Mình cần sự giúp đỡ...

M

music_box_angel

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình luôn muốn hoc thật khuya để có nhiều thời gian làm thêm các bài tập tham khảo .Tuy nhiên , cứ sau 10h tối là mắt mình díu lại , cơn buồn ngủ kéo dến khiến mình không thể tập trung được , vì thế đã ko ít lần mình ngủ quên ở bàn hoc .Mình thường uống cafe để chống buồn ngủ .Nhưng gần đây nghe nói cafe làm giảm trí nhớ và gây xạm da.Mình đã ngừng uống cafe nên hiện nay mình chưa có biện pháp nào thực sự hữu hiệu để khắc phục điểm yếu này.

Mình cần sự giúp đỡ của các bạn .Cho mình một bí kíp để ko buồn ngủ và tập trung cao độ vào bài học được ko ?

T

tieuthu258

ui ui
thế cũng hẻm tốt lém đâu
cách tốt nhất là bạn nên thư giãn 1 chút đi
đừng ngồi ỳ và học quá lâu
có thể ngồi dậy ra ngoài hít thở ko khí trong lành :F
tui đây nè nên trần ngắm sao hoặc onl xong sau đó lại học típ

D

daodangdan

khi nào học mà thấy bùn ngủ thì online lên hocmai học tiếp sẽ lấy lại đc hưng phấn ngay thui

L

love7655238

BẠN KO THỂ ĐÒI HỎI CAO QUÁ ĐƯỢC
CHẤP NHẬN MẤT CÁI NÀY ĐƯỢC CÁI KIA
BẠN UỐNG CAFE CÓ HẠI NHƯNG NGƯỢC LẠI BAN LẠI CÓ TIME ĐỂ HỌC BÀI
CÒN UỐNG TRÀ XANH HAY ĐẠI LOẠI LÀ 1 LOẠI TRÀ NÀO ĐÓ NHƯNG CŨNG CHỈ ĐƯỢC 1 TIME THUI
VÌ CƠ THỂ SẼ KHÁNG LẠI ( NHỜN THUỐC MÀ )
TỐT NHẤT LÀ KO NÊN THỨC QUÁ KHUYA
1 NGƯỜI BẠN CỦA MÌNH ĐÃ NÓI THÍA

H

horalinh

không nên vận động nặng vào buổi tối, kỵ nhất là nhịn đói vào buổi chiều để đi học thêm, tối mò thất thểu về, ăn xong thì sẽ mở mắt không ra đâu. Mệt mỏi thì cần ngủ nhiều mà.

D

dadaohocbai

NGạt mũi là thức khuya đc thôi<Thằng nào chịu dược cái cảnh đó cơ chứ>

H

heocondangyeu

ui
nếu bùn ngủ thì phải ngủ chứ(nhu cầu thiết yếu mừ)
cậu thử thay đổi bằng cách dậy sớm xem sao ná
vẫn học đc mà nại hem phải thức khuya, tránh đc sạm da^^
thử đi ná!!!

L

lanhan

Mệt thì đi ngủ. Học khi có hứng thú. Nếu học không vào mà cứ cố ngồi để học thì cũng không hiệu quả. Mà nói chung là học phải tập trung, nếu tập trung thì chỉ cần học ở trên lớp thì cũng đủ, khỏi cần đi học thêm, phí $

D

duongbg

Bạn nên tận dụng mọi thời gian rảnh rỗi để học, mà học thì phải chất lượng.....
Tui thường thì chỉ thức đến 1h thôi, mặc dù chả buồn ngủ nhưng nếu không ngủ thì sáng đến lớp mỏi lắm ! tui cũng chưa thử uống cafe bao giờ cả ! nhưng tui đã qđ 3 tháng cuối cùng thì sẽ uống cafe để thức khuya hơn ! hại 1 tí cũng chả sao......nếu có chết thì đứa ngồi cạnh tui nó chết lâu rồi vì nó ngốn cafe kinh khủng lắm :D

D

dadaohocbai

UI giời ơi!!!Tôi đến 8 rưỡi tôi đã ngủ rồi chẳng ríu cả mắt lại đâu<7h đến 8 rưỡi>

T

theempire

Theo mình thì bạn nên học trong khoảng từ 4h sáng đến 8h vì đó là thời gian mà con người minh mẫn nhất (cái này theo sách y học nói) rồi nhân tiện chuẩn bị cho bài học ngày mai, rồi làm bài tập thì bạn dành khoảng thời gian từ 3h chiều đến 5h (có thể ở trường bạn bắt bạn phải học phụ đạo vào h này nên phải sắp xếp bài tập để làm một cách logic nhất). Vd: T6 làm Hóa và trưa T5 phải vào trường thì trưa T4 hãy làm đi, rồi thời gian từ 5h đến 7h là thời gian để ôn lại các kiến thức thi ĐH. Các ngày T7, CN thì có thể dùng nguyên buổi sáng để ôn thi ĐH thì tốt hơn.
Chứ bạn mà cố gắng thức khuya để học thì không được gì cả mặc khác còn có hại cho sức khỏe của bạn thêm thôi.
Nói chung lại, bạn phải có kế hoạch học tập cho thật tốt, thật chặt chẽ.

D

dadaohocbai

NGhỉ học phụ đạo owr trường>>Chiều ngồi nhà học<mấy phút lại đưa ra ý kiến để kiếm bài;))

T

thierry

nếu muốn học khuya thì nên uống trà đi. uống trà tốt lắm, chắc chắn ko buồn ngủ, lại thư giản nữa
bạn có thể ăn kẹo chewingum để tập trung, tui vẫn thường ngậm mỗi khi học bài mà, rất hiệu wả
Hay là mỗi khi buồn ngủ nên rửa mặt sau đó đi làm cái gì đó cho thư gian lại như xem TV chẳng hạn, sau đó ngồi họ tiếp.
Đây là những kinh nghiệm của tui thôi
:) :)
chúc bạn thức khuya thành công
:):):)

T

theempire

dadaohocbai said:
NGhỉ học phụ đạo owr trường>>Chiều ngồi nhà học<mấy phút lại đưa ra ý kiến để kiếm bài;))
:-?? :-?? :-?? Mình đâu có nói phải nghỉ học phụ đạo ở trường đâu. Mình nói sắp xếp TKB một cách logic thui. Sao cái bạn này đọc ba chớp ba nháng thế [-( [-( [-(

D

dadaohocbai

theempire said:
dadaohocbai said:
:-?? :-?? :-?? Mình đâu có nói phải nghỉ học phụ đạo ở trường đâu. Mình nói sắp xếp TKB một cách logic thui. Sao cái bạn này đọc ba chớp ba nháng thế [-( [-( [-(
Ô hay có mà bạn đọc chớp nhoán thì có ;))Xem lại tớ viết gì đi;))

T

theempire

:p :p :p Ờ thì xin lỗi, tại bạn dùng nào là ký hiệu >> nào là < làm mỉnh không hiểu bạn viết gì

D

dadaohocbai

UH nói đi cungcx phải nói lại!!Cách học của bạn cũng giống của mình,sắp xếp công việc hợp lí.Bạn chẳng cần phair học lan man quá nhiều<xác định công việc của bản thân trong khoảng thời gian đó và cố gằng thực hiên jxong đẻ còn ngủ chứ;))>

D

duongbg

Học phụ đạo là thế nào ?
Đi học buổi sáng thì học từ 4h - 8h kiểu gì ?
Trên lớp tui vừa ghi bài vừa làm BT môn khác vẫn chả sao !

Top Bottom