[Mr Hocmai] 10 tiendatsc

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thanhnhan_1404

5.
Qua bức ảnh,chúng ta thấy đc sự thô tục trong văn hóa của người Việt --->cái này nhận xét chưa đúng, đó chỉ là một bộ phận nhỏ trong xã hội chứ không phải là của cả người Việt. (nhận xét như thế là có cả em trong đó đó ;) )
Mọi người chưa biết đến những vc làm thiếu văn hóa đó ảnh hưởng nghiêm trọng đến môi trường.Liệu,họ ko ngại khi người khác nhìn thấy họ đang ''tiểu tiện'' 1 cách vô ý.Và mọi người sẽ suy nghĩ như thế nào với họ khi nhìn thấy những hành động ''tởm'' của họ.Nó làm cho ô nhiễm môi trường(vấn đề đc rất đc quan tâm của TG hiện nay).Đáng nhẽ,họ phải có ý thức những vc làm của mình.Họ ko đc ích kỉ chỉ vì muốn ''giải quyết nỗi buồn'' mà ảnh hưởng đến những người xung quanh,xã hội và ảnh hưởng nhỏ đến TG.
Mọi người đã biết,con người đang phá hoại môi trường gây ô nhiễm ngiêm trọng đến moi trườing.Và từ đó mới xảy ra các hiện tượng gây thảm họa cho con người chẳng hạn như hạn hán,động đất,sóng thần,v.v...cũng là do môi trường.
Hiẹn nay,con người đã có ý thức đối với môi trường.Như vậy,sao chúng ta phải làm những vc ''khác người''.dù nó ko ảnh hưởng lắm đến môi trường nhưng các bạn nghĩ mà xem.Nếu mọi cứ người cứ làm những vc như thế này thì sẽ thành ''tiểu tích thành đại''.Chính những người đó đã ko quan tâm đến danh dự của mình.Chẳng nhẽ họ mắt ''lé'' hay sao mà ko nhìn rõ chứ ''cấm đái bậy''.
Mà chúng ta cũng ko nên viết chữ ''cấm đái bậy'' to đùng như thế.Mọi người nhìn vào bức tường thiếu ''sạch'' mà lại có chữ như thế thì họ nghĩ nhân dân tại đây như thế nào ''chuyên đái bậy''.Nhất là các du khách,họ là nc khác,đáng nhẽ phải tạo ấn tượng cho họ để họ nghĩ rằng Việt Nam là 1 đất nc tươi đẹp,có văn hóa và có truyền thống dân tộc đặc sắc,đẹp đẽ chứ ko nên để ho nghĩ người dân Việt Nam ko có ý thức,ko có văn hóa thì mọi người có chịu đc ko ?
Đây là những suy nghĩ cua em về bức ảnh của anh vanlongthan.

chị không đồng ý với một ý trong bài của em (nêu ở trên đó)
bài viết cũng chưa đi sâu vào trọng tâm nhiều, câu văn còn lủng củng
rút kinh nghiệm lần sau nha!
chị cho em 8 điểm

N

nuhoangcobac_mod_tructuyen

1. Nik 4rum:tiendatsc
2. Tên thật Bùi Quốc Đạt
3. Tuổi:13 hay 14 ý
4. YM:quocdatsc
5 mem lớp 8C6(nơi tụ hội của những anh chàng đẹp zai nhất,trong đó tui đứng đầu) ( :-&)
6 Địa chỉ: Hiện đang học trường THCS Nguyễn Du tx.Sông Công,tỉnh Thái Nguyên
7. Năng khiếu: ko có,trừ cái đẹp zai do trời cho(chắc cũng là năng khiếu)
8. Thành tích: bí mật
9. Đôi nét về bản thân:
đẹp zai
hòa động
thíchbóng đá
sẽ là trụ cột quan trọng của mU sau này
10. Lý do bạn tham gia cuộc thi: do bn laban khích tham gia thi (cái ní có sửa tí xíu ;)))
11. Slogan của bản thân:
rất nhìu
ko dến xuể
12. Ảnh (Tối thiểu 1 cái. Tối đa 3 cái)
picture.php
cho 10 điểm/:)/:)/:)/:)/:)/:):|:|:|:|:D:D:D:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

M

mrs.english

Em biết "nói giảm nói tránh chứ" :) ?Chị nghĩ em nên thay đổi lại một số từ ngữ trong bài.
Chị cho em 8 điểm :)

V

vanhophb

6 điểm.....
viết hoài cũng đc có 1,2 ý à
còn lại viết dài loằng ngoằng à , vô đề

P

pedung94

Chị chấm em 10 điểm. Chúc em thành công.... cố gắng là "boy han sâm "(tiếng việt cho chuẩn )nhất học mãi nhé...
Cố lên em trai

H

hoangnghien_deu

bình chọn

mình thấy thành viên này học giỏi đấy.........mình cho 10 điểm tuy nhiên bạn hok được tự cao nha;)

P

phungphuongmai96

Thực lòng mà nói thì bài viết của câu cuối ý anh viết chưa được tốt cho lắm đâu.:D Mấy câu kia thì trúng phóc roài. Thôi thì sau....10 phút suy xét, em chấm anh 9 điểm nhá! Cố gắng nha anh.

M

maruko_baby

5.
Qua bức ảnh,chúng ta thấy đc sự thô tục trong văn hóa của người Việt
Mọi người chưa biết đến những vc làm thiếu văn hóa đó ảnh hưởng nghiêm trọng đến môi trường.Liệu,họ ko ngại khi người khác nhìn thấy họ đang ''tiểu tiện'' 1 cách vô ý.Và mọi người sẽ suy nghĩ như thế nào với họ khi nhìn thấy những hành động ''tởm'' của họ.Nó làm cho ô nhiễm môi trường(vấn đề đc rất đc quan tâm của TG hiện nay).Đáng nhẽ,họ phải có ý thức những vc làm của mình.Họ ko đc ích kỉ chỉ vì muốn ''giải quyết nỗi buồn'' mà ảnh hưởng đến những người xung quanh,xã hội và ảnh hưởng nhỏ đến TG.
Mọi người đã biết,con người đang phá hoại môi trường gây ô nhiễm ngiêm trọng đến moi trườing.Và từ đó mới xảy ra các hiện tượng gây thảm họa cho con người chẳng hạn như hạn hán,động đất,sóng thần,v.v...cũng là do môi trường.
Hiẹn nay,con người đã có ý thức đối với môi trường.Như vậy,sao chúng ta phải làm những vc ''khác người''.dù nó ko ảnh hưởng lắm đến môi trường nhưng các bạn nghĩ mà xem.Nếu mọi cứ người cứ làm những vc như thế này thì sẽ thành ''tiểu tích thành đại''.Chính những người đó đã ko quan tâm đến danh dự của mình.Chẳng nhẽ họ mắt ''lé'' hay sao mà ko nhìn rõ chứ ''cấm đái bậy''.
Mà chúng ta cũng ko nên viết chữ ''cấm đái bậy'' to đùng như thế.Mọi người nhìn vào bức tường thiếu ''sạch'' mà lại có chữ như thế thì họ nghĩ nhân dân tại đây như thế nào ''chuyên đái bậy''.Nhất là các du khách,họ là nc khác,đáng nhẽ phải tạo ấn tượng cho họ để họ nghĩ rằng Việt Nam là 1 đất nc tươi đẹp,có văn hóa và có truyền thống dân tộc đặc sắc,đẹp đẽ chứ ko nên để ho nghĩ người dân Việt Nam ko có ý thức,ko có văn hóa thì mọi người có chịu đc ko ?
Đây là những suy nghĩ cua em về bức ảnh của anh vanlongthan.

Bn này làm ngồ ngộ nha,hehe
Bn sử dụng động từ rất mạnh, tớ thấy bn sáng tạo hơn ng khác ở chỗ là bn nói được việc ko nên viết "CĐB" lên bức tường vì như thế là làm bẩn tường, hơn nữa lại chứng tỏ cho ng nước ngoài là tình trạng này diễn ra thường xuyên nên ng dân mới phải viết lên tường làm biển báo
Nhưng mấy động từ kia bn sử dụng tớ thấy chẳng hay gì cả
thôi cho cậu 8đ ( vì mấy câu đầu đúng hết)

T

thienthandethuong_minigirl

Câu 5 của em ko tốt lắm, sao lại nói "Sự thô tục vô văn hoá của ng Việt chứ ?! Chả lẽ ng Việt Nam tệ hại thế sao :(?
Với lại trong bài có 1 số từ ngữ ko đc hay em ạ =((!
Chị cho em 7,5 điểm :D!

O

o0honeybaby0o

Eu Ui! Cậu được nhiều người thiên vị ghê nhể (bé nấm nùn dĩa xương có khác ;)) ), thui, tớ đồng quan điểm với chị thiên thần 7,5 điểm :D

K

keodungkd_271

nhok nè joi nhưng vít cũng đc , chưa thuyết fuc lắm , trả lời đúng hết , tặng nhok 9,5 nhá.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom