[Mùa tuyển sinh THPT 2009]-Tư vấn tâm lí tuyển sinh vào lớp 10

0

01653937543

chị ơi cho em hỏi:
e rất muốn ôn thật tốt để được điểm cao nhưng mà chương trình quá dài, rất trừu tượng nên em không biết phải bắt đầu từ đâu, phải làm như thế nào cả. em mong mọi người tư vấn giúp em xem em nên ôn như thế nào , bắt đầu từ đâu ạ. em cảm ơn nhiiều

N

nobeltheki21

Hi

Giống chị hồi ôn thj tốt ngkiệp oy,hồi đó thi địa nên chị nản kinh khủng.
Hi,giờ chị chỉ chia sẻ phươg pháp học of mình,hj vọng gjúp đc em nha.
Trog thời gian này cần phân biệt rõ giới hạn chơi và học-vì tgjan này nhjều nhắc đn chuyện ctay lớp là nhạy cảm oy.nên tự stạo 1 sơ đồ tư duy,nkư môn toán thì đừg ngồi mà học lý thuyết,tham khảo và làm thật nhjềudđề để rút kinh ngkiệm.văn nên kẻ 1 bảng thống kê tp,tg,hcảh stác.như thế sẽ nhớ nhah hơn.về ndug bvăn em nên đi từ mục chính nhớ đc các ý chính sẽ phân tích ý phụ dễ dàng hơn.
Em nghĩ là chươg trình học dài nhưng khi em tóm tắt lại.nắm đc ý chính ,hjểu đc vđề hay cốt lõi vđ thj em ko phải học thuộc.go0dluck

T

thienvamai

e rất muốn ôn thật tốt để được điểm cao nhưng mà chương trình quá dài, rất trừu tượng nên em không biết phải bắt đầu từ đâu, phải làm như thế nào cả. em mong mọi người tư vấn giúp em xem em nên ôn như thế nào , bắt đầu từ đâu ạ. em cảm ơn nhiiều

Theo mình thì không nên lan man quá, hãy tham khảo thật nhiều đề, bài, dạng bài, đọc đề và đọc hiểu đáp án, phải hiểu . Chú ý không nên học nhiều, việc học có sơ đồ hình parabol, học nhiều quá nó sẽ đi xuống thoải mái, tự tin, uống nhiều nước cho đầu óc minh mẫn. Tốt nên học theo lịch thi ví dụ: sáng thi toán chiều thi văn thì mình cũng học sáng toán chiều văn như thế rất có lợi.

B

banmaituoidep

Các anh chị à, em là học sinh lớp 9. Sắp thi vào 10 nên em sẽ không tránh khỏi lo lắng nhưng em vẫn còn đang rất do dự. Hiện tại em đang học tại một trường ở nông thôn. Nhà em cũng khá xa so với trường cấp 3 ở thành phố. Nhưng em có 1 đứa em họ, nhà có điều kiện nên mua 1 căn nhà ở thành phố rồi, cũng gần trường nữa và ba mẹ em ấy nói em có thể ở cùng để tiện cho việc đi lại. Nhưng mà anh chị ơi, biết sao giờ ở nông thôn quen rồi lên thành phố chắc em sẽ bỡ ngỡ lắm và em cũng không chắc khả năng học tập của mình có thể theo kịp với các bạn ở thành phố. Điều này em cũng có thể cố gắng học thêm, làm bài tập nhiều hơn nhưng mà có một chuyện làm em do dự nhất là mẹ. Em biết khi em xa rồi thì mẹ sẽ cảm thấy trống trãi và nhớ em lắm. Em cũng vậy. Anh chị à còn ở gần nhà em thì cũng có ngôi trường cấp 3. Nhưng sẽ ít nhiều không bằng những ngôi trường ở thành phố. Dẫu học tập phần lớn là ở bản thân mình. Em biết vậy chứ nhưng vẫn phụ thuộc vào chất lượng giảng dạy phải không ạ? Em do dự quá, điều nào cũng có cái lợi và cái hạn chế nữa. Em mong rằng các anh chị có vài lời khuyên nào cho em không ạ? Nếu được em xin cảm ơn các anh chị rất nhiều.

Last edited by a moderator:
Y

yen12082000

ơ em tưởng điều kiện để thi vào ams là hộ khẩu phải ở hà nội mà ?

Top Bottom