Mẹ

Status
Không mở trả lời sau này.

~Never cry~

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
53
54
116
Nam Định
THCS Mỹ Hưng
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chẳng thể như bây giờ nếu ta không có mẹ
Chẳng thể hạnh phúc nếu không có mẹ
Chẳng thể thành công nếu không có mẹ
Và...tất cả điều ấy thật tuyệt vời
Ngày 8-3 rồi, ngại nói với mẹ về tình cảm của mình là 1 điều thật sự khó khăn,bởi ôm mẹ đã là 1 điều khó khăn rồi, cả việc chia sẻ mọi thứ,khoe mẹ cái nọ cái kia....
PHẢI LÀM SAO GIỜ???????

• Like
Reactions: aooyuki@gmail.com

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
cứ nói lên nỗi lòng của mình 1 cách tự nhiên nhất

Phương Trang

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
27 Tháng hai 2017
784
1,049
256
Ninh Bình
nếu không nói được hãy thực hiện bằng hành động nhé

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Còn vài ngày nữa sao bạn không thử làm một món quà cùng với cái thiệp chúc mừng 8-3 nhỉ
(Dễ bộc lộ cảm xúc hơn khi viết trên giấy)

Phương Vy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
1 Tháng ba 2017
74
81
179
22
Tặng quà kèm theo thiệp không thì nhắn tin qua điện thoại ;););)

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Không cần, bạn có thể chỉ cần nói: "Con yêu mẹ nhiều lắm!" là được bạn ạ

linhkhanh_1206

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng ba 2017
20
5
66
21
Thái Bình
www.facebook.com
Dễ nói lắm bạn ơi! Mẹ là người thân thương nhất đối vs cta mà. mình hở ra tí là ôm ôm ấp ấp có khi còn bị mắng nx nè, nhưng hạnh phúc lắm lắm luôn =))) 000.jpg

Autumn Maple

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng hai 2017
189
245
141
Đâu cần một món quà hay một thứ gì đó đặc biệt dành tặng Mẹ kính yêu ngày 8/3 chứ ? :D
Hãy thể hiện lòng kính trọng, yêu thương Mẹ bằng những hành động nhỏ hàng ngày, ví dụ như làm công việc nhà hộ mẹ, :)
Cố gắng học hành cho thật siêng, thật tốt :eek: thì Mẹ đã vui lắm rồi đó à nha =))
Nhân dịp ngày 8/3, chắc bạn muốn có môt điều gì đại loại như vậy, một điều gì đó để làm dấu ấn tuổi thơ bên Mẹ. Có thể bạn sẽ hát cho Mẹ nghe, tặng mẹ một bông hoa mà chính tay mình tự chăm sóc hay bày tỏ bằng một cái ôm( đừng ngại gì cho việc này nhé), bằng một bài thơ mà bạn tự làm ra.
Từ những cái nhỏ bé nhất trong cuộc sống nhưng nếu bạn thấy nó luôn đến với bạn và Mẹ kính yêu của mình thì thật sự đó là những điều lớn lao mà chỉ riêng bạn và Mẹ mới cảm nhận ra và chắc chắn sẽ để lại ấn tượng trong suốt chặng đường đời mà bạn còn phải bước tiếp. Chúc bạn luôn vui vẻ, thành công nhân dịp 8-3 :)

bienxanh20

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
902
1,298
299
Không cần, bạn có thể chỉ cần nói: "Con yêu mẹ nhiều lắm!" là được bạn ạ
câu yêu mẹ là câu khó mở lời nhất đấy bạn ... mẹ là người chúng ta quen thân từ nhỏ thường xuyên gặp trừ 1 số bạn sống xa mẹ nhưng đối vs bất kì 1 ai cũng vậy cunngx ko thể nói " con yêu mẹ " trước mặt mẹ dc bởi ta luôn cảm thấy có 1 rào cản vô hình nào đó có bức tường của sự ngại ngùng nào đó chắn trước mắt ... có thể tâm sự , kể vs mẹ 1 câu chuyện nào đó bắt gặp trong c/s hay trên lớp vấn đề học tập nhưng nói 3 chữ này dù chỉ 3 chữ thôi cx vô cùng khó ... vì vậy có thể viết thư cho mẹ đọc hay đơn giản là cố gắng đạt kq cao trong học tập để đem đến nụ cười trên gương mặt thân quen ấy ... đây là suy nghĩ của mk các bạn có thể có những suy nghĩ khác ^^

• Like
Reactions: ~Never cry~
Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom