Văn Mở bài hay cho phân tích bài thơ Đồng chí

Thảo luận trong 'Ngữ văn' bắt đầu bởi Ann Lee, 2 Tháng sáu 2018.

Lượt xem: 614

1. Ann Lee

Ann Lee Cựu Mod Toán Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Ai có mở bài hay cho bài "Đồng chí" thì giúp mình với ( có thêm thơ thì càng tốt :D )

Mình cũng tham khảo trên mạng nhiều rồi nhưng vẫn chưa ưng ý được cái nào, khả năng chém văn thì lại thấp. Cảm ơn ^^

Hà Chi0503 thích bài này.
  2. anhthudl

anhthudl Cựu Kiểm soát viên|Ngày hè của em Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Trần Quốc Toản

Ban tham khảo xem được không nha: https://diendan.hocmai.vn/threads/mo-bai-phan-tich-bai-tho-dong-chi.312930/
    - Mình cũng chém Văn cũng dở lắm nè! ^^

Ann Lee thích bài này.
  3. Ye Ye

Ye Ye Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học Thành viên Hội viên CLB Ngôn từ

Trường học/Cơ quan:
    NEU (Dream)

Như cây đàn mất đi một sợi dây, vườn hoa mất đi những bông hoa giàu hương sắc, như bầu trời thiếu vắng những vì sao, không có Huy Cận, Xuân Diệu, Phạm Tiến Duật, Chính Hữu, nền văn học hiện đại Việt nam sẽ trống trải biết nhường nào. Bởi lẽ những tác giả ấy đã tìm được giọng nói riêng của mình. Đến với "Đồng chí" của Chính Hữu, ta sẽ bắt gặp hình ảnh những người lính với tình đồng chí đồng đội thắm thiết, với những khó khăn vất vả nơi chiến trường khắc nghiệt... Chính bởi những điều đó, tác giả đã tạo nên thành công cho tác phẩm, nó còn được lưu giữ lại tới tận ngày nay.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted