Tâm sự Mình phải làm gì?

Daisuke Kambe

Học sinh
Thành viên
15 Tháng tư 2020
98
52
31
18
Hải Dương
Trường THCS Tân Trào
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người.Em là một học sinh lớp 9,sắp thi vào THPT. Em và 1 bạn nữa đã thích nhau từ năm lớp 3 vì được đi học sinh giỏi cùng nhau nhưng không ai lên tiếng cả. Đến tận năm lớp 6 bạn ấy mới nói với em và em cũng đã thú nhận với bạn ấy là em cũng thích bạn. Bọn em cùng nhau học lên nhưng em vào đội tuyển Sinh và được giải ba cấp huyện và giải khuyến khích cấp tỉnh còn bạn vào đội tuyển Hóa nhưng lại không được giải gì hết. Bạn luôn cổ vũ em và cho em sức mạnh để đạt giải. Mặc dù vậy bọn em cũng không có nhiều hành động thể hiện tình cảm nên cũng không có quá nhiều người biết về chuyện của bọn em. Nhưng hôm nọ con bạn thân của em vô ý đẩy em ra đúng lúc bạn ấy đi qua nên như phản xạ, bạn ấy đỡ em và có nhiều bạn nhìn thấy. Thế rồi chúng nó đồn ầm lên là em đã có Boyfriend và còn rất thân thiết, đẹp đôi nữa. Em giải thích thế nào chúng nó cũng không tin. Em cũng chỉ muốn bạn ấy không phải khó xử vì cả bạn ấy và em đều được các thầy cô giáo quan tâm và tin tưởng sẽ đỗ điểm cao cấp 3. Nhưng đã có cô biết và em cũng không biết phải làm thế nào để có thể giải thích cho cô hiểu. Mọi người giúp em với ạ. Em xin cảm ơn ạ!

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chào mọi người.Em là một học sinh lớp 9,sắp thi vào THPT. Em và 1 bạn nữa đã thích nhau từ năm lớp 3 vì được đi học sinh giỏi cùng nhau nhưng không ai lên tiếng cả. Đến tận năm lớp 6 bạn ấy mới nói với em và em cũng đã thú nhận với bạn ấy là em cũng thích bạn. Bọn em cùng nhau học lên nhưng em vào đội tuyển Sinh và được giải ba cấp huyện và giải khuyến khích cấp tỉnh còn bạn vào đội tuyển Hóa nhưng lại không được giải gì hết. Bạn luôn cổ vũ em và cho em sức mạnh để đạt giải. Mặc dù vậy bọn em cũng không có nhiều hành động thể hiện tình cảm nên cũng không có quá nhiều người biết về chuyện của bọn em. Nhưng hôm nọ con bạn thân của em vô ý đẩy em ra đúng lúc bạn ấy đi qua nên như phản xạ, bạn ấy đỡ em và có nhiều bạn nhìn thấy. Thế rồi chúng nó đồn ầm lên là em đã có Boyfriend và còn rất thân thiết, đẹp đôi nữa. Em giải thích thế nào chúng nó cũng không tin. Em cũng chỉ muốn bạn ấy không phải khó xử vì cả bạn ấy và em đều được các thầy cô giáo quan tâm và tin tưởng sẽ đỗ điểm cao cấp 3. Nhưng đã có cô biết và em cũng không biết phải làm thế nào để có thể giải thích cho cô hiểu. Mọi người giúp em với ạ. Em xin cảm ơn ạ!

Có thể các bạn trong lớp cũng như bạn thân của bạn đều biết về tình cảm trong sáng của 2 bạn chứ không hẳn là không ai biết đâu nhé ^^
Hành động đẩy bạn ra đúng lúc bạn kia đi tới cũng chưa chắc đã phải vô ý đâu mà có khi cố tình ấy. Có thể các bạn ấy chỉ muốn trêu 2 bạn chút thôi. Mà hành động bạn kia đỡ bạn theo phản xạ thì là chuyện hết sức bình thường mà. Đổi lại là người khác cậu bạn ấy cũng đỡ người khác như vậy thôi. Chuyện cũng xảy ra rồi giờ cũng không nên quy trách nhiệm cho ai cả, bạn cũng cứ thoải mái lên đi, hãy coi đó là 1 tai nạn là được mà phải không? ^^
Cách tốt nhất bây giờ không phải là bạn cố gắng giải thích cho các cô hay các bạn trong lớp từng người một mà là cứ lặng im để sự việc lắng xuống, cả bạn và bạn kia cùng tiếp tục phấn đấu trong học tập vì mục tiêu cùng đỗ điểm cao cấp 3 nhé. Đó mới là việc quan trọng nhất của 2 bạn bây giờ chứ không phải là bạn mất tập trung, xao lãng việc học hành vì những chuyện như thế.
Khi mà 2 bạn không phản ứng gì về những chuyện như thế nữa thì tự yên các bạn trong lớp sẽ thôi bàn tán, thôi gán ghép, trêu đùa 2 bạn đi ngay. Thầy cô cũng nhìn thành tích của 2 bạn để đánh giá chứ không phải vì thế mà tình cảm thầy trò giảm đi đâu nên cứ yên tâm chăm chỉ học hành là được nhé.
Chúc bạn cũng như các bạn của bạn đều thi tốt trong kì thi vào THPT sắp tới và luôn giữ những phút giây đẹp đẽ, hồn nhiên, trong sáng của tuổi học trò này nhé! Đó sẽ là 1 trong những kỉ niệm đẹp nhất trong đời các bạn đấy. @@

Top Bottom