Môn Hóa - Khó mà dễ

F

funnylass89

sevenb25 said:
còn mình lại khác thích lý nhất toán nhì thứ 3 la HOA
MA CUOI NAM 11 MINH ACM THẤY HOC HUU CO KO HIEU GI HET
NEN dan den ket qua thi ly voi toan >=9 đ
còn hoa thì 5
có ai giup minh voi
trùi, bạn giống mình thiệt đó, không thể nuốt nổi môn Hóa.Làm sao bi giờ?chết mất thôi

S

shavy

thầy tui dạy là phải chép lại lý thuyết rồi làm bài tập sau. Cứ mỗi bài mới thì chép, làm bài tập, chép làm bài tập mãi. Cũng khá ngán nhưng phải làm thui

V

vmt

Mình có kinh nghiệm thế này, Hóa là 1 môn không khó. nó đòi hỏi bạn dành thời gian liên tục, không cần quá nhiều đâu, ngày nào cũng học ôn lại, nhưng mà phải làm xong lý thuyết trứoc đã. NHưng tính đến thời điểm bây giờ thì nếu ai mà không theo đựoc môn hóa thì chắc toi rùi đấy! Tui nói thật đáy, và lại bạn cũng nên có cách học rieng sao cho dễ nhớ nhất: VD có ngừoi thì hay viết, có người lại thích nghe băng, có người thì lại thích người khác dọc cho nghe....vv.vv.Nhưng cái đó thì mỗi ngừoi có 1 phuong pháp riêng..!Còn nếu bạn hỏi tui phải học thế nào cho giỏi, thì tròi cũng bó tay. Cái cốt lõi là bạn phải tự hỏi bản thân là mình đã học hết mình hay chưa../?

T

tranducduy

Hóa học là một môn mà mình rất khó đối với mình từ khi mình bước sangIII. Nếu được quyền chọn mình sẽ chọn môn Văn. Nhưng 4năm nữa thì Hóa sẽ còn bám lấy mình, vì thế mà cần sự giúp đỡ của các bạn rất nhiều( bí quyết ý ). Mong tin của các bạn nghen!

H

hoanghaily

tính đến trước khi vào lớp 12 hóa mình không biết 1 chữ nhưng sau một thời gian quan tâm hơn đến môn hóa giờ mình đã rất yêu môn hóa
mình nghĩ ai cũng có thể học tốt môn hóa các bạn hãy cố lên nha

S

sevenb25

đâu fai mình không chịu học bài
mnhung vấn đề là học rồi lại quên lại hoc lại
nhưng cứ quên hoài chỉ phần HƯU CƠ thôi chứ VÔ CƠ thì mỉnh không đến nổi tệ

S

sevenb25

NHẤT LÀ KHI ÁP DỤNG VÀO BÀI TẬP HƯU CƠ THẤY RỐI LẮM
MÀ NĂM NAY LÊN 12 MÌNH SỢ LẮM TỐT BỤNG GIÚP MÌNH VỚI
HU HU HU !!!!!

H

hangsn

năm nay cậu mới lên lớp 12 thì lo rì :D . Như tụi tui bây giờ mới lo chứ . Cứ chăm chỉ làm bài tập xem , cậu sẽ thấy thích nó thôi mà . Căn bản , Hóa còn dê học hơn lý , toán đấy chứ :D

S

sevenb25

trời ko lo mới lạ mặc dù mỗi người một nỗi lo khác nhau nhưng vẫn lo lắm lắm lắm luôn đó học kiểu này năm nay thi là chít

H

haa1

theo tui thì Toán hay Lý hay Hoa' thi` đều ko khó nhưng cần nhất vẫn là sự chăm chỉ. IQ chỉ là cái phụ thui tại thi ĐH kiến thức cũng đâu cao siêu cho lém.

N

nh0cpr0

chưa chắc đâu nha

boythattinh90 said:
hóa muốn học tốt cứ học chắc SGK là ok
Mình không nghĩ như bạn. Hoc hóa mà chỉ mỗi SGK thì không đủ kiến thức để thi trắc nghiệm đâu. vì mình thấy trong sách tham khảo có nhìu lý thuyết rất hay , mà đi thi cũng cho vào mà .

N

nh0cpr0

Hữu cơ như mớ bòng bong vậy

sevenb25 said:
đâu fai mình không chịu học bài
mnhung vấn đề là học rồi lại quên lại hoc lại
nhưng cứ quên hoài chỉ phần HƯU CƠ thôi chứ VÔ CƠ thì mỉnh không đến nổi tệ
mình hồi học lớp 9 cũng thích học H ghê lắm. nhưng khi bắt đầu học hóa hữu cơ thì mình ngày càng dốt đi, cũng vì lười học lý thuyết quá. Bi giờ tự học lại thấy nản lắm. Vừa học những gì trước chưa biết, vừa học kiến thức hiện tại, nhìu lúc chán chả muốn học. Mệt kinh người. học hóa trước hết phải hiểu lý thuyết rồi mới nói đến làm bài tập, mà học lý thuyết cứ quên hoài à.( Tại không có năng khiếu với các môn học thuộc lòng:(

V

vic4ever

Mình cũng như bạn thôi. Mình mất căn bản từ hồi mới bắt đầu học hóa (tức là lớp 7 hay 8 gì đó) đến năm lớp 12 thì nhờ vào thi TN nên mình mới học mấy cái phương pháp giải nhanh đặc biệt là bảo toàn e. Từ đó thích môn Hóa luôn, có lẽ vì vậy mình mới học thuộc đuợc lý thuyết Hóa. À dĩ nhiên cũng phải cám ơn 1 người nữa !

H

hangsn

Người nào thế . Tiết lộ đi chứ vic .
Mình thấy học hóa không khó lắm ,cần chăm chỉ và một chút nhanh nhạy thôi :D

S

sevenb25

mình ko nghĩ như cac bạn
học hóa vô cơ ko khó nhưng huu cơ thì khó wa trời
ví dụ như cho 2 ruou da chuc tac dung voi......
mà chỉ cần viết phuong trinh hoa hoc rồi can bang là ra
nhung van de la ko lẽ mình phài học thuộc luôn cả cân bằng còn ko thì lâu lắm hoặc can bang hoai ko ra

N

nightwish8

mình thấy thực sự hóa rất dễ học ( có thể do mình học đc hóa nhất trong 3 môn nên thấy thế )hóa thì mình thấy cứ sgk mà học,trong sách giáo khoa tỉnh thoảng có phần đọc thêm và phần chữ nhỏ các bạn cũng ko nên bỏ qua,nó cũng có ích lắm đấy.ngoài ra các bạn cũng nên đọc thêm sách tham khảo, bài tập muốn làm tốt thì lý thuyết phải chắc mà
shavy nói cũng đúng,nhưng mình nghe người ta nói có nhưng ng đc coi là thiên tài nhờ 1% thông minh bẩm sinh và 99% là do nỗ lực bản thân

L

leduchuy

chà ! hoa học cần thiết nhất là ở chỗ phải nhớ các phản ứng hóa học ! monhf nghĩ vầy đó

L

linhlinh1109

hix còn mình thấy thật sự là thích nhất là hóa
sau đó rùi đến toán
cuối cùng mới là lý
mình thấy lý học khó vào lắm cứ khó khó sao ý!

Top Bottom