Mổ>mổ và mổ !!

L

lethiminhson

bạn nên mua tôm mà trắng trắng á, mua con nào vừa vừa hay to cũng được, mua nhỏ woa' thì khó mổ lắm mà tôm đóa người ta gọi là tôm gì nhỉ mình cũng ko nhớ nữa

H

halo_vip

bạn nên mua con tôm to,trắng
nó còn sống và khỏe
mà bạn học nhanh vậy
tớ mới học đến thực hành quan sát động vật thân mềm thui

Q

quynhdihoc

hì, em nên mua loại tôm nào mà nó còn sống ấy, làm thí nghiệm sẽ đúng hơn.
À, mà đúng là cần to to mâp mập 1 chút để khi mổ dễ quan sát.
Cứ mang đi 3hay 4 con gì đó để dự phòng ^^!
À mà mổ cần giữ nó chắc vào nhé, k nó bật đấy, mổ khi còn sống hơi vất vả tí ^^!

H

hunganhdo

hihi, ngày trước bọn chị làm thí nghiệm á, tổ góp nhau lại mua 2 con tôm to đùng."choáng".hồi đó bọn chị mổ tôm sông thì phải, tách được vỏ nó ra rồi lại phải gạt bỏ phần chỉ sống, đưa lên kính hiển vi quan sát.eo!công nhận chỉ sống của tôm lắm vi khuẩn thật!khiếp

Q

quynhdihoc

Tôm xong rùi, đến em này..........>"< Bọn em sắp mổ ếch, nhìn qua cái tranh trong sách mà thấy rợn rợn chị ạ...........>"<
Èo, k thích tẹo nào , cô bảo là phải mổ não nó rồi còn phải mổ cái con j j nữa ấy...........Sợ quá...........nhìn nó tụi nghiệp thế kia mà........... hichic
Mà lại bắt nó phải treo lên cái j ấy.......... lấy cả tuỷ..........ặc..........cái nì chắc em phải chuồn mất............>"<
có pác nào đã làm rùi thì chỉ em cách làm để cho đỡ rợn hơn k, tổ em toàn đứa nhát chắc em lại phải ra tay rùi........thề sau này em có vào ngành y thj sẽ k vào cái khoa jj ........à là khoa khám nghiệm tử thi đâu >"< Mà có cái khoa đó k vậy nhỉ ^^!

H

hunganhdo

hihi.cái thí nghiệm này chị thay mặt cả tổ làm nà.cô bảo cái này phải chọn ếch to, mập và khỏe thì làm thí nghiệm mới thành công..............hôm đó chị với tg bạn lượn chợ Tây Thành mãi mới mua được, về để ở nhà thì suýt bị chuột nó cắp mất.may!làm cái này hok khó đâu em, nhớ hok nhầm thì cần kính hiển vi này, kim châm này, nhất là cái bảng gỗ có dục lỗ nhỏ ở trên là rất cần thiết, ah còn dd nữa, hình như là Ađrênalin 1/100000 thì phải, chắc là nó đấy để quan sát nhịp tim lúc bt và lúc đã có dd xem nó hoạt động như thế nào!

H

hunganhdo

oh, còn mổ cái này không rợn như em nghĩ đâu, chị thấy bình thường mà.
.....^^^từ đầu đeo găng tay vào, xong duỗi 4 chân nó ra rồi gim vào cái bảng chuẩn bị sẵn, để cái đầu của nó vào cái lỗ nhỏ mà khoét sẵn đấy.xong ròi cô đưa cho bọn chị cái kim dài, dầu bằng thuỉy tinh để chọc vào đúng giữa não nó để cho các dây tk bị tê liệt cho dễ xử lí
><><><>xong òi thì cô lại đưa cho cái kéo bảo là mổ lộ tim đi, thế thì chị mổ, lấy dao rồi kéo lạon cả lên ,. cuối cùng cũng lật bỏ được xương ức để thấy tim lộ rõ trong cái khoang bao tim.hixhixx, máu me là bắn đầy, mùi tanh tanh,eo!

><><^^^xong ròi đưa lên kính hiển vi để thao dõi độ thở và quan sát bằng mắt thưưòng nhịp đập tim của nó, rồi đếm, rồi theo dõi , cái nì là khó nhất.xong rồi nhỏ dd Ađrênalin 1/100000 vào để theo dõi và so sánh,thế đấy

Q

quynhdihoc

HIx...............chị ui............em nghe chị nói mà cũng rợn nè..............thế mà chị bảo là k sao...............>"< Chị toàn dùng động từ mạnh thế. Nào là chọc này, xong rồi lại bật ........hix.... ........èo..........có vẻ khó nhỉ ............đã thế lại còn máu bắn tung toé, tanh ...........ặc.............cái nì chắc em ngất mất, hôm đó nhất định kiếm đứa nào đỡ đằng sau ;))

Z

zero_flyer

gì chứ ếch trên chỗ tớ đầy ra, buổi tối cầm đèn pin đi soi là về có ngay một nồi cháo, thằng nào khoái nhậu thì được một dãy ếch nướng thơm lừng. thế mà trường có cho thực hành đâu. cũng muốn thực hành nhưng thầy cô hok chịu thì làm thế nào, bài thực hành trôi qua=45' ngồi ngủ và hok làm gì hết, chán quá đi. Nếu trường hok có ếch, em sẵn sàng đi bắt cả chục con về cho cả trường làm luôn ấy chứ, đang mùa mưa mà, sợ ếch nó còn nhiều hơn cả người nữa, tối nó kêu ỏm tỏi ngủ hok được gì hết àh

H

hunganhdo

đây là bài thực hành quan trọng mà hok cho làm ah? trường chị thì cứ bài thực hành nào cũng làm hết, năm 10 còn bắt cả gà lên làm cơ! người ta bảo học đi đôi với hành mà
*còn việc quỳnh, em hok phải sợ gì hết á, chị lại thấy thích là đằng khác, (hok phải có máu sát nhân đâu nha) nhưng nếu em làm quen với những thủ thuật từ động vật này trước thì đến sau em mà học Y phải giải phẩu thì hok có lo, nếu làm Y mà sợ máu thì chết à?:)

M

midumeomit

Trường tớ hok có được mổ con gì hết trơn ý :(( ... ah ngày kia lớp tớ mổ tôm, nhưng cô giáo bảo mang tôm chín cơ ạ, mình hok bit quan sát thế nào nữa :(

H

hunganhdo

hé, mang tôm chín á, không thể tin được,mang tôm chín thì quan sát cái gì? hay đó là môn công nghệ phần nấu ăn????
còn làm thí nghiệm với thứ đó thì bó tay rồi

Q

quynhdihoc

Trường tớ hok có được mổ con gì hết trơn ý :(( ... ah ngày kia lớp tớ mổ tôm, nhưng cô giáo bảo mang tôm chín cơ ạ, mình hok bit quan sát thế nào nữa :(

hjhj..............tôm chín............hihi.............cái này mang đến đó thì quan sát được j nữa :D hay thật đó, mổ ra thì cũg mất công, .................hay là bạn nhầm j đó chăng, vừa mang tôm chín vừa mang tôm sống :D Hỏi lại cô bạn xem chứ thế này là phản khoa học, thực hành trên tôm chín ........... ^^!

M

midumeomit

hjhj..............tôm chín............hihi.............cái này mang đến đó thì quan sát được j nữa :D hay thật đó, mổ ra thì cũg mất công, .................hay là bạn nhầm j đó chăng, vừa mang tôm chín vừa mang tôm sống :D Hỏi lại cô bạn xem chứ thế này là phản khoa học, thực hành trên tôm chín ........... ^^!

Tớ cũng gok biết nữa, cô giáo bào mang đi như vậy vì mổ buổi sáng mà, mà sáng sớm người ta chưa mở cửa hàng bán tôm tươi :( chắc cũng chỉ như lần trước thôi, lớp tớ mang giun đến rồi để đấy ngồi nói chuyện vì hok có đồ dùng thực hành >"<

H

hunganhdo

uh, thế thì chán nhỉ, như vậy thì cô nên cho hoạt động khác mới đúng, ai lại mang đồ lên rồi nói chuyện thế kia, chán chít!!!!!!!!!

B

boy9x_tn

lớp tớ mổ tôm bọn con gái sợ tanh thế là tôm bật tanh tách, vui ko àk, laiij đến mổ ếch, có đứa sợ lên phòng y tế nằm cả buổi, hài muốn chết keke:khi (194)::khi (194):

H

hongnhung1237

lớp em cô nhắc từ tuần trước mà cả lớp mang được ...0 con tôm khiến 1 con 8 ghi cẩn thận vào sổ???

Top Bottom