Văn 6 Một kỉ niệm đáng nhớ với bạn thân.

yaya@ 2008

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng hai 2020
744
884
121
16
Hưng Yên
Thcs Hùng An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn tham khảo bài này nhé.
Bài làm
Hôm đó, tôi đang chuẩn bị về sau một buổi học ở trường. Bỗng một tiếng sấm vang lên làm tôi giật mình. Trời bắt đầu mưa. Mưa càng ngày càng to, gió thổi mạnh làm cây cối trong trường nghiêng ngả. Tôi nghĩ :" Thôi chết, mình không mang áo mưa rồi, thế nào về cũng bị ướt cho mà xem.
Tôi đứng ở hành lang định đợi trời ngớt mưa rồi về, khi có một giọng nói cất lên :" này, bạn không mang áo mưa à ?". Tôi quay lại hóa ra đó là Hoa- bạn cùng lớp với tôi. Tôi đáp :" ừ, Tớ thấy lúc sáng trời nắng lên không mang áo mưa. Ai ngờ bây giờ lại mưa to đến thế."
Hoa mở cặp, Lấy áo mưa và đưa cho tôi rồi nói :" bạn cầm lấy đi. Nhà tớ ở gần đây thôi. Tớ chạy một tí là về tới nhà ". Tôi cảm ơn Hoa, cầm áo mưa mặc vào người và về nhà trước.
Sáng hôm sau đến lớp,tôi định tìm hoa để trả lại áo mưa. Nhưng Hoa không đến lớp, Tôi hỏi các bạn trong lớp mới biết Hoa bị ốm không đi học được.
Buổi chiều hôm ấy, được nghỉ học lên tôi đã đạp xe qua nhà Hoa để trả lại cho cậu ấy cái áo mưa và giảng lại những kiến thức buổi sáng đã học cho Hoa. Từ đó tôi và Hoa đã trở thành bạn thân của nhau. Cho dù làm gì hay đi đâu chúng tôi cũng có nhau.
Cảm ơn cơn mưa hôm ấy nhờ có cơn mưa đó mà tôi mới biết được Hoa - một người bạn tốt. Đây là kỷ niệm tôi sẽ không bao giờ quên. Tôi sẽ giữ gìn tình bạn này mãi mãi vững bền.

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Bài làm
Hôm đó, tôi đang chuẩn bị về sau một buổi học ở trường. Bỗng một tiếng sấm vang lên làm tôi giật mình. Trời bắt đầu mưa. Mưa càng ngày càng to, gió thổi mạnh làm cây cối trong trường nghiêng ngả. Tôi nghĩ :" Thôi chết, mình không mang áo mưa rồi, thế nào về cũng bị ướt cho mà xem.
Tôi đứng ở hành lang định đợi trời ngớt mưa rồi về, khi có một giọng nói cất lên :" này, bạn không mang áo mưa à ?". Tôi quay lại hóa ra đó là Hoa- bạn cùng lớp với tôi. Tôi đáp :" ừ, Tớ thấy lúc sáng trời nắng lên không mang áo mưa. Ai ngờ bây giờ lại mưa to đến thế."
Hoa mở cặp, Lấy áo mưa và đưa cho tôi rồi nói :" bạn cầm lấy đi. Nhà tớ ở gần đây thôi. Tớ chạy một tí là về tới nhà ". Tôi cảm ơn Hoa, cầm áo mưa mặc vào người và về nhà trước.
Sáng hôm sau đến lớp,tôi định tìm hoa để trả lại áo mưa. Nhưng Hoa không đến lớp, Tôi hỏi các bạn trong lớp mới biết Hoa bị ốm không đi học được.
Buổi chiều hôm ấy, được nghỉ học lên tôi đã đạp xe qua nhà Hoa để trả lại cho cậu ấy cái áo mưa và giảng lại những kiến thức buổi sáng đã học cho Hoa. Từ đó tôi và Hoa đã trở thành bạn thân của nhau. Cho dù làm gì hay đi đâu chúng tôi cũng có nhau.
Cảm ơn cơn mưa hôm ấy nhờ có cơn mưa đó mà tôi mới biết được Hoa - một người bạn tốt. Đây là kỷ niệm tôi sẽ không bao giờ quên. Tôi sẽ giữ gìn tình bạn này mãi mãi vững bền.

Mình thấy bài bạn hơi ngắn, liên kết giữa các ý chưa được hay
Chúc bạn học tốt

• Like
Reactions: yaya@ 2008

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,701
4,773
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
Mình thấy bài bạn hơi ngắn, liên kết giữa các ý chưa được hay
Chúc bạn học tốt
Bài làm ngắn hay dài không quan trọng , quan trong là hay hoặc không hay . Nhưng đánh văn bản trên máy tính đương nhiên là các con chữ sẽ thu gọn lại , chắc hẳn viết ra giấy sẽ dài . Mình thấy bài làm của bạn ổn rồi . Biết sử dụng các từ ngữ sinh động . Đó sẽ là một kỷ niệm đáng nhớ đấy . ?

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

Joli Talentueux

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng một 2019
917
2,509
306
17
Lào Cai
Lào Cai
Phường đen GHA
Bài làm

Đây chỉ là ý kiến riêng của chị thôi nha:
Chị thấy bài viết của e đã tạm ổn rồi nhưng e còn cần chú ý đến cách diễn đạt, cách trình bày sao cho hợp lý. Phần mở nên rõ hơn một chút (ko cần rõ quá đâu), nhưng vẫn thuộc khái quát. Và lỗi chính tả còn sai hơi nhiều đó nha, viết hoa bừa bãi nè. E cần xác định đây là thể loại gì để viết chứ e viết bài này chủ yếu là các câu thoại, nếu đây là văn kể chuyện thì chị thấy e hơi lạc đề, e chỉ kể lại câu chuyện giữa 2 người và không nên cho quá nhiều các câu thoại nha

• Like
Reactions: Only Normal
Top Bottom