Mọi người giúp tớ mấy bài với !

N

ndh3011

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

I, Phân tích cấu tạo ngữ pháp
1) Buổi sớm, ngược hướng chúng bay đi kiếm ăn và buổi chiều theo hướng chúng bay
về ổ, con thuyền sẽ tới được bờ.
2) Sống trên cái đất mà ngày xưa, dưới sông cá sấu cản trước mũi thuyền, trên cạn hổ rình xem hát này, con người phải thông minh và giàu nghị lực.
3) Giữa đồng bằng xanh ngát lúc xuân, con sông Nậm Rốm trắng sáng có khúc ngoằn nghòe, có khúc trườn dài.
4)Rải rác khắp thung lũng, tiếng gà gáy râm ran.
5) Những khi đi làm nương xa, chiều không về kịp, mọi người ngủ lại trong lều.
6) Hoa lá, quả chín, những vạt nấm ẩm ướt và con suối chảy thầm dưới chân đua tỏa mùi thơm
Các bạn không cần làm hết nếu ko làm đc. Làm đc câu nào thì các bạn cứ giúp mình nha !!!:D

J

jiulietcute284

1.Buổi sớm,/ ngược hướng/ chúng/ bay đi kiếm ăn/ và buổi chiều theo hướng/chúng /bay về ổ,/ con thuyền/sẽ tới được bờ.
trạng ngữ / BỔ NGỮ /CN / VN / BỔ NGỮ / CN / VN / CN / VN

N

nhutuyen37

6) Hoa lá, quả chín,/ những vạt nấm/ ẩm ướt và con suối chảy thầm dưới chân đua tỏa mùi thơm
TN CN VN
3) Giữa đồng bằng xanh ngát lúc xuân,/ con sông Nậm Rốm/ trắng sáng có khúc ngoằn nghòe, có khúc trườn dài.
TN CN VN
5) Những khi đi làm nương xa, chiều không về kịp,/ mọi người/ ngủ lại trong lều.
TN CN VN

D

dragon1102

1) Buổi sớm,/ ngược hướng chúng bay đi kiếm ăn/ và buổi chiều/ theo hướng chúng bay về ổ, con thuyền/sẽ tới được bờ.
TN1/VN1/TN2/VN2/CN/VN3
(Đảo ngữ; TN1, 2 lần lượt bổ nghĩa cho VN1, 2)
2) Sống trên cái đất mà ngày xưa, dưới sông cá sấu cản trước mũi thuyền, trên cạn hổ rình xem hát này,/ con người/ phải thông minh và giàu nghị lực.
VN1/CN/VN2
4)Rải rác khắp thung lũng,/ tiếng gà gáy râm ran.
VN/CN
3) Giữa đồng bằng xanh ngát lúc xuân,/ con sông Nậm Rốm trắng sáng/ có khúc ngoằn nghòe/, có khúc trườn dài.
TN/CN/VN1/VN2
6) Hoa lá, quả chín, những vạt nấm ẩm ướt và con suối chảy thầm dưới chân/ đua tỏa mùi thơm
CN/VN
Các bạn/ không cần làm hết/ nếu ko làm đc.
CN/VN/TN or VN(2)
Làm đc câu nào/ thì các bạn/ cứ giúp mình nha !!!/:D
VN1/CN/VN2/C (chịu)

Không biết đúng không!

Last edited by a moderator:
Top Bottom