Tâm sự Một ngày của bạn đã trôi qua như thế nào?

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Chào các em buổi sáng!

Có bạn nào vừa thức dậy và gộp chung bữa sáng cùng bữa trưa không? Tất nhiên là điều này chị không ủng hộ nhé. vì bữa sáng rất quan trọng. Nhưng nếu vào 1 ngày bản thân thấy uể oải, mệt 1 chút thì có thể " châm chước" bỏ qua sự thờ ơ với cơ thể này 1 lần nhé. :)

Vươn vai 1 cái và cùng kể cho chị nghe một ngày của các em bắt đầu và trôi qua như thế nào nào.
Có bạn nào có thể bật mí những gì các em sẽ làm trong 1 ngày để ngày đó trôi qua không vô nghĩa trong thời điểm mà cả nước đang phải chống dịch, chúng ta ở nhà vì dịch bệnh đang phức tạp như thế này.

Cùng chia sẻ nhé các em!
Chung sống an toàn với đại dịch covid-19 với thông điệp 5k nhé các em.

0fbafc15-09c8-51bb-5e98-49c6822d211e

Chúc các em luôn ĐỦ! :D
một ngày của em là:
sáng dậy 6h30 -> 7h
ăn sáng, chơi với mèo ^^
8h bắt đầu lao vào máy tính học một chút
10h30 đi nấu cơm
ngủ trưa một mạch đến 2h, ngồi học một chút nữa rồi lại ăn cơm tối ^^
vì tối ba em thường xung phong nấu cơm nên em rảnh rang lắm ạ, em anime rồi ăn cơm rồi đu idol thôi~
buổi tối cỡ 11h khuya thì em nghỉ học để làm vài việc vặt như design, xem vlog, đọc truyện online hay xem 1 2 tập anime gì đó rồi 12h30 đi ngủ ^^

ở quê em khoảng thời gian tháng 8 này là đẹp và thoải mái nhất mỗi năm ấy chị, nhưng năm nay dịch bệnh nên em ở nhà không thôi, nhiều lúc nhìn trời mát và trong lành quá nhưng không dám đi ra ngoài :<<
mọi người trong nhà thì quan tâm nhau hơn, ba mẹ em cứ xem tin tức rồi kể với bà nội, nhiều lúc kể tới tận 11h khuya :D

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
Chào các em buổi sáng!

Có bạn nào vừa thức dậy và gộp chung bữa sáng cùng bữa trưa không? Tất nhiên là điều này chị không ủng hộ nhé. vì bữa sáng rất quan trọng. Nhưng nếu vào 1 ngày bản thân thấy uể oải, mệt 1 chút thì có thể " châm chước" bỏ qua sự thờ ơ với cơ thể này 1 lần nhé. :)

Vươn vai 1 cái và cùng kể cho chị nghe một ngày của các em bắt đầu và trôi qua như thế nào nào.
Có bạn nào có thể bật mí những gì các em sẽ làm trong 1 ngày để ngày đó trôi qua không vô nghĩa trong thời điểm mà cả nước đang phải chống dịch, chúng ta ở nhà vì dịch bệnh đang phức tạp như thế này.

Cùng chia sẻ nhé các em!

một ngày của em thường bắt đầu vào 4 rưỡi sáng để dậy học tiếng anh được 30ph thì ngủ quên đến 7 h ăn sáng xong học onl ( bữa nào nghỉ thì chơi game) đến tầm 11h thì tự chuẩn bị bữa trưa cho bản thân xong sẽ đánh 1 giấc đến 2h 2 rưỡi và chuẩn bị học onl đến tầm 7 h tối ( bữa nào không học onl thì em sẽ dọn nhà của và nấu cơm tối phụ mẹ , thừa thời gian sẽ lướt tiktok dạo ) cơm nước dọn dẹp xong 8h tối em ngồi vào bàn học lướt HMF xong sẽ học onl với nhóm từ 9r tối đến khoảng 10h 30 đi ngủ

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,828
929
Đắk Lắk
chà chà. chị thấy các bạn trẻ của chúng ta đều có những công việc thú vị cho 1 ngày trôi qua không nhàm chán :D
Nhưng nhớ giữ lại 1 chút thời gian dành riêng cho bản thân mình nhé các em.
Có thể là ngồi ngẫm lại 1 ngày vừa qua đã trôi qua như thế nào, có ý nghĩa hay không. hay đơn giản chỉ là dành thời gian viết vài dòng vào nhật ký :D
Hãy nhớ là dù ở nhà hay phải đi học hãy luôn vui vẻ và yêu đời nhé các em, :D

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
Chào các em buổi sáng!

Cùng chia sẻ nhé các em!

Một ngày của em cũng không có gì đặc biệt mấy khi chỉ quanh quẩn trong nhà :< Nói thật là rất chán ạ.
Em là đứa dậy cũng khá sớm, tầm 5h, tập thể dục cho khỏe khoắn rồi thấy sớm quá, lại lăn ra ngủ típ, nên em ăn gộp cả sáng lẫn trưa cho nhanh, thế là em được nghe bài ca cải lương chất lượng cao từ mami vĩ đại :D Nghe nhiều quá, em cũng thuộc luôn rồi :D

Gần chỗ em cũng có nhiều ca dương tính, em cũng làm F3 được 2 lần rồi, sắp sửa lên lần 3, lần đầu thì hơi sợ, cảm giác giống kiểu tận thế rồi cơ :p, lần 2 thì lại thấy bình thường. Mọi người đừng sợ gì hết, chỉ cần ở nhà, trùm chăn kín mít như mình, không ló mặt đi đâu là ổn hết :rongcon9
Thứ cần nhất lúc đó là một tinh thần ổn định, dù có là F mấy đi chăng nữa thì hãy ở nhà và tự cách li, ăn uống đủ chất và luyện tập thể dục nà (còn em là đứa ăn uống đủ chất quá mức, một ngày có khi em ăn đến chục bữa cơ :D)

Một ngày của em chia ra 2 nửa. 1 nửa dùng để học, giải mấy bài văn trên HMF, tham gia thảo luận mấy sự kiện ẩn........
Còn nửa nữa thì em ăn chán rồi lăn ra ngủ như heo và không thể thiếu chuyên mục tập tành phá bếp :p
Món này em vừa làm hôm qua lun, uống xong khỏi ngủ :p
à quên, còn chuyên mục đàn hát nữa ạ, cái giọng hát khủng bố màng nhĩ đi đến đâu là bị mẹ mắng đến đó :p Lâu lâu, em hát mấy bài lofi buồn buồn ý, mẹ em chửi em yêu đương linh tinh rồi thất tình, làm cho 1 bài ca cải lương chất lượng nữa, sầu thiệt :<<<

Last edited:

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,244
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Chào các em buổi sáng!

Cùng chia sẻ nhé các em!

Vì hiện tại dịch bệnh diễn ra phức tạp nên một ngày của em trôi qua khá đơn giản. Bình thường thì sáng dậy tập thể dục, sau đó ăn uống rồi học bài (hoặc học online). Buổi chiều, lướt Diễn đàn và học bài. Khoảng 17h thì đi đá bóng với đám bạn. Buổi tối cũng học bài và xem Diễn đàn :D

Top Bottom