CLB Mê Vật lí Mini games số 2

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Còn ai có đáp án không các bạn??? @@ Câu trả lời sớm nhất cũng còn cơ hội cho chúng ta mà chưa chắc đã đúng mà các bạn @@

• Like
Reactions: Kim Kim

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Thời gian vẫn còn mời các bạn đưa ra câu hỏi, câu trả lời đúng và đáp án của câu hỏi sẽ được công bố ở tuần sau nhé mọi người @@ bây giời thì tiếp tục nào

• Like
Reactions: Kim Kim

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
Câu cuối: Nhà khoa học nào đã mang bạn đến với Vật Lí? Bạn thấy nhà khoa học đó thích nhất ở điều gì??

Hạn chót là 9h30 nếu ngoài thời gian đó xem như kết quả không được tính

Chúc các bạn buổi tối vui vẻ @@

Janghthg

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng chín 2017
193
287
119
Hà Nội
Loading.....
thôi tiếp câu tiếp theo nữa vậy câu này và câu nữa chúng ta sẽ kết thúc minigame

Câu hỏi có trong file hình hihi @@
\
Bác tài xế chỉ cần bỏ xe đó rồi đi bộ qua cầu vì câu hỏi chỉ hỏi bác tài xế phải làm cách nào để qua cầu :v (em nghĩ vậy)

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc

tienlong142

Mr Cặp đôi mai mối được yêu thích nhất 2018
Thành viên
2 Tháng chín 2017
547
895
189
Hải Phòng
HaUI
thôi tiếp câu tiếp theo nữa vậy câu này và câu nữa chúng ta sẽ kết thúc minigame

Bác tài xế chỉ cần bỏ xe lại và chạy bộ qua cầu thui (hoặc đi bộ qua cũng được)
Câu cuối: Nhà khoa học nào đã mang bạn đến với Vật Lí? Bạn thấy nhà khoa học đó thích nhất ở điều gì??

Hồi c2 mình ấn tượng nhất với ông Newton,,nhưng diều đó chưa khiến mình đam mê vật lý như bây giờ
Lên c3,,mình gặp được một người- chẳng phải là nhà khoa học hay giáo sư tiến sĩ gì cả,,, thầy chính là giáo viên dạy bộ môn vật lý lớp mình!:D
Ngay từ buổi học đầu tiên,,với một học sinh còn bỡ ngỡ với môi trường hoc tập mới như mk,,thì chính sự lạc quan vui vẻ,,( có phần trẻ con :D) của thầy khiến mình thật sự bất ngờ..... Cách dạy của thầy siêu nhanh và điều đó làm mình thích thú và chăm chú nghe giảng ,,,,mình dần yêu thích môn vật lý hơn!!!!!!!!!!,,
Sau 3 năm học thầy,,mình đã học hỏi thêm được rất nhiều từ thầy,,,, trưởng thành hơn nhiều về cả kiến thức lẫn con người!!!!!!!!!!
Thầy Kiên là nhà khoa học vĩ đại nhất mk từng biết!!

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Nhà khoa học nào đã mang bạn đến với Vật Lí? Bạn thấy nhà khoa học đó thích nhất ở điều gì??
Em nghĩ là em học vật lý theo kiểu ... compulsory! Chứ em chẳng thích học Vật lý tí nào cả, tuy nhiên em nghĩ làm em thích nhất là Stephen Hawking! Ông có rất nhiều câu nói hay, nhiều câu nói của ông đã giúp em vượt qua thất bại của kì thi hsg năm ngoái khi em k đc giải nhất! Ngoài ra ông ấy còn giảng dạy ở ngôi trường em mà nó là giấc mơ của em, trường Cambridge
Thực tình lý do chẳng hề liên quan đến Vật lý! :D

Cái này đố vui nè, bác tài xế đi bộ qua cầu một cách bình thường thôi!

Hoàng Vũ Nghị

Cựu Mod Toán | Yêu lao động
Thành viên
3 Tháng tám 2016
2,297
2,640
486
20
Vĩnh Phúc

Albert Einstein
bởi ông ấy chứng minh nguyên tử tồn tại

WindyTA

Học sinh tiến bộ
Thành viên
26 Tháng tư 2017
746
1,453
204
21
Bắc Ninh
Galaxy

Em nghĩ bỏ xe lại và qua cầu thôi vậy là có thể qua cầu rồi(câu này e đọc lâu r :)

Stephen Hawking là ng mang e đến với môn vật lí Em nhớ hồi lớp 5 thì phải em đã xem Thuyết vạn vật trên TV (nhỏ e đã nghiện TV r thích xem mấy bộ phim kiểu như vậy Steve Jobs,hay e ko nhớ tên nhưng đó là bộ phim về ng đồng tính ông ấy tạo ra chiếc máy tính đầu tiên ,cuộc đời của pi... , ấn tượng cực kì bởi 1 con ng nghị lực ,câu chuyện tình yêu lãng mạn của Stephen làm cho e cảm thấy ngưỡng mộ vs cả e thích cầu vồng lắm cả các hg tg khác nx như trăng đỏ trăng xanh,sao băng ,chiêm tinh,nhật thực,nguyệt thực... e muốn thấy 1 lần muốn tìm hiểu nó em muốn bt tại sao nó lại thế (nhiều khi học toán hơi tức vì ko hiểu sao nó lại thế cô bảo nó đã đc khẳng định ko cần chứng minh :)) Điều em ngưỡng mộ nhất có lẽ là nghị lực phi thường vượt qua bệnh tật của ông và sự cống hiến của ông cho khoa học vũ trụ.

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
anh cũng không biết sau các bạn không nhận được thông báo nữa, vì vậy có một chút lỗi về mặt kĩ thuật không thông báo đến các em nên tất cả các câu trả lời vào thời điểm nào cũng sẽ được chấp nhận nhé. Sẽ có kết quả cho các và đáp án vào cuối tuần nhé!

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ @@

klq: Nhưng anh thích nhất câu trả lời của bạn @WindyTA về phần nhà khoa học @@

Kyanhdo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
22 Tháng sáu 2017
2,357
4,161
589
19
TP Hồ Chí Minh
THPT Gia Định
anh cũng không biết sau các bạn không nhận được thông báo nữa, vì vậy có một chút lỗi về mặt kĩ thuật không thông báo đến các em nên tất cả các câu trả lời vào thời điểm nào cũng sẽ được chấp nhận nhé. Sẽ có kết quả cho các và đáp án vào cuối tuần nhé!

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ @@

klq: Nhưng anh thích nhất câu trả lời của bạn @WindyTA về phần nhà khoa học @@
Em cũng không biết có hoạt động ngày đó luôn:D. Em xin lỗi vì ko tham gia

Issac Newton
Vì em có biết rằng đây là nhà khoa học đầu tiên em biết đến qua bài trọng lực hồi lớp 6. Hồi đó em nghĩ "Tại sao ông lại suy nghĩ từ quả táo rơi xuống mà suy ra được trọng lực hay quá vậy?".

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
CHỦ ĐỀ: THÔNG BÁO KẾT QUẢ MINIGAME SỐ 2 CLB MÊ VẬT LÍ

Đáp án:

Câu 1: 24
Câu 2: 42
Câu 3: 1 cm
Câu 4: Câu hỏi mang tính chất vui và troll nhẹ: bỏ xe và đi qua đa phần các bạn đều trả lời đúng.
Câu 5: Ý kiến mỗi bạn anh đều thấy hay.

Kết quả:

Giải nhất: thành viên có câu trả lời nhanh nhất và chính xác nhất: @Hoàng Vũ Nghị
Giải nhì: thành viên cũng khá năng động nhưng có một số câu trả lời chưa hoàn toàn chính xác: @Nguyễn Võ Hà Trang ( Fan Noo) @Kim Kim (về @Kim Kim thì có 1,2 số câu không kịp trả lời).
Giải ba thuộc về 2 bạn: @WindyTA

Cơ cấu về giải thưởng 1 lần nữa như sau:
+ Giải nhất: 300 HMC
+ Giải nhì: 200 HMC
+ Giải ba: 100HMC

Chúc mừng các bạn các giải thưởng là HMC sẽ được cộng cho các bạn, khi nào các bạn được cộng HMC nhớ báo mình nhé.

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
24
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
e muốn nhường quà cho bn khác được không ạ
không em, đơn giản là người đáng được nhận sẽ được nhận. Vì đây cũng là một phần quà cũng không lớn gì mấy nên cũng không có gì, các bạn kia chưa được nhận thì tháng sau sẽ có tổ chức minigame nữa mà hihi

Top Bottom