Muốn thi đỗ vào AmsterdamHN thì nên làm gì?

R

rebelteen9x

nhiều người cho rằng cứ thi đỗ lên trường chuyên thì sau này thi ĐH là okie

mình ko chắc thế

các bạn vào đây cho mình ý kiến

năm nay thi cấp III rồi

lo quá ................hjc

Tớ học lực bt, năm nay cũng thi vào cấp III. Bạn đừng lo, tâm trạng phải ổn định, thần kinh phải vững, chỉ cần quyết tâm là trường nào cũng đỗ hết. Ko có j là ko thể. Vấn đề chỉ là bạn chọn trường nào thôi.

Kết quả tuyển sinh năm rồi như thế này, bạn tự hiểu nhé, mình khách quan thôi:
Thống kê số hs thi vào đại học đạt trên 27 điểm:
Trường Chuyên Phan Bội Châu (Nghệ An) có 32 thí sinh đạt trên 27 điểm, trường Chuyên Toán Tin ĐH Sư Phạm Hà Nội với 22 thí sinh. Đặc biệt trường THPT DL Nguyễn Khuyến (Thành phố Hồ Chí Minh) đứng thứ 3 với 21 thí sinh, đứng trên cả trường Năng khiếu ĐH Khoa học tự nhiên TP Hồ Chí Minh, Chuyên Toán ĐH Quốc gia HN, Chuyên Thái Bình, trường THPT Hà Nội-Amsterdam…
Đã sắp xếp theo thứ tự. Tóm lại lợi thế khi học trường chuyên là ko thể phủ nhận, còn có đỗ ĐH hay ko còn phụ thuộc vào yếu tố chủ quan nữa.

Last edited by a moderator:
L

luuthikhanhhuyen

mình cũng thế
mìh k ở HN nên dịnh thi chuyên Sơn Tây
anh chị nào học chuyên ST bảo cho e vài đia chỉ để e đi ôn với

M

minhnam138

Tớ học lực bt, năm nay cũng thi vào cấp III. Bạn đừng lo, tâm trạng phải ổn định, thần kinh phải vững, chỉ cần quyết tâm là trường nào cũng đỗ hết. Ko có j là ko thể. Vấn đề chỉ là bạn chọn trường nào thôi.

Kết quả tuyển sinh năm rồi như thế này, bạn tự hiểu nhé, mình khách quan thôi:
Thống kê số hs thi vào đại học đạt trên 27 điểm:
Trường Chuyên Phan Bội Châu (Nghệ An) có 32 thí sinh đạt trên 27 điểm, trường Chuyên Toán Tin ĐH Sư Phạm Hà Nội với 22 thí sinh. Đặc biệt trường THPT DL Nguyễn Khuyến (Thành phố Hồ Chí Minh) đứng thứ 3 với 21 thí sinh, đứng trên cả trường Năng khiếu ĐH Khoa học tự nhiên TP Hồ Chí Minh, Chuyên Toán ĐH Quốc gia HN, Chuyên Thái Bình, trường THPT Hà Nội-Amsterdam…
Đã sắp xếp theo thứ tự. Tóm lại lợi thế khi học trường chuyên là ko thể phủ nhận, còn có đỗ ĐH hay ko còn phụ thuộc vào yếu tố chủ quan nữa.

Ôi em nói năng dịu dàng hòa nhã thế @-)@-)
Trường Anh xếp thứ 4 toàn quốc em ạ. Cố thi vào nhé ;)

C

cass_dbsk_96

Anh minhnam138 ơi!!!Anh thi chuyên gì ạ??Nếu anh có đề thi anh hệ không chuyên thì cho em với!!!Thi vào Ams em thấy đề anh khá là khó!!!!

T

thesecond_jerusalem

học chuyên được cái giáo viên tốt+môi trường tốt nhưng quan trọng nhất vẫn là bản thân :D

M

minhnam138

Anh minhnam138 ơi!!!Anh thi chuyên gì ạ??Nếu anh có đề thi anh hệ không chuyên thì cho em với!!!Thi vào Ams em thấy đề anh khá là khó!!!!

Anh học chuyên Anh em ạ. Đề Anh khá khó thật :|. ANh được có 6,5 :-j . Đề anh ko chuyên Ams thì mới thi dc 2 năm anh ko giữ :D. Nếu em muốn thi chuyên Anh thì thi vào trường anh đi :D : THPT Chuyên NGoại Ngữ ;). Ko nhất thiết vào Ams nhé ;))

M

minhnam138

Sao có người thiểm cận mà lạc hậu thế nhỉ :-j. Lấy danh sách 2009 =))
Mà mình ko học Ams 3. Nhầm rồi. Nói ko biết nhục à :))
http://dantri.com.vn/c25/s25-414930/top-200-truong-thpt-co-diem-thi-dh-cao-nhat-nam-2010.htm
cho cái link tham khảo nhé ;))
TRường Mình đáng ra xếp thứ nhất vì Tổng Hợp lại phân làm các khối chuyên :))
TRước khi nói gì thì điều tra cẩn thận nhé. Xấu hổ quá :))

W

winterangel_2201

Nếu có ý định học ĐH ở VN thì mình nghĩ nên thi vào CNN (học rất đều), vào trường Ams thì chủ yếu có phong trào du học và rất năng động.
@cass_dbsk_96: 2 bạn! Mình cũng sinh năm 96 nè nhưng mình thi chuyên Anh mặc dù cũng rất yêu thích môn Sinh :-<. Thi Sinh Ams thì bắt đầu từ năm nay bạn phải thi Toán-Văn-Anh điều kiện. Theo mình biết thì Anh điều kiện của Ams với một số bạn thì rất khó, nên mình khuyên bạn nên đi học ở một số cô giáo trường Ams như cô Lan Anh (cô có mở một lớp cho những bạn thi tiếng anh điều kiện đó). Bạn thân mình thi chuyên Văn nên học lớp 9A2 của cô, cũng khá đó nhưng bạn cố gắng chăm chỉ nhé! Nếu bạn giỏi Sinh mà chỉ vì môn Anh mà trượt thì rất đáng tiếc, giống như một chị mà mình quen, chị ấy học giỏi Toán nhưng điểm Anh k cao nên đã trượt Ams, rất tiếc cho chị :-<
Cố lên nào 96-ers!

Last edited by a moderator:
L

lolotus195

@minhnam138: ăn nói phải khách quan chớ =)) mấy bạn Tổng Hợp có khi còn giỏi Anh hơn CNN ấy chứ :x
Anw, các bạn 96-ers cố lên nhé ^^

C

chemistryisfun

Uhm nếu xét về khía cạnh thi đại học, thi HSG QG, QT, etc thì phải nói là chuyên ĐHSP-TH là vô đối rồi
Đã học Ams thì tất nhiên phải đặt mục tiêu đi du học lên hàng đầu (có cả mình;))) chứ chỉ thi ĐH thì....

C

cass_dbsk_96

Uhm!em cũng định đi học thêm Anh của các thầy cô trường Ams!!Nhưng bắt đầu học kì II mới học có muộn quá không nhỉ???

Thi toán văn Ams thì đề sẽ giống như mình thi ở các trường bình thường trong thành phố Hà Nội ạ?ví dụ như Hoài Đức A (có ai bik trường đó không?)

Top Bottom