Tâm sự Mùa hè năm nay của các bạn như thế nào?

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi Trần Mạnh Quân, 7 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 239

?

Mùa hè năm nay của các bạn như thế nào?

1. Rất tuyệt vời!!!

3 vote(s)
    14.3%
  2. Kha Khá

5 vote(s)
    23.8%
  3. Bình thường

9 vote(s)
    42.9%
  4. Chán nản

3 vote(s)
    14.3%
  5. Đáng ghét

1 vote(s)
    4.8%

1. Trần Mạnh Quân

Trần Mạnh Quân Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI FORUM
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Xin chào tất cả các bạn! JFBQ00154070129B
    Mùa hè năm nay của các bạn như thế nào?

Đó chính là mùa mà các loài hoa phượng, hoa bằng lăng, ... thi nhau nở hoa tạo nên một màu sắc hỗn hợp vào với nhau trong mùa hè. Các loài chim chóc cùng nhau hót líu lo, các loài ong rủ nhau đi kiếm mật. Không những thế, các loài cây ăn quả kết trái ra những loại quả tươi ngon, bổ dưỡng. Đó chính là mùa mà các bạn nghỉ học, đi du lịch cùng với gia đình.
    Mùa hè là mùa không thể thiếu những cây kem mát lạnh, nước chanh đá, nước sấu đá, ... ở các quán trà đá vỉa hè hoặc là những quán ăn. Đó chính là mùa mà các bạn được đi tắm biển, tham quan các khu danh lam thắng cảnh ở xung quanh đất nước Việt Nam hoặc là ở khắp nơi trên thế giới. Mùa hè thật là tuyệt vời.
    Nhưng có một số bạn phải ở nhà làm các bài tập hè, chuẩn bị cho năm học mới. Có bạn ôn thi để được thi vào THCS, THPT chuyên vào lớp 10. Vài bạn ở nhà quét dọn nhà cửa, lau bàn ghế, lau nhà, ...
    Đó chính là những gì đặc biệt nhất của mùa hè năm nay đối với các bạn. Còn các bạn thì sao? Mùa hè năm nay của các bạn như thế nào? Các bạn nhớ hãy chia sẻ với mình ở phần bình luận dưới đây nhé!
    Tạm biệt! :rongcon18:rongcon18:rongcon18

Maria Marikophamkimcu0ng thích bài này.
  2. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Mùa hè của chị chắc năm nay đặc biệt nhất vì có 2 giai đoạn: ôn thi THPT và chính thức nghỉ hè :v Thời gian ôn thi thôi khỏi nói :3 Hơn cả địa ngục. Bây giờ thì xõa đã đời rồi :v Suốt ngày ăn, ngủ, chơi :D Lười lắm rồi em ạ :v

Tống Huy, mikhue, Trần Mạnh Quân2 others thích bài này.
  3. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng|Chủ nhiệm CLB Âm nhạc Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Mùa hè năm nay của mình rất bận rộn vì mình trở thành BQT của Diễn đàn nhưng mình lại cảm thấy rất vui ^^

Tín Phạm, hoa duphamkimcu0ng thích bài này.
  4. Trần Mạnh Quân

Trần Mạnh Quân Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI FORUM

Mình chúc mừng bạn trở thành BQT nhé!

Tống Huy thích bài này.
  5. Nhật Hạ !

Nhật Hạ ! Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Quang Sung

Mùa hè năm nay của mình thực sự thoải mái...Sinh nhật năm nay lại được về ngoại chơi này (ngoại mình nhà ở gần biển nên hôm nào cũng ra biển chơi).

Hè năm nay rảnh hơn mọi năm nên sáng nào mình cũng được ngủ nướng:p

Chắc đây là mùa hè thảnh thơi cuối cùng của mình trong thời học sinh, hè sang năm chắc phải ôn thi lên lớp 10, nghe nói vào cấp 3 rồi bận rộn lắm!!!

6. Kyanhdo

Kyanhdo Học sinh tiêu biểu Thành viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Văn Nghi, Gò Vấp

mùa hè vui nhất từng trải nghiệm :D....vì
    + Mình đậu trường mình mong muốn...tuy điểm số hơi thất vọng :).....
    + Được đi du lịch 1 nơi ko bao giờ nghĩ sẽ đi
    + Hiểu biết nhiều được hơn các năm trước

7. Ng T Dũng

Ng T Dũng Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Mùa hè của em khá vui . Vì em đã gặp được Idol và biết mình nên làm gì . Bên cạnh đó cũng đã chơi được vài đề HSG Cấp tỉnh . Nói chung là vui :v

Kyanhdo thích bài này.
  8. Quân (Chắc Chắn Thế)

Quân (Chắc Chắn Thế) Vi phạm nhiều lần Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Mần Non

Nói chung là chán lắm
    Trừ 2 tuần về quê và 3 ngày đi biển ra thì chỉ có học và làm việc
    Ở nhà nóng kinh lun
    Mà sao biết em vào lớp 10 nhỉ
    Thần dao cách cảm à?
    Mà tại sao em là người duy nhất thấy nó chán nhỉ
    Ít ra chưa thấy đáng ghét :D:D:D

Kyanhdo thích bài này.
  9. Thiên Thuận

Thiên Thuận CTV Shop HMF|GOLDEN Challenge’s first runner-up Cộng tác viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Trần Đại Nghĩa

Hè năm nay của anh à? :vv Học thêm, ở nhà, ăn ngủ chơi, đi ra đi vào, đi lòng vòng =))) Ừm, tham gia sự kiện, và onl diễn đàn mình nữa :D
    Không đi đâu chơi hết -.- Không đặc biệt gì mấy.

10. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Hè năm nay không biết nên diễn tả như nào.
    Đầu tiên là ngập mặt ôn thi, ôn đến cạn kiệt sức lực. Sau đó là chờ kết quả, đây là giai đoạn hoàn toàn sụp đổ của mình, vì mình trượt chuyên Hà Tĩnh, ngôi trường trong mơ số 1 của mình. Tầm vài tuần sau lại có kết quả từ chuyên ĐH Vinh, thì mình đỗ :> Nói chung 1 mùa hè khá thú vị với đầy đủ cung bậc cảm xúc và những trải nghiệm, có mùi vị của sự thất bại thảm hại, rồi mùi vị của sự ... (kiểu chạm đến giấc mơ, mình không dám nói là thành công) ...

11. Maria Mariko

Maria Mariko Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Quỳnh Hồng

Còn mùa hè của mình thì rất tuyệt vời, mình được cùng gia đình đi chơi, du lịch, những ngày còn lại của mùa hè mình ngày nào cũng ăn với ngủ, chơi nữa, ngày nào buổi sáng lúc nào cũng khoảng 8 giờ sáng mới dậy được(trừ những ngày học thêm),lười lắm lắm đúng không nào
    Nhưng đối với mình, mùa hè này có rất nhiều điều thú vị và nó rất vui

12. Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9

Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9 Tmod Sinh học Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Bảo Lộc

Hè năm nay được đi Thái Lan nè.
    Hè năm nay có người yêu nè.
    Hè năm nay làm Mod Văn tại 1 diễn đàn khác.
    Hè năm nay là Tmod Sinh và HV 2 CLB nữa.
    Hè năm nay không đi học thêm.
    Hè năm nay bị hack fb nên mất hết liên lạc.
    Hè năm nay chưa cày phim, cày truyện được nè.
    => Nói chung còn hè nay chơi, hè sau cày sấp mặt nè. Năm nay hè vui và cũng thú vị hơn :D

Tín Phạm thích bài này.
  13. Vũ Ivy

Vũ Ivy Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Minh Dạm

Hè năm nay được đi du lịch bụi, thời gian đi luôn là luc sáng sớm và chiều tối, cỡ 4h là bắt đầu cuộc hành trình. Đi chinh phục lòng can đảm khi một mình đi lên rừng kiếm một loại cây khá hiếm ở đây. Dành thời gian nhiều cho leo núi vì ở chỗ Xuân là vùng nông thôn nên thích đi leo núi để có thể gắm tòa nhà cao nhất từ một vị trí cao của núi. Hè này bệnh nhiều hơn, sức khỏe vốn dĩ đã yếu với lại là con gái thành ra có những căn bệnh phụ nữ cứ hoàng hành... Hè này được đi chơi với anh trai nhiều hơn. Có người tâm sự nhiều hơn. Và yêu được chàng trai tốt nhưng rất tiếc không tiến tới đâu. Yêu cuộc sống yêu chính mình hơn, không còn ý định tự sát hay làm hại bản thân để cầu mong sự trở lại của người ba :)

Thiên Thuận thích bài này.
  14. phamkimcu0ng

phamkimcu0ng CTV HMF Confession|CTV CLB Lịch sử Cộng tác viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

Hè năm nay không biết nên nói thú vị hay chán luôn :D Không đi học thêm nên ngày nào cũng ngồi ở nhà :v Không làm gì ngoài ngồi chơi :D
    Được đi trải nghiệm mà năm ngoái không được đi, còn được đi chơi cùng gia đình nữa :) Chắc là riêng hè năm nay nó được thảnh thơi như vậy thôi :p

Võ Hà MyMai Anh 2k5 thích bài này.
  15. Khánh Hồ Bá

Khánh Hồ Bá Mới vi phạm Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Sơn Hải

:rongcon16
    mùa hè của tớ nói chung cũng k có gì đặc biệt, chỉ là hè nên tranh thủ học được vài thứ linh tinh vớ vẩn:rongcon16, à cũng được ra hà nội 2 tuần :rongcon28

Mai Anh 2k5 thích bài này.
  16. Võ Hà My

Võ Hà My Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Trần Văn Thời

Hè này của mình được về ngoại miền Trung 2 tuần, tính từ sau khi tổng kết còn lại đi ôn thi Toán mỗi buổi sáng từ thứ 2 đến thứ 7. Chủ Nhật thì ở nhà làm đề thầy giao..........thế là hết tuần , tuần nào cũng vậy:Tuzki13. À có thể nói hè này mình chăm hoạt động trên HMF hơn:MIM15, tạo cho bản thân một topic " Chăm sóc da mỗi tối" cho các bạn trên HMF .:MIM14:MIM14
    ** HẾT **

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted