Một tờ báo của Học Mãi, tại sao không ?

Status
Không mở trả lời sau này.
D

dinhvietha25

Em cũng muốn tham gia, mong ban biên tập chấp nhận lá đơn xin việc của em:
Tên 4rum: dinhvietha25
Tên thật: Đinh Việt Hà
Yahoo: strawberry_princess_DVH
Sở trường: tìm hiểu khoa học
Muốn làm việc ở bộ phận: Góc âm nhạc hoặc Có thể bạn chưa biết! Hoặc làm việc ở bộ phận nào cũng được tuỳ ban biên tập bố trí miễn dược làm việc là vui rồi.
Làm việc đén khi: Không còn làm nỏi nữa

Last edited by a moderator:
N

nhok_boy

Muốn cố một tờ bào hoàn chỉnh thì cần rất nhiều sự giúp đỡ từ các thành viên trong diển đàn và cả các thành viên cấp cao nữa. Mình thật sự nghĩ rằng tờ báo này làm ra sẽ hết sức bổ ích cho anh em trong diển đàn có thể vừa học vừa giải trí nhằm năng cao hơn nữa chất lượng diển đàn Học mãi. Song quả thật việc làm tờ báo này cũng cần sự thông qua của admin cấp cao để có một tờ báo chính thức của diển đàn chứ không theo cái kiểu làm báo cho có phong trào nay làm mai bỏ. Và nghe nói 1/6 này ra tờ báo đầu tiên chắc hẵn nó sẽ rất tuyệt đối với mọi người.
Hãy cho minhd xin hỏi tờ báo này liệu có thể phát triển ko admin. Nếu admin cũng đồng ý thì e tin chắc nó sẽ nhanh chóng đạt lòng tin của mọi người và được hưởng ứng rất nhiệt tình đó!

Tên 4rum: nhok_boy
Tên thật: Nguyễn Văn Trung
Yahoo: saobang_9xpro
Sở trường: Vật lý và đối đáp!
Muốn làm việc ở bộ phận: trang nào tùy bạ sắp sếp nhưng trang nào về khoa học càng tốt!
Làm việc đến khi: Các bạn không cần mình nữa
Mình sẽ cố gắng làm tốt nhiệm vụ được giao! Mình yêu thích diển đàn này về cả hình thức lẫn cả phong trào!

C

chini106

Mẫu đơn :
- Tên 4rum:Chini106
- Tên thật: MLQ
- Yahoo: bí mật
Tuổ i: 17
- Sở trường: hok bik
- Muốn làm việc ở bộ phận nào ( Viết hay Design): viết
là m việc đến khi nào: khi nào chán

V

viviene

Mẫu đơn :
- Tên 4rum:viviene
- Tên thật:NGỌC
- Yahoo:hok dùng
- Sở trường:viết văn,nói chuyện,đôi khi là cả thuyết phục ng` khác

-Muốn làm ở mục viết hoặc cái j` đại khái như vậy
-Làm đến khi ko làm đc nữa thì nghỉ:)

Q

quansuquatmo

Mình nghĩ rằng ý tưởng này rất hay nhưng mà khó mà thực hiện được đấy bạ ah! Vì mình cũng đang nhức đầu về cái dự án hoành tráng của mình kìa, mới đầu dự án "Văn mẫu 12" của mình rất được nhìu mem ủng hộ và mở lời giúp đở, nhưng sau này dự án bắt đầu được xây dựng thì chỉ có mấy mem hết mình giúp mình post bài thôi còn số mem còn lại không biết đi đâu và ở đâu hết cả rồi. Nhưng theo quinhmei phân tích thì cũng đúng thôi bạn ạh: liệu chúng ta có thể đảm bảo được nội dung và hình thức của tờ báo không bạn?
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
1. Về nội dung
Cứ cho là nội dung được đóng góp nhiệt tình bởi các mem, nhưng người chịu trách nhiệm nội dung sẽ là ai? Tức là NGƯỜI EDIT BÀI, CHỈNH SỬA VÀ DUYỆT BÀI ... Ai có thể trực 24/24 để làm đây, khi hầu hết các mem đều LÀ HỌC SINH VÀ CÒN RẤT NHIỀU THỨ PHẢI LÀM?
2, Hình thức
Là một tờ báo mạng, chỉ một designer thì không đủ. Đó là chưa kể khả năng graphic của em đó có đủ để chèo chống cả một tờ báo, với rất nhiều bài cần design?
3. Một vấn để khá nhạy cảm là: đã gọi là viết báo thì phải có nhuận bút. Có nhuận bút thì lại nảy sinh vấn đề về tài chính ... mà đã dính đến tiền bạc thì là chuyện lớn rồi.
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Trên đây là những lời của quinhmei góp ý cho bạn, bạn nên đọc tham khảo lại cho kĩ để coi bạn có nên thực hiện dự án này nữa không nha! Và mình luôn ủng hộ những người luôn có ý tưởng hay như bạn.

P

phamhien18

Mình nghĩ rằng ý tưởng này rất hay nhưng mà khó mà thực hiện được đấy bạ ah! Vì mình cũng đang nhức đầu về cái dự án hoành tráng của mình kìa, mới đầu dự án "Văn mẫu 12" của mình rất được nhìu mem ủng hộ và mở lời giúp đở, nhưng sau này dự án bắt đầu được xây dựng thì chỉ có mấy mem hết mình giúp mình post bài thôi còn số mem còn lại không biết đi đâu và ở đâu hết cả rồi. Nhưng theo quinhmei phân tích thì cũng đúng thôi bạn ạh: liệu chúng ta có thể đảm bảo được nội dung và hình thức của tờ báo không bạn?
1. Về nội dung
Cứ cho là nội dung được đóng góp nhiệt tình bởi các mem, nhưng người chịu trách nhiệm nội dung sẽ là ai? Tức là NGƯỜI EDIT BÀI, CHỈNH SỬA VÀ DUYỆT BÀI ... Ai có thể trực 24/24 để làm đây, khi hầu hết các mem đều LÀ HỌC SINH VÀ CÒN RẤT NHIỀU THỨ PHẢI LÀM?
2, Hình thức
Là một tờ báo mạng, chỉ một designer thì không đủ. Đó là chưa kể khả năng graphic của em đó có đủ để chèo chống cả một tờ báo, với rất nhiều bài cần design?
3. Một vấn để khá nhạy cảm là: đã gọi là viết báo thì phải có nhuận bút. Có nhuận bút thì lại nảy sinh vấn đề về tài chính ... mà đã dính đến tiền bạc thì là chuyện lớn rồi.
Trên đây là những lời của quinhmei góp ý cho bạn, bạn nên đọc tham khảo lại cho kĩ để coi bạn có nên thực hiện dự án này nữa không nha! Và mình luôn ủng hộ những người luôn có ý tưởng hay như bạn.
Mình thấy ý kiến của bạn cũng được đó, nhưng ý cuối cùng mình nghĩ ko phải ai cũng quan trọng việc đó đâu, nhuận bút tốt thật nhưng chúng mình còn trẻ và nhiều bạn trẻ thì làm việc bằng nhiệt huyết, và bằng niềm vui, sở thích của mình, viết văn cho báo cũng là một cách để chiêm nghiệm cuộc sống, đúc rút những kinh nghiệm cho bản thân vì những bài báo đó rất thiết thực với chúng mình( ví dụ chủ đề 1 là mùa thi), những bài học đó thì có thể tính được bằng tiền sao? ;):confused:

M

micky191

cho em tham gia với
Tên4rum: MICKY191
Tên thật: Đoàn Thị Hiền
Sở trường : Đối đáp và viết lách
Muốn làm việc ở bộ phận nào : Tuỳ mọi người nhưng vào chỗ viết thì càng tốt
Làm việc đến : khi nào em không thể tham gia diễn đàn được nữa

J

jun11791

Chà, n` ng` gửi bài góp ý rồi mà ko thấy sonmoc (chủ trì) đi đâu rồi nhỉ? Tôi thấy đây là 1 ý tưỏng ko phải là mới nhg ko bao giờ là cũ. Mong mems chung tay giúp đỡ nhiệt tình nhé ^-^

S

sonmoc

Cảm ơn mọi ng đã góp ý
Tờ báo sắp hoàn thành số 1 rồi
Mọi ng cùng chờ xem nhé ^^

D

dinhvietha25

Thế bọn mình không được tham gia à, chán quá, mỏi tay đăng kí mà chẳng được gì.

S

seagirl_41119

Thế bọn mình không được tham gia à, chán quá, mỏi tay đăng kí mà chẳng được gì.
Sao lại không?????Sau số báo đầu (còn non nớt), tất cả các bn đều nắm bắt đc chủ đề chính của số báo tiếp để viết bài, nếu hay sẽ đc chọn để đăng. lúc đó chỉ sợ mọi ng chạy hết chứ lúc nào bọn tớ chả mong mọi ng

H

halo_vip

thì đó là tập san online rùi!
Nó sẽ dc post lên diễn đàn
Đúng theo định kì lun!
Số đầu tiên sẽ ra ngày 1-6-2009
Mong mọi n` đón đọc.
hix.Ghê tởm

Q

qhh92

Nhìn chữ ký của mọi người ẤN TƯỢNG quá đi mất... Mình cũng xin phép post ảnh ở chữ ký ủng hộ :)
Đúng là phong cách Mốc - rất ấn tượng...
Mong 1/6 quá ^^!

S

sonmoc

Sự kì vọng của mọi người lớn quá
Hi vọng sẽ đáp ứng được sự kì vọg ấy ...

Cảm ơn tất cả

H

hoaerika_ot

mình cũng tham gia ủng hộ, viết cũng bình thường thôi nhưng cốt ở lònh tin vào hocmai
tên 4rum:hoaerika_ot
tên thật:TRẦN THỊ DIỆU ANH
yahoo:thuy_chi71
sở trường: viết những bài văn về những gì của đời sống, chân thực, giản dị và.....rất nhân văn
muốn làm việc ở bộ phận viết
làm việc cho đến khi ko còn hocmai

C

congchuatuyet_2009

nhìn chữ ký của mọi ng` hay thật, nhưng mà chữ ký của mình thì ko cho thêm vào được bởi vì quá 500 ký tự òi,
nhưng mà dù gì cũng vẫn cứ làm 1 cái xem sao, hôm nào rảnh đã, hôm nay hok đc òi!

D

dinhvietha25

Sao lại không?????Sau số báo đầu (còn non nớt), tất cả các bn đều nắm bắt đc chủ đề chính của số báo tiếp để viết bài, nếu hay sẽ đc chọn để đăng. lúc đó chỉ sợ mọi ng chạy hết chứ lúc nào bọn tớ chả mong mọi ng
Thế à, vậy thì mình sẽ nhiệt tình ủng hộ!
:):):):):):):):):):):):):):)

B

bupbe_dautay

Đc đăng kí nữa ko ạ?
Nik 4rum: bupbe_dautay
Tên thật: Trần Ngọc Thuỳ Linh
Nik yahoo: thiensumuadong_vip_114
Sở trường: Viết văn, từng sáng tác truyện cả đống mà mới đc đăng có vài bài nhỏ...=.=''
Em muốn làm việc ở bộ phận viết lách.
Em làm đến khi rời học mãi vs bị BQT đuổi là thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom