mọi người cho em hỏi tí nhé?

Thảo luận trong 'Tuyển sinh 2008' bắt đầu bởi obaviet, 21 Tháng hai 2008.

Lượt xem: 757

  1. obaviet

    obaviet Guest

    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

    Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2


    Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

    có thể dùng bằng bản sao có công chứng để thi đại học được ko?
    em phải trả tiền bao nhiêu để rút bằng ra khỏi trường mà em đang học?
     
  2. Chào em, về nguyên tắc, sinh viên đang học một trường ĐH, CĐ nào đó muốn dự thi lại thì phải được đồng ý của ban giám hiệu trường mình đang học. Hiện nay, chỉ có khối các trường Sư phạm mới thu bằng tốt nghiệp THPT gốc, các trường còn lại chỉ thu bản sao bằng tốt nghiệp nên những trường hợp không bị thu bằng tốt nghiệp gốc vẫn có thể tham dự kỳ thi tuyển sinh ĐH, CĐ.

    Điều 25 trong Quy chế tuyển sinh nêu rõ: Thí sinh xuất trình giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời (đối với những thí sinh vừa dự kỳ thi tốt nghiệp) hoặc bản sao bằng tốt nghiệp (đối với những thí sinh đã tốt nghiệp những năm học trước). Thí sinh cần đặc biệt lưu ý, bản sao bằng tốt nghiệp phải do Sở GD-ĐT cấp cho thí sinh; bản sao không phải là bằng tốt nghiệp thí sinh photocopy có công chứng.
     
  3. binhboy

    binhboy Guest

    moi nguòi ơi cho em hỏi em thi truọc dh năm ngoái thì em có thể nộp hồ sơ DKDT tại truòng phổ thông mà em dang cư trú không
     
  4. ladyfirst

    ladyfirst Guest

    Anh (chị) có thể mua và nộp hồ sơ tại Sở giáo dục (ko nộp ở trường THPT)
     
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted

CHIA SẺ TRANG NÀY

-->