[Mini game "Nét chữ nết người"] ĐỀ THI VÒNG 1- TUẦN 3(11/9-15/9)

xuanthanhqmp

Giải Ba Mùa hè Hóa học
Thành viên
16 Tháng sáu 2017
1,437
1,112
269
20
Bình Dương
THPT chuyên Hùng Vương
KẾT QUẢ MINI GAME "NÉT CHỮ NẾT NGƯỜI" TUẦN 1

Chào các bạn, vậy là Mini game "Nét chữ nết người" đã kết thúc tuần 1, có lẽ bất kỳ ai dạo qua topic này cũng đã có "top 3" của lòng mình, và @mia_kul cũng thế :D
Trước khi công bố kết quả, mình có vài điều muốn chia sẻ với các bạn đã, và sẽ tham gia trò chơi :D
Mình rất vui khi thấy trò chơi được các bạn ủng hộ, có sự tham gia của cả các bạn nam lẫn các bạn nữ, của cả các em cấp 2 và các bạn cấp 3. Bạn @nguyengiathinhhtk@gmail.com đã có một bài thi "thathu" rất ấn tượng, hình vẽ Pikalong rất đáng yêu, nhưng có lẽ bạn đã hem may mắn vì có rất nhiều bài thi khác ấn tượng và tài năng hơn heheee ^^.
Khi xem bảng điểm mình công bố dưới đây, có thể nhiều bạn sẽ cảm thấy hơi tiếc cho các bạn Top 4, top 5, điểm khá sát nhau, BGK cũng rất tiếc, nhưng luật thi thì vẫn chỉ lấy top 3 mỗi tuần mà thôi. Vì thế, rất mong được gặp lại tất cả các bạn ở 2 tuần thi sau.

Dài dòng quá rồi không biết có bạn nào thèm đọc không. Bây giờ là kết quả Mini game tuần 1 nhaaaaaaaaaaaaa

BẢNG ĐIỂM TUẦN 1: (STT là số được đánh dấu trên từng bài thi)
View attachment 19745

.
.
.
Như bảng điểm trên, đương nhiên Top 3 bạn được tiếp tục tham gia Vòng 2 là:
1. @hoangnga2709
2. @♫ Phạm Công Thành ♫
3. @NYuuWindy

Cùng chúc mừng cho 3 bạn có số điểm cao nhất nào mọi người ơi ^^. Các bạn không lọt vào top 3 hôm nay cũng đừng buồn nha, may mắn chỉ cách nhau 1mm thôi à, đừng nản lòng ^^.
Hẹn gặp lại các bạn vào lúc 20h30 ngày mai nhaaaaaaaaa JFBQ00125061225b
@nguyengiathinhhtk@gmail.com[/USER] đã có một bài thi "thathu" rất ấn tượng, hình vẽ Pikalong rất đáng yêu, nhưng có lẽ bạn đã hem may mắn vì có rất nhiều bài thi khác ấn tượng và tài năng hơn heheee ^^.
Có thể bạn ... muốn tạo sự khác biệt nhưng thực chất đó là khác người. Một bài thơ có giá trị như vậy mà trang trí "những thứ vớ vẩn", không phù hợp mà được tán dương???

• Like
Reactions: hoangthianhthu1710

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
18
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn
Tuần 2 phải cố gắng hơn mới dc r107

Tuần 2 thì khi bắt đầu vậy
nhận đề trong thứ 2 này nhé bạn
p/s: có nói trong topic í bạn ( bấm vào chữ '' đây '' ở phía dưới đề tuần 1 của chị mia_kul í )

Last edited by a moderator:

nguyengiathinhhtk@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
209
138
51
22
Quảng Nam
@nguyengiathinhhtk@gmail.com[/USER] đã có một bài thi "thathu" rất ấn tượng, hình vẽ Pikalong rất đáng yêu, nhưng có lẽ bạn đã hem may mắn vì có rất nhiều bài thi khác ấn tượng và tài năng hơn heheee ^^.
Có thể bạn ... muốn tạo sự khác biệt nhưng thực chất đó là khác người. Một bài thơ có giá trị như vậy mà trang trí "những thứ vớ vẩn", không phù hợp mà được tán dương???
:v có vẻ hơi quá :v

mia_kul

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng bảy 2011
3,422
1,035
454
$\color{green}{\text{ ♥}}$
Du học sinh
ĐỀ BÀI TUẦN 2 - VÒNG 1
(Thời gian nhận bài thi: từ ngày 04/09 đến 20h30p ngày 08/09/2017)

Trình bày sáng tạo bài thơ sau:
Giấc mơ - Hà Thị Thanh Hoa
Đêm qua mơ thấy mẹ hiền​
Đung đưa cánh võng bên hiên chiều hè
Mẹ cười bóng lá nghiêng che​
Tóc pha sương trắng môi khoe miếng trầu.

Con ngồi nhổ cọng tóc sâu​
Ầu ơ khúc hát mẹ ru thuở nào
Ngoài sân đàn cháu lao xao​
Ríu ra ríu rít: Bà ơi, yêu bà ...

Thoảng nghe trong gió tiếng gà​
Gọi vầng dương dậy vỡ òa giấc mơ
Mẹ ơi con đến bao giờ​
Được ôm lấy mẹ để mà yêu thương.

Các bạn nộp bài dự thi bằng cách chụp ảnh lại bài trình bày của mình, sau đó đính kèm ảnh vào hội thoại, gửi tới tài khoản @HMF Ban tổ chức (Nếu không thể đính kèm hình ảnh, có thể upload lên các trang mạng khác và gửi link thay thế) . Nhớ ghi tiêu đề là [Bài dự thi "Nét chữ nết người" Tuần 2] nha !!

Xem thể lệ Mini Game và gửi thắc mắc/ góp ý tại ĐÂY
Bạn có thể tham gia 1 trong 3 tuần thi của vòng 1, không bắt buộc phải thi từ vòng 1 đến vòng 3.
Chú ý: KHÔNG NÊN gửi thắc mắc, câu hỏi cho tài khoản @HMF Ban tổ chức - đây là tài khoản BTC dùng để nhận bài thi, không thể hỗ trợ kịp thời cho các bạn.

Nếu bạn còn gặp khó khăn trong việc đính kèm ảnh, hay sử dụng hội thoại, xem thêm Hướng dẫn sử dụng diễn đàn.

Goodluck ;)

@Tiểu Lộc @bonechimte@gmail.com @M... @binhroywang@gmail.com @Trúc Ly sarah @Haru Bảo Trâm @lovesoshi12C7 @Autumn Maple @Kagome811 ...

Last edited:

HMF Ban tổ chức

Ban tổ chức
Cu li diễn đàn
9 Tháng năm 2017
277
6,528
476
Bài dự thi tuần 2: 06. @bonechimte@gmail.com
(Click chuột phải, chọn "Mở ảnh trong tab mới" để xem ảnh dọc)

--------
Bài dự thi gửi tới @HMF Ban tổ chức được check hằng ngày.
Xem đề bài Tuần 2 tại #1 của topic này.

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
KẾT QUẢ MINI GAME "NÉT CHỮ NẾT NGƯỜI" TUẦN 2
ĐỀ BÀI VÒNG 1 - TUẦN 3

Chào các em.

Do @mia_kul đang trong thời gian trốn việc nên bạn ý nhờ chị thông báo tới các em kết quả tuần 2 cuộc thi Nét chữ nết người.

Qua 2 tuần chấm điểm, chị khá thích thú khi ở tuần này các bạn đầu tư hơn, sáng tạo hơn rất nhiều so với tuần 1, bạn nào chữ cũng rất đẹp. Thế nhưng chỉ chọn được 3 bạn, chị rất tiếc ý. :((

Bây giờ là kết quả Mini game tuần 2

BẢNG ĐIỂM TUẦN 2: (STT là số được đánh dấu trên từng bài thi)

Như bảng điểm trên, đương nhiên Top 3 bạn được tiếp tục tham gia Vòng 2 là:
1. @René Descartes
2. @M...
3. @Haru Bảo Trâm

Cùng chúc mừng cho 3 bạn có số điểm cao nhất nào mọi người ơi ^^. Các bạn không lọt vào top 3 hôm nay cũng đừng buồn nha, các em còn 1 tuần để cố gắng mà ^_^

ĐỀ BÀI VÒNG 1 - TUẦN 3

(Thời gian nhận bài thi: từ ngày 11/09 đến 20h30p ngày 15/09/2017)

Trình bày sáng tạo đoạn thơ sau:

Ngày nào đó con sinh ra đời
Nguyễn Phong Việt

Có thể con sẽ biết ơn vì được dạy dỗ để nên người
tập bước từng bước chân trên những quãng đời xa tít tắp
tựa đầu vào giấc mơ và mỉm cười trong bao lần va vấp
con sẽ còn rất nhiều lần sai lầm với bản thân
nên đừng lạ lẫm khi đối diện nỗi đau!

Mẹ và cha mang con đến trong cuộc đời nhưng không thể đi với con dài lâu
rồi đến lúc con đủ lớn ôm mẹ cha vào lòng để bước tiếp
rồi đến lúc con phải chọn núi cao hay vực thẳm
rồi đến lúc con yêu thương theo cách của con hay cách của mọi người hi vọng
rồi đến lúc con tự mình cô đơn mà chẳng thể nào giải thích được con sẽ sống vì con…

Các bạn nộp bài dự thi bằng cách chụp ảnh lại bài trình bày của mình, sau đó đính kèm ảnh vào hội thoại, gửi tới tài khoản @HMF Ban tổ chức (Nếu không thể đính kèm hình ảnh, có thể upload lên các trang mạng khác và gửi link thay thế) . Nhớ ghi tiêu đề là [Bài dự thi "Nét chữ nết người" Tuần 3] nha !!

Bạn có thể tham gia 1 trong 3 tuần thi của vòng 1, không bắt buộc phải thi từ vòng 1 đến vòng 3.
Chú ý: KHÔNG NÊN gửi thắc mắc, câu hỏi cho tài khoản @HMF Ban tổ chức - đây là tài khoản BTC dùng để nhận bài thi, không thể hỗ trợ kịp thời cho các bạn.

Nếu bạn còn gặp khó khăn trong việc đính kèm ảnh, hay sử dụng hội thoại, xem thêm Hướng dẫn sử dụng diễn đàn.

Goodluck :p

Top Bottom