diary

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tổng kết tuần Một tuần cuối năm của một lớp trưởng

Cuộc sống đầy sự xa xôi như những ngôi sao trên bầu trời đêm vậy. Nhắc đến sao lại nhớ đến Những Ngôi Sao Xa Xôi của Lê Minh Khuê vậy. Một tác phẩm đầy ý nghĩa đầy ấn tượng, mình từng rất yêu thích nó cho đến khi nó hành hạ mình cả tuần với gần 15 đề văn. Cứ đến ngày có tiết văn là thôi mình bị coi là lính tiên phong, cảm tử lên solo với cô giáo, mệt không chịu nổi. Không hiểu sao cô quý mình đến mức cứ phải gọi mình lên hết vẽ sơ đồ, trả lời vấn đáp thuyết trình hết cả 3 tiết văn.......Mình chỉ là lớp trưởng thôi mà....Hết văn là toán, tiếng anh mình lại thành lính cảm tử lên đối đầu với cô. Khổ sở hơn là cả lớp trước 15 đề văn không ai làm và mình phải xin phép cô cho cả lớp đủ mọi lý do. Một tuần đầu óc căng thẳng. Lớp mình thì lớp trưởng kiêm quản ca và cứ đến tiết âm nhạc là mình bị cả lớp đẩy lên hát...( Ội sao không bỏ cái môn ấy đi, ngại kinh khủng). Tiết thể dục đến, mình cùng đám bạn đi đá bóng ở sân vận động.Được an ủi vài phần khi team mình thắng được chục bàn. Team bạn mất team mình hơn 300 000 chưa trả, đến cuối năm đòi thể... Mỗi tội bọn mình chốn học thể dục đi chơi nên về bị thầy phạt ở lại hít xà 50 cái, chống đẩy 50 cái. Mệt kinh khủng. Lên lớp bị cô phê bình lớp trưởng không gương mẫu này nọ, còn bị mấy thằng ghét nó cà khịa. Nó ghét mình vì hồi trước nó giỏi cờ vua lắm thi được cấp tỉnh cơ. Nhưng khi gặp mình chẳng hiểu nó bị mình dập túi bụi. thỉnh thoảng nó còn gạ mình đấm nhau với nó, mình nhìn nó mà thương, người thì béo lùn, ăn được ai chứ.. Nên thôi mình tha cho nó.Rồi ngày qua ngày đã đến cuối tuần, mình lại ngồi chơi nghe bản nhạc yêu thích, đọc những câu châm ngôn cao thượng v chuẩn bị mọi hành trang cho kỳ thi sắp tới

Bạn nghĩ sao về cuộc sống của mình?:Tuzki10

• Like
Reactions: kaede-kun
Top Bottom