Nhật ký My Diary

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một tuần học đã qua với bao nhiêu là cảm xúc. Vui có, buồn có, mệt có,.....có thể nói đủ cảm xúc. Buổi sáng thứ 2 đến lớp mang trong mình niềm tin tràn trề, trên đường đi ánh mặt trời lấp ló sau những tán lá xanh báo hiệu một ngày đẹp trời và đầy may mắn đang đến, hít một ngụm không khí trong lành cả người tràn đầy sức sống.Trong đầu bao dự định hiện lên như tối nay sẽ đi đá bóng, xem phim.... Cô giáo bước vào lớp với một giọng nhẹ nhàng truyền cảm:
-- ' Chào các em, chúng ta sẽ khởi động một ngày mới bằng một bài kiểm tra nho nhỏ về một bài thơ cũng rất nho nhỏ ' -Cô nói tiếp-' Nhanh chóng lên các em có 40' để phân tích cho tôi 2 khổ thơ đầu bài mùa xuân nho nhỏ' .' Bài này tôi dạy rồi em nào làm sai thì chép lại cho tôi 10 lần'
. Niềm tin bất chợt tan biến, cả hôm qua còn chưa đọc chút văn nào.'' Ôi! Cuộc đời thật lắm trò vui, Ai ngờ được cơ chứ''. Đúng như dự đoán 10 lần chép phạt hiện bên cạnh tên tôi. Thế là một tuần đẹp trời với bao dự định bỗng chốc bị gió cuốn đi chỉ còn lại 10 bài văn dài chán ngắt.
Không những vậy nó còn kinh khủng hơn vào hôm thứ 3: Sáng sớm dậy, một tin nhắn xé tan ruột gan con người: ''Thông báo cắt điện đến 5h tối ngày 5/5/2020'' Thế là xong niềm tin đã bị đè tan biến. Cả buổi chiều trời nắng mà người như tắm mưa. CÁi nóng khủng khiếp 38 độ cháy lên trong căn nhà nhỏ, một ngày qua đi như chết đi sống lại.
Không dừng lại ở đó, một bi kịch khác lại xuất hiện làm con người ta phải cười khổ. Buổi tối thứ 6 đầy mệt nhoài cứ tiếp diễn; '' Còn 3 đề nữa thôi, cố lên! mới có 1h sáng chưa được ngủ'' lời cổ vũ cứ thế vang lên..VÀ rồi, cơn buồn ngủ cũng đến ép chặt lấy cơ thể này. Tôi ngủ gật đến 6h sáng. Sáng dậy mau mải đi học sợ muộn. Đến lớp may kịp giờ cứ nghĩ đến một đề văn đang làm dở. Mở cặp ra thì xong cả 10 lần chép phạt không cánh mà bay, nói đúng hơn là để quên ở nhà: ''Xong rồi! lại thêm 10 lần nữa rồi'' Đến tiết văn, cô giáo gọi các bạn lên nộp phạt. Tôi sợ run cả người, các bạn nộp hết còn mỗi tôi, tôi lấy lại dũng khí đứng dậy:
''-Thưa cô em để quên ở nhà rồi ạ''. Cô ngạc nhiên hỏi lại:'' Sao? Em quên gì ở nhà cơ?'' .
- Dạ em quên chép phạt!
- Cái đó sao em phải chép, hôm thứ 3 cô nhắn tin cho em bảo cô chấm nhầm bài em đạt yêu cầu rồi mà
VÂỴ đó cuộc đời nghiệt ngã quá đi! hôm thứ 3 mất điện cả tuần không vào mạng chẳng xem được tin nhắn...........

hoanthanhmuctieu6

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng tư 2020
91
209
51
Thái Bình
Trường Đời
Tổng kết tuần Một tuần cuối năm của một lớp trưởng

Cuộc sống đầy sự xa xôi như những ngôi sao trên bầu trời đêm vậy. Nhắc đến sao lại nhớ đến Những Ngôi Sao Xa Xôi của Lê Minh Khuê vậy. Một tác phẩm đầy ý nghĩa đầy ấn tượng, mình từng rất yêu thích nó cho đến khi nó hành hạ mình cả tuần với gần 15 đề văn. Cứ đến ngày có tiết văn là thôi mình bị coi là lính tiên phong, cảm tử lên solo với cô giáo, mệt không chịu nổi. Không hiểu sao cô quý mình đến mức cứ phải gọi mình lên hết vẽ sơ đồ, trả lời vấn đáp thuyết trình hết cả 3 tiết văn.......Mình chỉ là lớp trưởng thôi mà....Hết văn là toán, tiếng anh mình lại thành lính cảm tử lên đối đầu với cô. Khổ sở hơn là cả lớp trước 15 đề văn không ai làm và mình phải xin phép cô cho cả lớp đủ mọi lý do. Một tuần đầu óc căng thẳng. Lớp mình thì lớp trưởng kiêm quản ca và cứ đến tiết âm nhạc là mình bị cả lớp đẩy lên hát...( Ội sao không bỏ cái môn ấy đi, ngại kinh khủng). Tiết thể dục đến, mình cùng đám bạn đi đá bóng ở sân vận động.Được an ủi vài phần khi team mình thắng được chục bàn. Team bạn mất team mình hơn 300 000 chưa trả, đến cuối năm đòi thể... Mỗi tội bọn mình chốn học thể dục đi chơi nên về bị thầy phạt ở lại hít xà 50 cái, chống đẩy 50 cái. Mệt kinh khủng. Lên lớp bị cô phê bình lớp trưởng không gương mẫu này nọ, còn bị mấy thằng ghét nó cà khịa. Nó ghét mình vì hồi trước nó giỏi cờ vua lắm thi được cấp tỉnh cơ. Nhưng khi gặp mình chẳng hiểu nó bị mình dập túi bụi. thỉnh thoảng nó còn gạ mình đấm nhau với nó, mình nhìn nó mà thương, người thì béo lùn, ăn được ai chứ.. Nên thôi mình tha cho nó.Rồi ngày qua ngày đã đến cuối tuần, mình lại ngồi chơi nghe bản nhạc yêu thích, đọc những câu châm ngôn cao thượng v chuẩn bị mọi hành trang cho kỳ thi sắp tới

Top Bottom