mong hocmai đẩy nhanh tiến độ bài học

H

hotboysnam

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hiện tại năm nay mình lên lớp 12, cả hè mình ở nhà ngồi tự học ôn lại 10 và 11, vì vậy các kiến thức mới của lớp 12, mình chưa biết gì cả. Mình đang tham gia khoá học LUYỆN THI ĐẠI HỌC MÔN VẬT LÍ - THẦY HÙNG, phải nói thầy dạy cực hay, cho nhiều dạng, bài tập
nhưng bài học trên lớp chạy rất nhanh để luyện tập, vậy mình mong hocmai đẩy nhanh tiến độ bài giảng. thay vì cứ cách 2 ngày rồi 3 ngày mới học bài mới. thì hocmai nên rút ngắn thời gian lại để phù hợp với chương trình lớp 12

mình ví dụ : hiện tại trường mình đã học tới con lắc lo xo (17/8), trong khi hocmai hiện giờ mới có bài giảng Bài 2. Đại cương về dao động điều hòa (phần 2)
mong hocmai có thể rút ngắn thời gian lại để mỉnh có thể học kịp chương trình, vì mình ko đi học thêm ở đâu hết. chân thành cảm ơn

Last edited by a moderator:
H

hanghoian94

Công nhận chất lượng khoá của thầy Hùng:D.Mong hocmai đáp ứng nhu cầu của bạn ý cũng như của những bạn đang tham gia khoá học.

D

doigiaythuytinh

Mình nghĩ, chương trình thầy dạy là để LUYỆN THI ĐẠI HỌC - đó là mục đích chính
--> Không phải để "đuổi kịp bài ở lớp" ^^

Mà nếu học chắc phần Đại cương dao động điều hoà, mình nghĩ, bạn có thể dễ dàng hiểu những bài khác trong chương DAO ĐÔNG CƠ

H

hotboysnam

Mình nghĩ, chương trình thầy dạy là để LUYỆN THI ĐẠI HỌC - đó là mục đích chính
--> Không phải để "đuổi kịp bài ở lớp" ^^

Mà nếu học chắc phần Đại cương dao động điều hoà, mình nghĩ, bạn có thể dễ dàng hiểu những bài khác trong chương DAO ĐÔNG CƠ
đúng là mục đích cuối cùng là đỗ đại học, nhưng mình đã nói hiện tại mình chỉ tham gia khóa học trên hocmai, ko đi học thêm ở đâu hết. Chương trình học sgk thì cứ chạy, mà tốc độ bài giảng chậm thì làm sao mình có thể làm đc bài kiểm tra 15p hay 1 tiết

P

phuongnt173

bạn có thể làm đi làm lại bài tập thầy cho mà, cứ học chậm mà chắc bạn ạ, không việc gì phải vội, xây dựng nền móng kiến thức cơ bản trước. Học nhanh thì quên nhanh thôi ^^

T

trunghieu1

ơ việc bạn kiểm tra trên lớp hay cái gì là việc của bạn chứ , bạn lại còn muốn đáp ứng cả nhu cầu trên lớp của bạn nữa ??
nói thật với bạn mình đã học đến chương điện xoay chiều rồi, có nhiều bạn còn học trước nhiều hơn bạn gấp chục lần mà còn ko ý kiến . bạn đòi hỏi hơi cao rồi đấy , chương trình của thầy đã được chuẩn bị sẵn rồi , làm sao mà thay đổi được

A

abaobao

Học trên lớp mà không được thì nói gì đến thi DH. Điểm số mà không đủ phẩy thì làm sao lên lớp hay tốt nghiệp được. Học chậm thì sẽ chắc nhưng nếu lam kiểm tra 15', 1tiết ko dc se dan đến chán học môn đó lun. còn nghĩ gì đến thi đại hoc nữa.

D

defhuong

mọi người phẫn nộ vậy và e cũng vậy. mong học mãi cố gắng tiến nhanh hơn ạ. mong học mãitaoj điều kiện tốt nhất cho chúng e ạ. cứ thế này chúng e thấy chán lắm ạ

T

trunghieu1

mình thấy thế này là nhanh lắm rồi , ở lớp mình còn học qua nhiều hơn các bạn ,
kể cả bạn học ở ngoài thì 1 tuần cùng lắm chỉ được 2 buổi , làm sao có thể ngày nào cũng có bài giảng mới cho các bạn được , đâu phải thầy Hùng chỉ dạy ở học mãi thôi đâu ? còn học trên lớp chẳng lẽ không có học mãi thì các bạn không làm dc bài kiểm tra hay cái gì đó ah . các bạn cùng lớp làm được tviệc hì mình cũng làm được . mình chỉ ý kiến vậy thôi

N

ngohuuphu2345

Em năm nay học lớp 11 .Theo em nghĩ thầy Hùng dạy chậm là hơi khó khan cho các anh chị không đi học thêm ở ngoài.bởi vì là học thêm thì thầy nói những ý chính còn trên truong trong sách có gì thấy cô nói hết.nói tung lung nhiều quá dể không không hiểu sâu về những cÁI quan trọng. Học những cái ý chính trước rồi mới học những ý không quang trọng trong sgk.vì vậy T.Hùng phải dạy trước trên trường.MONG ADMIN NĂM SAU NẾU KHOÁ LTHDH CỦA THẦY HÙNG MÀ KHÔNG QUAY MỚI THÌ KHAI GIANG SOM CHUT NHƯ NGÀY 15/7.;)

Last edited by a moderator:
H

hocmai.cskh

Em năm nay học lớp 11 .Theo em nghĩ thầy Hùng dạy chậm là hơi khó khan cho các anh chị không đi học thêm ở ngoài.bởi vì là học thêm thì thầy nói những ý chính còn trên truong trong sách có gì thấy cô nói hết.nói tung lung nhiều quá dể không không hiểu sâu về những cÁI quan trọng. Học những cái ý chính trước rồi mới học những ý không quang trọng trong sgk.vì vậy T.Hùng phải dạy trước trên trường.MONG ADMIN NĂM SAU NẾU KHOÁ LTHDH CỦA THẦY HÙNG MÀ KHÔNG QUAY MỚI THÌ KHAI GIANG SOM CHUT NHƯ NGÀY 15/7.;)
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm các khóa học trên Hocmai.vn.

Chúng tôi sẽ lắng nghe và nghiên cứu ý kiến trên của em để có kế hoạch khai giảng các khóa học sắp tới đáp ứng đúng yêu cầu của các em học sinh.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

M

myt_kute123

Em nghĩ khoá LTĐH môn Ngữ Văn của cô Thuỷ nên đẩy nhanh tiến độ bài học, vì đây là những video cũ nên chắc sẽ không khó khăn gì. Mong học mãi sửa đổi lại lịch bài giảng.

Top Bottom