mấy câu hỏi khó

P

pinkaka

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

thầy ơi giúp em mấy con nj vos
1 Một sóng cơ học truyền trên trục ox u=5 cos(2[TEX]\pi[/TEX]t-[TEX]\pi/3x[/TEX]+[TEX]\pi/2[/TEX]).Trong đó x và t tính theo mét Và s Sóng tryuền theo
A chiều dương trục ox vận tốc 6m/s B chiều âm trục ox vận tốc 6cm/s
C chiều âm trục ox vận tốc 6m/s D chiều dương trục ox vận tốc 6cm/s
2 một sóng cơ học lan truyền từ M đén n vói bước sóng 3 cm, biên độ 6cm ko đổi khoảng cách MN =13cm Tại thời điểm t phần tử vật chất tại m có li độ 3 cm đang giảm thì phần tử vật chất tại N có
A Li độ 3cm Và đang tăng C Li độ -3cm Và đang tăng
B Li độ -3cm Và đang giảm D Li độ 3cm Và đanggiảm

3Doạn mach RLC nối tiếp cuộn dây thuần cảm tcj C có điện dung thay đổi biết các giá trị hiệu dụng ở đầu mỗi phần tử là UR=60v UL =120v Uc =40v Thay đổi tụ C để điện áp hiệu dụng 2 đầu tụ là 50[TEX]\sqrt2 [/TEX]thì điện áp 2 đầu điện trở R là
A 60[TEX]\sqrt2 [/TEX] B 50[TEX]\sqrt2 [/TEX]
C 80V D50V

Last edited by a moderator:
H

hocmai.vatli

H

hocmai.vatli

Phương trình ban đầu cho ở dạng sin hay cos thế em, em xem lại cho anh đề bài đi

P

pinkaka

câu 1 là dạng cos đấy ạ!
nhưng con 3 anh có thể giả thik rõ ko ah e vẫn ko hiểu đâu mà tjnhs tiếp phần giải pt ko ra kq đâu ah

Last edited by a moderator:
H

hocmai.vatli

Câu 1, có gì là sai nhỉ, đúng rồi mà. Câu 2 anh chưa hiểu lắm
.............................................................

P

pinkaka

câu 2 đáp án là A e cũng ko hju còn câu 3 thj sao ạ em tjnh tiếp ko ra kquả đâu mà ở đâu đâu có xảy ra cộng hưởng ah (hết cách)

H

hocmai.vatli

Ah không xảy ra sự cộng hưởng nhưng ta vẫn có thể giải như cách chưa. Chắc do nhầm lẫn.

Top Bottom