Nhật ký Mưa và cuộc sống

B

buombinh8234

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có người từng hỏi " Bạn thích nhất là gì ?"
Tôi mỉm cười đáp lại " ừ thì mình thích nhất là mưa ".
Và chỉ khi mưa đó là lúc tôi được ngồi lại và suy nghĩ về cuộc sống và lúc đó là cảm xúc tôi dâng trào nhất. Có người bảo tôi là đứa ngốc , tính tình chẳng bao giờ lãng mạn cả lúc nào cũng nghịch ngợm hay quá bướng bỉnh.
Có người lại hỏi " Sao mình chẳng bao giờ thấy cậu sống cảm xúc hay điệu đà một tí cho nữ tính?" Nhưng tôi lại không nghĩ vậy con gái nữ tính không nhất thiết là phải lúc nào cũng dịu dàng đối với tôi chỉ cần sống thoải mái theo đúng tính cách của mình không cần phải theo một khuông mẫu nào đó vì lúc đó mình sẽ cảm thấy không thoài mái.Chì khi sống thât với mình mới là điều tốt đẹp nhất và hạnh phúc nhất.

Last edited by a moderator:
B

buombinh8234

Ờ thì chuyện buồn gì cũng sẽ qua mà nó giống như là cơn mưa vậy. Người ta thường nói sao cơn mưa trời lại sáng.

B

buombinh8234

Nếu mà có chuyện buồn mà giữ trong hoài đôi lúc bản thân sẽ thấy lạc lỏng lắm. Thôi thì bây thay đổi đi những gì không tốt đẹp hãy cho qua hết đi và làm lại từ đầu đó mới chính là điều tốt đẹp nhất

B

buombinh8234

Khởi đầu cho cấp 3.Nó sẽ ra sao đây.Nhớ hồi còn bé tí đi học lớp mầm mà giờ đây mình đã lên cấp 3 rồi đúng là thời gian trôi qua mau thật.

B

buombinh8234

Chắc năm nay mình sẽ có nhiều đổi mới.Hem biết như thế nào đây ???.

B

buombinh8234

Mưa bay trắng lá rau tần
Thuyền ai bốc khói xa dần bến mưa
Người về khép lại song thưa
Để rêu ngõ trúc tương tư lá vàng

B

buombinh8234

Cậu như thế với tớ à
Tớ buồn lắm
Mà thôi cậu xem tớ là người vô hình đi nhé
Tớ cũng sẽ như vậy với cậu