Music [MIMS 49] - NGƯỜI ƠI NGƯỜI Ở ĐỪNG VỀ - ĐỨC PHÚC x SUBOI

congchuatuyet204

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2016
12 Tháng mười một 2010
2,685
9,827
929
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi cả nhà.
Hôm nay cả nhà thế nào rồi? Chỗ bạn ở có lạnh không? Nhớ giữ ấm cho cơ thể, giữ gìn sức khỏe để phòng chống covid nữa nhé.
Hôm nay chúng ta sẽ nghe bài hát được bạn @trananh27102010.thcskq đề xuất. Đó là bài hát đánh dấu sự trở lại của Đức Phúc - Người ơi người ở đừng về. Bài hát này được rất nhiều bạn yêu thích khi vừa ra mắt, với giai điệu vui tươi, kết hợp với dân ca Quan họ Bắc Ninh, bài hát này đã tạo nên một sự khác biệt bởi nó đặc biệt :D
Người ơi người ở đừng về.png

Lâu nay chưa gặp nhau đấy
Hay ta quên số nhau vậy?
Nghe đâu lúc này bận lắm
Chẳng đi chơi, chẳng đi chơi nhiều
Nhân đây chưa kịp ăn tối
Hôm nay cuối tuần rồi
Sao ta không gặp nhau
Cả lũ đi chơi, rủ đi chơi
Mình sẽ xuống phố rộn ràng
Ngồi ăn bánh xong uống trà
Dẹp hết mấy thứ mệt nhoài làm u ám bao ngày qua
Đừng cứ kiếm cớ đòi về
Cuộc vui vẫn chưa xong mà
Mình còn tăng hai
Và còn tăng ba
Đừng về trước nha

Người ơi, người ở í a đừng về
Làm sao, làm sao để vui một khi vắng đi một người
Lâu lâu mới vui như vậy
Bao lâu mới gặp lại đây
Người ở đừng về

Bài hát này phù hợp với không khí đầu năm học vui tươi và đặc biệt hơn là phần MV rất xúc động

Rap: Hi!
Alo alo alo alo. Bao nhiêu lâu chưa gặp. Ra đây chơi đi, yes or no? Bây giờ sao nà Em đang làm gì đấy?
Ra đây công viên có đâu mà lâu. Khoác cái áo, phi xuống lầu nà. Ok, hai mươi cứ cho là mau (Alo alo)
Loay hoay lâu nay thấy đâu mặt nhau (Ô ai kia). Đừng bao giờ nghĩ là vui sau
Ra đây mà chơi với tui mau. Thay vì nằm nhà mà coi troll. Cả tuần làm việc rồi. Mới cần ra đây ngồi
Tới khuya, trân châu, mồi. Tía lia không cần vội, ối a. Thì đấy. Đôi khi ta không ra ngoài
Chỉ để nhìn mặt nhau, ta nhìn đâu? Ta nhìn phone, pose, selfie. Rồi đấy. Đôi khi ta không mua vài
Ly cà phê tán dốc rồi về đâu? Về lòng nhau trong lâu dài

Nếu bạn cũng là người yêu nhạc, hãy cùng chia sẻ cảm xúc về bài hát này ở topic này nhé, đừng quên đề xuất bài hát hay để được chọn và xuất hiện vào tuần sau nhé bạn.
Chúc các bạn luôn ĐỦ :D

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Hi cả nhà.
Hôm nay cả nhà thế nào rồi? Chỗ bạn ở có lạnh không? Nhớ giữ ấm cho cơ thể, giữ gìn sức khỏe để phòng chống covid nữa nhé.
Hôm nay chúng ta sẽ nghe bài hát được bạn @trananh27102010.thcskq đề xuất. Đó là bài hát đánh dấu sự trở lại của Đức Phúc - Người ơi người ở đừng về. Bài hát này được rất nhiều bạn yêu thích khi vừa ra mắt, với giai điệu vui tươi, kết hợp với dân ca Quan họ Bắc Ninh, bài hát này đã tạo nên một sự khác biệt bởi nó đặc biệt :D

Hay ta quên số nhau vậy?
Nghe đâu lúc này bận lắm
Nhân đây chưa kịp ăn tối
Hôm nay cuối tuần rồi
Sao ta không gặp nhau
Đừng cứ kiếm cớ đòi về
Mình còn tăng hai
Và còn tăng ba
Đừng về trước nha

Lâu lâu mới vui như vậy
Bao lâu mới gặp lại đây
Người ở đừng về

Bài hát này phù hợp với không khí đầu năm học vui tươi và đặc biệt hơn là phần MV rất xúc động

Alo alo alo alo. Bao nhiêu lâu chưa gặp. Ra đây chơi đi, yes or no? Bây giờ sao nà Em đang làm gì đấy?
Ra đây công viên có đâu mà lâu. Khoác cái áo, phi xuống lầu nà. Ok, hai mươi cứ cho là mau (Alo alo)
Ra đây mà chơi với tui mau. Thay vì nằm nhà mà coi troll. Cả tuần làm việc rồi. Mới cần ra đây ngồi
Tới khuya, trân châu, mồi. Tía lia không cần vội, ối a. Thì đấy. Đôi khi ta không ra ngoài
Chỉ để nhìn mặt nhau, ta nhìn đâu? Ta nhìn phone, pose, selfie. Rồi đấy. Đôi khi ta không mua vài

Nếu bạn cũng là người yêu nhạc, hãy cùng chia sẻ cảm xúc về bài hát này ở topic này nhé, đừng quên đề xuất bài hát hay để được chọn và xuất hiện vào tuần sau nhé bạn.
Em đề xuất bài See Tình mới ra của Hoàng Thùy Linh ạ. Những bài Hoàng Thùy Linh ra mắt đều có chất riêng và rất bắt tai nên em hay thường xuyên nghe lắm :D

Ngọcc Anhh Yumerinn

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng mười hai 2021
650
3
2,044
231
13
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Vĩnh Phúc
Hi cả nhà.

Hay ta quên số nhau vậy?
Nghe đâu lúc này bận lắm
Nhân đây chưa kịp ăn tối
Hôm nay cuối tuần rồi
Sao ta không gặp nhau
Đừng cứ kiếm cớ đòi về
Mình còn tăng hai
Và còn tăng ba
Đừng về trước nha

Lâu lâu mới vui như vậy
Bao lâu mới gặp lại đây
Người ở đừng về

Nếu bạn cũng là người yêu nhạc, hãy cùng chia sẻ cảm xúc về bài hát này ở topic này nhé, đừng quên đề xuất bài hát hay để được chọn và xuất hiện vào tuần sau
Nếu chị gái em chọn Đức Phúc thì em sẽ chọn với sự trở lại của Đen Vâu " Mang tiền về cho mẹ "
nhé bạn.
Em đề xuất bài See Tình mới ra của Hoàng Thùy Linh ạ. Những bài Hoàng Thùy Linh ra mắt đều có chất riêng và rất bắt tai nên em hay thường xuyên nghe lắm :D
Woa , bài này mới ra từ 1 tuần trước rồi . Em nghe khoảng sau 20 phút khi Hoàng Thùy Linh đăng luôn ạ !

• Love
Reactions: buck humble
Top Bottom