[Mùa tuyển sinh THPT 2009]-Tư vấn tâm lí tuyển sinh vào lớp 10

J

juka_1994

chị có biết điển chuẩn trường THPT chuyên Bắc Njnh năm trước ko?
và cả đề thi nữa => thankssss chị

H

hello114day

cho em hỏi tí thế em thi Tổng Hợp thì trượt chuyên toán có được vào toán tin không :-/

H

hoangthjenhuy

nếu thi rớt thì quả là đáng tiếc!!! nhưng nếu bạn đủ điểm thì có thể xét vào toán tin được

S

seagirl_41119

chị có biết điển chuẩn trường THPT chuyên Bắc Njnh năm trước ko?
và cả đề thi nữa => thankssss chị

Chị ko dám chắc là kiếm đc đề ở trường mà em cần nhưng để rèn luyện nhiều hơn, em hãy tham khảo ở đây xem nhé:
http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=17118&Itemid=108
Hãy click vào các đường link, em sẽ có những đề thi để thử sức, các đề trên toàn quốc luôn

K

kieuanh03081994

em có thắc mắc là năm ngoái trường chuyên Nguyễn Huệ lấy bao nhiêu điểm

các bạn hãy cố gắng chúng ta cùng cố gắng thi cấp ba nha

--->Bn chú ý viết có dấu trong diễn đàn nha

Last edited by a moderator:
V

vienngocquy

chi oy,cho em hoi 1 cau duoc ko?
em nge noi nam nay cac truong tot tren lay chi tieu nhiu` len nen co kha nang diem chuan se~ lay thap xuong,.nhu the co dung ko chi.

T

tuanh038

em có thắc mắc là năm ngoái trường chuyên Nguyễn Huệ lấy bao nhiêu điểm

các bạn hãy cố gắng chúng ta cùng cố gắng thi cấp ba nha

--->Bn chú ý viết có dấu trong diễn đàn nha
em thử vào google tìm xem
vào đó em sẽ biết đựôc đềy đủ các thông tin về trưồng mình thy đó em
:):):):)
chúc em thy tốt

M

maiyeu_minhanh_494

sao nải h` k có ai ở biên hòa nhỹ . em ở biên hòa naz`.
mý chị có thể cho em hỏi điều kiện dự tuyển thi trường chuyên lương thế vinh-tam hiệp -biên hòa - đồng nai của năm nay dc k ? tự gì thầy cô nói k dc rõ . Thân chào !

T

tuanh038

sao nải h` k có ai ở biên hòa nhỹ . em ở biên hòa naz`.
mý chị có thể cho em hỏi điều kiện dự tuyển thi trường chuyên lương thế vinh-tam hiệp -biên hòa - đồng nai của năm nay dc k ? tự gì thầy cô nói k dc rõ . Thân chào !
http://www.baodongnai.com.vn/default.aspx?tabid=575&idmid=&ItemID=18300
em vào đêy tham khảo quy chế tuyển sinh các năm trứôc rồi lếy đó làm tiền đề nha
chỵ nghĩ bêy giờ các trường chuêyn đều bán hồ sơ thi rồi đó, em mua bộ hồ sơ về là có hướng dẫn tuyển sinh vào trường đó, em tham khảo kĩ ở tờ hướng dẫn đó đó em
chúc em thi tốt nha!!!!!!:):):):):)

D

darkprince146

em xin hỏi một chút
Năm nay trường THPT chuyên ĐHKHTN, THPT chuyên ĐH Sư Phạm, THPT chuyên Ams,khối chuyên Lý và Toán lấy chỉ tiêu bao nhiêu người/lớp và có bao nhiều lớp
và điểm chuẩn khoảng bao nhiêu
em đang cần gấp để có kế hoạch ôn tập
em xin hỏi thêm là hồ sơ đăng ký thi chuyên vào khối chuyên ĐH sư phạm và Ams hết hạn nộp là bao nhiêu

K

keodungkd_271

Chj Giang ơi em muốn thi cả chuyên toán-tin và chuyên hoá ở KHTN (HN) nhưng không biết nộp hồ sơ và thi kiểu gì đây? Có trùng ngày không chj?
Ui bạn ơi , hạn nộp hồ sơ ĐHTNN Hà Nội hết lâu rùi , nhắc mik mới đau lòng làm sao , mik nộp chậm 1 ngày . Hồ sơ fải nhờ ng mua và nộp trực tiếp ko wa thư bạn à .

K

keodungkd_271

Vâng , cảm ơn lời chia buòn của chị . Em lúc đầu cũng đăng kí 2 trường chuyên nhưng ĐHQG em thik hơn và hi vọng hơn nhưng jờ ko đc thì cố mà thi trường này thui.

K

kanye

anh chị ơi cho em hỏi , thi chuyên văn của trường NĂNG KHIẾU tp HCM mọi năm điểm chuẩn có cao không ak , thường thì bình quân điểm mỗi bài thi là bao nhiu thì đậu vậy ak ?????

T

tuanh038

anh chị ơi cho em hỏi , thi chuyên văn của trường NĂNG KHIẾU tp HCM mọi năm điểm chuẩn có cao không ak , thường thì bình quân điểm mỗi bài thi là bao nhiu thì đậu vậy ak ?????
theo chỵ nghĩ nà, em nên tìm hiểu ở các anh chỵ đy trứoc mà ở trong trưòng ấy, hoặc giáo viên trong trưòng đó là thực tế nhất nà.
còn nếu em thy vào chuyên văn thỳ điểm cũng khá thui chứ không cao lắm đâu, với lại đề thy vào chuyên văn thỳ do năng lực cảm thụ của mình . chỵ nghĩ khoảng 6>6,5 là ổn đó( nhưng đè văn thỳ em luyện cách viết cho nhìu vào, họ sẽ chấm cách viết bài của em đó)

Top Bottom