Sinh viên Môn học đáng nhớ nhất thời sinh viên

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn,

Chắc là nhiều bạn sinh viên hiện tại vừa quay lại trường sau 1 khoảng thời gian học online khá dài đúng không nhỉ? Trong đó có những bạn sinh viên năm nhất mới được đặt chân đến ngôi trường mình mơ ước, gặp gỡ bạn bè cùng lớp và thầy cô,... Nhiều cảm xúc cũng như sự bỡ ngỡ đan xen nhưng hy vọng các bạn sẽ không quên thực hiện các biện pháp phòng tránh dịch bệnh an toàn để bảo vệ sức khỏe của bản thân nhé!;)

Trong thời gian học đại học, có nhiều môn học sẽ để lại ấn tượng sâu đậm trong các bạn sinh viên. Có thể đến từ chính giảng viên, tên gọi, nội dung môn học đó,... hay có thể là môn học đáng sợ khiến bao sinh viên than thở ngày đêm o_O

Cùng chia sẻ để nối tiếp động lực qua môn nha :D

MÔN HỌC ĐÁNG NHỚ NHẤT THỜI SINH VIÊN.png

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Chào các bạn,

Chắc là nhiều bạn sinh viên hiện tại vừa quay lại trường sau 1 khoảng thời gian học online khá dài đúng không nhỉ? Trong đó có những bạn sinh viên năm nhất mới được đặt chân đến ngôi trường mình mơ ước, gặp gỡ bạn bè cùng lớp và thầy cô,... Nhiều cảm xúc cũng như sự bỡ ngỡ đan xen nhưng hy vọng các bạn sẽ không quên thực hiện các biện pháp phòng tránh dịch bệnh an toàn để bảo vệ sức khỏe của bản thân nhé!;)

Trong thời gian học đại học, có nhiều môn học sẽ để lại ấn tượng sâu đậm trong các bạn sinh viên. Có thể đến từ chính giảng viên, tên gọi, nội dung môn học đó,... hay có thể là môn học đáng sợ khiến bao sinh viên than thở ngày đêm o_O

Phạm Ngọc Thảo VânMấy môn Chính trị ( Triết học Mac Lenin, Chủ nghĩa xã hội khoa học, Tư tưởng Hồ Chí Minh, vân vân và mây mây...), là nỗi ám ảnh với rất nhiều sinh viên ( trong đó có mình nữa :D )
Một ngày học 5 tiết liên tục mấy môn chính trị rất...là... ngán, đã thế còn học ở phòng máy lạnh nữa. Ôi thôi rồi, sinh viên nằm ngủ la liệt :D

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Mấy môn Chính trị ( Triết học Mac Lenin, Chủ nghĩa xã hội khoa học, Tư tưởng Hồ Chí Minh, vân vân và mây mây...), là nỗi ám ảnh với rất nhiều sinh viên ( trong đó có mình nữa :D )
Một ngày học 5 tiết liên tục mấy môn chính trị rất...là... ngán, đã thế còn học ở phòng máy lạnh nữa. Ôi thôi rồi, sinh viên nằm ngủ la liệt :D
YuuDuongKhông biết sao chứ mình thấy học những môn này có thú vị hay không là dựa vào thầy cô nhiều lắm. Trường mình có một cô dạy Chủ nghĩa KHXH rất hay, cô giảng dựa vào thực tiễn, lại thêm khiếu hài hước rất chi là mặn nữa :D Giờ cho mình học lại cũng ok luôn :D

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
Chào các bạn,

Phạm Ngọc Thảo Vânchị thích nhất môn Triết, c đc chọn đi thi môn này luôn á. đc giải luôn chớ đùa. Nên bây giờ mà cãi nhau với anh Xã là xác định thắng nhé :p

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23

buihung_201093@yahoo.com.vn

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng bảy 2014
89
83
71
30
Hà Nội
Đời SV của tôi là chuỗi ngày học lại và thi lại dài đằng đẵng, trừ các môn chuyên ngành ra hỉ có 7 môn triết là tôi chẳng những k thi lai mà còn được điểm A gồm triết 1,2; tư tưởng; đường lối; đạo đức học đại cương và lịch sử kinh tế. Những môn này tạo nền tảng căn bản cho tôi ứng dụng vào thực tiễn cũng như trong nghiên cứu về sử học, thần học rất nhiều .

Top Bottom