Mỗi ngày một câu hỏi IQ nhé.

M

mstm04

...............................................

Test hình học

Test English

...............................................

Mình đố các bạn câu này nha: 1. Các bạn hãy xoè bàn tay trái của mình ra, nhìn thật kĩ vào ngón ở giữa (nhìn kĩ vào, 5 phút cũng được!). Rồi, giờ bạn có biết tại sao mô-da không đánh đàn bằng ngón tay đó không?
2. Bạn hãy đưa cùi chỏ phải của mình lên và liếm thử. Bạn thấy nó có vị gì nhỉ? (không đùa)
Um...Mô-da 0 đánh đàn = ngón tay đó vì 0 phải là ngón tay của ông ấy.Câu 2 mih nghĩ 0 thể.Vì cấu tạo cơ thể của con ng` 0 cho phép chúng ta liếm đc cùi chỏ của mih.
Còn câu hỏi của phuonglinh_13 là 0 thể vì lúc đó con ng` có tồn tại đâub-(!

Last edited by a moderator:
H

helliq

* 1, 256, 2187, 4096, 3125, ?

**

Đ: ?
X: ?
V: ?

Q

qpro9591

Đ: 5-3-1
X:6-5-3
V:4-6-5
Quy luật đơn giản : các đường sẽ quay theo 1 chiều từ trái sang phải theo trật tự:
- đương màu đỏ quay theo thứ tự mỗi lần quay cách nhau 1,3,5,7 đoạn
- đường màu xanh.............................................................0,2,4,6 đoạn
-đường màu vàng..............................................................0,1,2,3đoạn

H

helliq

@ qppro9591: em đã làm chính xác.

...................

K

khatvongtk57

V :2-4-3
X:1-5-6
cứ cho từng đoạn chạy đúng chiều là đc, câu này khó nói cụ thể :D
X: 1 2 3
4 5 6
7 8
câu này thì cứ xếp theo qui luật tăng dần số X trong mỗi hình vuông lớn, đồng thời tổng số X mỗi hàng ngang là 12

H

helliq

....................................................................................................................................................................

K

khatvongtk57

anh có link test IQ nào chính xác hok anh, share cho em với, khi nào rảnh làm cho vui. làm mấy câu như thế này vui nhưng mà tốn thời gian wa', hjx, hay là anh tìm đề đại học 2009 post lên cho em làm với :))

Top Bottom