Kỹ năng Một bài toán của các phi hành gia vũ trụ giải trí nhé

bachdang89@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng năm 2017
12
28
6
31
Đồng Tháp
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn đều biết các phi hành gia ngoài vũ trụ nhìn từ ngoài trái đất xuống thật là tuyệt vời đúng không nào!

Thế nhưng các mảnh vụn nhỏ là một vấn đề rất lớn đối với tàu vũ trụ. Trong môi trường không trọng lực, chúng có thể mắc vào các bảng mạch điểm tử, thiết bị điều khiển hay bay vào mắt phi hành đoàn.
Có một trường hợp như thế này. Một ngày nọ tàu vũ trụ của họ bị vướng phải một vật ngoài không gian là một mảnh vỡ của những con tàu khác. Vậy làm thế nào họ có thể gỡ bỏ mảnh vỡ đó ra khỏi con tàu?
Các bạn hãy lựa chọn 2 trong 4 vật dụng sau để phi hành gia có thể sống sót ngoài vũ trụ mà hoàn thành nhiệm vụ.
1- Bình Oxi
2 - Giày
3 - Dây thừng
4 - Đèn Pin
Chỉ được chọn 2 món và lý giải tại sao lại chọn vật dụng đó ngoài vũ trụ

Trần Ngọc Hoa

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
133
78
46
20
Đà Nẵng
Chọn Bình Oxi và Đèn pin
Theo mình vì ngoài vũ trụ vì không có trọng lực nên dùng dây thừng cũng vô ích vì không có nó, con người cũng có thể lơ lửng được. Và giày thì cũng không cần thiết lắm, bởi vì lơ lửng nên cũng có cần đụng chạm gì đâu mà cần giày...
Ở ngoài vũ trụ cũng rất tối nên vật cần dùng là đèn pin, còn bình Oxi thì đây là vật vô cùng quan trọng không thể thiếu rồi:D:p:p:p

• Like
Reactions: Mina Phạm

Red Lartern Koshka

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tư 2017
391
198
119
21
Hà Nội
THPT ở Hà Nội
Các bạn đều biết các phi hành gia ngoài vũ trụ nhìn từ ngoài trái đất xuống thật là tuyệt vời đúng không nào!

Thế nhưng các mảnh vụn nhỏ là một vấn đề rất lớn đối với tàu vũ trụ. Trong môi trường không trọng lực, chúng có thể mắc vào các bảng mạch điểm tử, thiết bị điều khiển hay bay vào mắt phi hành đoàn.
Có một trường hợp như thế này. Một ngày nọ tàu vũ trụ của họ bị vướng phải một vật ngoài không gian là một mảnh vỡ của những con tàu khác. Vậy làm thế nào họ có thể gỡ bỏ mảnh vỡ đó ra khỏi con tàu?
Các bạn hãy lựa chọn 2 trong 4 vật dụng sau để phi hành gia có thể sống sót ngoài vũ trụ mà hoàn thành nhiệm vụ.
1- Bình Oxi
2 - Giày
3 - Dây thừng
4 - Đèn Pin
Mình sẽ chọn:
1.Bình oxi
2.Giày

meobeu

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng năm 2017
2
2
6
25

1- Bình Oxi
2 - Giày
3 - Dây thừng
4 - Đèn Pin

meobeu

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng năm 2017
2
2
6
25
mình sẽ chọn bình oxi và đèn pin,bình oxi là vật dụng cần thiết để có thể hít thở được ở ngoài vũ trụ còn dùng đèn pin để phát ra tín hiệu sáng để những tàu vũ trụ hoặc phi hành đoàn có thể nhận ra sự tồn tại của mình tránh việc va chạm

bachdang89@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng năm 2017
12
28
6
31
Đồng Tháp
Nếu như chọn như các bạn có thể các phi hành gia chết hết rồi. Từ trước đến giờ mình cũng không biết hoạt động của phi hành gia thế nào. Nên Câu trả lời các bạn hãy tự tin nói không biết nhé hi. Mình thành viên mới nên thử xem độ chém gió của các bạn thế nào :|||||||)

• Like
Reactions: Snowball fan ken

Xiao Hana

Học sinh chăm học
Thành viên
17 Tháng tư 2017
92
59
76
22
Nếu như chọn như các bạn có thể các phi hành gia chết hết rồi. Từ trước đến giờ mình cũng không biết hoạt động của phi hành gia thế nào. Nên Câu trả lời các bạn hãy tự tin nói không biết nhé hi. Mình thành viên mới nên thử xem độ chém gió của các bạn thế nào :|||||||)
mình thấy nói nhưu bạn chắc gì đã đúng, ví dụ nhưu nguwofi đó dùng bình oxi để thở và trong lúc đó có một chiếc tàu vũ trụ khác đến đó thì làm sao mà chết hết được.. hơn nữa bạn không biết không có nghĩa là tất cả mọi người trong 4rum đều không biết hoạt động cảu phi hành gia nhé

Top Bottom