Nhật ký Màu kí ức - Một thời để nhớ

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
18 / 5 / 2018 ♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡
Xa mãi rồi mái trường xưa yêu dấu
Đã cho ta bao ước mơ bay xa
Cho ta nhớ gương mặt thời thơ ấu
Để cho ta mãi chẳng thể nào qua

Hàng phượng vĩ, sân trường còn ở đó
Ta ghé qua sao mắt ướt lệ nhòa
Bao kỉ niệm luồn vào nơi con ngõ
Đôi bàn chân nâng gót bước hiền hòa

Ngày qua ngày liệu rằng ta còn nhớ
Ngày cấp hai ta cùng đẫm mồ hôi
Vẫn hàng ghế sao giờ mình tôi ngồi
Vì tất cả chỉ còn là hồi ức

Xa xa nữa rồi ta đi xa mãi
Liệu có ai lòng còn nhớ tới ta?
Giật mình bỗng : Rằng ta nơi tiềm thức
Đang ôm ấp mảnh kí ức chuyển ngà

Chút cảm xúc của tuổi trẻ thôi
Cho nhận xét nhé!
@Lê Thanh Quang @trà nguyễn hữu nghĩa @Đô Tiến. @ShennWhisper @Dương Sảng @Coco99 @Tranphantho251076@gmail.com @Thiên Thuận @G I N @vnjk @_Evin_ @Hoàng Tử Lang Thang @day and night @ARMY's BTS
còn ai chưa tag cho thứ lỗi nhá!

Last edited:

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
18 / 5 / 2018 ♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡
Thời gian trôi nhanh chẳng chờ đợi ai đâu. Đã qua 1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,.. năm rồi sao? 10 năm qua rồi sao mày vẫn còn nhớ? sao mày vẫn còn buồn?
Mày mạnh mẽ lắm mà đúng không ? Lời thị phi, xỉa xói chúng nó tuôn ra tự nghe tự ngửi. Mày đừng vì những lời đó mà buồn
Cố lên cô gái. mạnh mẽ lên cô gái
Trống rỗng con tim. Cảm thấy muốn có ai đó kề bên cho mượn bờ vai. rồi thẫn thờ tự hỏi liệu ta có cần không? Có chứ nhưng không phải bây giờ
Trước giờ tôi giả tạo lắm sao? tôi là người chỉ suốt ngày đi câu like sao? Tôi thấy thất vọng, vô vọng, mệt mỏi, trống rỗng,..... đủ thứ cảm xúc hỗn độn trong tôi. Ai cho tôi làm kiếp con người?
Phải rồi. Cậu thì hiểu tôi đến đâu? Những câu đó cậu đã nghĩ chưa? nếu cậu là tôi liệu cậu có như tôi không? Cậu nghĩ cậu hiểu người khác nhưng thật ra cậu chẳng hiểu tí gì . Tôi xấu xa vậy đấy. trong mắt các người tôi luôn như vậy. hừ chắc các người vui lắm nhỉ

@Thiên Thuận cảm ơn Thuận nhé! Hôm qua mình cũng có cảm giác như hôm nay nhưng tối hôm qua nhờ mọi người mà tớ khá lên rất nhiều. Cảm ơn cậu

Gia đình chẳng có trên dưới , nề nếp sao? Phải rồi tôi chằng bằng 1 con ô-sin, tôi cũng chẳng bằng 1 con chó. Đánh đập tôi còn cưng chó. I'm fine
ổn lắm. ổn lắm ý. Khó thở. Bye . Kết Thúc

Last edited:

Lee Young Soo

Học sinh
Thành viên
20 Tháng tư 2018
244
184
36
Bến Tre
Seoul National University
Thời gian trôi nhanh chẳng chờ đợi ai đâu. Đã qua 1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,.. năm rồi sao? 10 năm qua rồi sao mày vẫn còn nhớ? sao mày vẫn còn buồn?
Mày mạnh mẽ lắm mà đúng không ? Lời thị phi, xỉa xói chúng nó tuôn ra tự nghe tự ngửi. Mày đừng vì những lời đó mà buồn
Trống rỗng con tim. Cảm thấy muốn có ai đó kề bên cho mượn bờ vai. rồi thẫn thờ tự hỏi liệu ta có cần không? Có chứ nhưng không phải bây giờ
Trước giờ tôi giả tạo lắm sao? tôi là người chỉ suốt ngày đi câu like sao? Tôi thấy thất vọng, vô vọng, mệt mỏi, trống rỗng,..... đủ thứ cảm xúc hỗn độn trong tôi. Ai cho tôi làm kiếp con người?
Phải rồi. Cậu thì hiểu tôi đến đâu? Những câu đó cậu đã nghĩ chưa? nếu cậu là tôi liệu cậu có như tôi không? Cậu nghĩ cậu hiểu người khác nhưng thật ra cậu chẳng hiểu tí gì

@Thiên Thuận cảm ơn Thuận nhé! Hôm qua mình cũng có cảm giác như hôm nay nhưng tối hôm qua nhờ mọi người mà tớ khá lên rất nhiều. Cảm ơn cậu

Gia đình chẳng có trên dưới , nề nếp sao? Phải rồi tôi chằng bằng 1 con ô-sin, tôi cũng chẳng bằng 1 con chó. Đánh đập tôi còn cưng chó. I'm fine
Có chuyện vậy chị ? Ngày hôm qua cũng thế, hôm nay chị lại đăng tus cái gì đó rốt cuộc là có chuyện gì vậy ?

dương đại uyển

Banned
Banned
Thành viên
31 Tháng một 2018
581
481
91
Hà Nội
thpt văn phùng
hk phải đâu coi nè :
-https://diendan.hocmai.vn/members/kuroko-chan.2587382/
làm ng ai có sự hoàn hảo đâu
hãy suy nghĩ rằng bạn hẳn là ng vĩ đại
hay bạn chỉ là con ng xấu xa,giả tạo
chính bạn làm nên bản thân bạn
p/s hôm nay tôi buồn vì nhiều vc nhưng thứ mà tôi hướng đến chính là mảng tích cực........

Lee Young Soo

Học sinh
Thành viên
20 Tháng tư 2018
244
184
36
Bến Tre
Seoul National University
p/s hôm nay tôi buồn vì nhiều vc nhưng thứ mà tôi hướng đến chính là mảng tích cực........
Đó ! haiz chính mk cũng chưa biết ấy đang nghĩ j

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Phải rồi. Cậu thì hiểu tôi đến đâu? Những câu đó cậu đã nghĩ chưa? nếu cậu là tôi liệu cậu có như tôi không? Cậu nghĩ cậu hiểu người khác nhưng thật ra cậu chẳng hiểu tí gì . Tôi xấu xa vậy đấy. trong mắt các người tôi luôn như vậy. hừ chắc các người vui lắm nhỉ

@Kuroko - chan à, bây giờ Thuận đang rối rắm lắm, Thuận không biết nói gì hơn, rằng: "Thuận luôn ở đây" :)

• Like
Reactions: Trương Hoài Nam

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Có chuyện vậy chị ? Ngày hôm qua cũng thế, hôm nay chị lại đăng tus cái gì đó rốt cuộc là có chuyện gì vậy ?
dù mình có nghĩ rằng mình luôn vĩ đại hay ko thì đối với người khac mình cũng chẳng là gì. Mình trước khi viết đã suy nghĩ kĩ rồi
mình luôn suy nghĩ trước khi làm mà
ko phải âu
@Kuroko - chan à, bây giờ Thuận đang rối rắm lắm, Thuận không biết nói gì hơn, rằng: "Thuận luôn ở đây" :)
cảm ơn Thuận nhiều
tớ không sao
cảm ơn mọi người

đây là 1 phần kí do của hôm nay
ko phải tất cả những gì tớ nói ngày hôm nay chỉ là của bây giờ mà nó là tích lũy từ lâu rồi
vì quá mệt mỏi vì ko thể chịu đc nữa tớ mới phải nói ra
nhưng có vẻ nói ra không nhẹ lòng hơn chút nào rồi

Last edited:

vnjk

Banned
Banned
17 Tháng tư 2018
208
326
66
19
An Giang
THCS Quản Cơ Thành

Bao à đừng buồn nữa mik luôn giúp cậu mà

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời

Nguyễn Thị Diễm Hương

Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
17 Tháng năm 2018
595
1,797
196
Cần Thơ
Đại học Tây Đô
sẽ cố
cái gì rồi cũng sẽ qua thôi
mình ổn mà nhưng mình chưa hiểu mình đã làm gì sai sao? Mình không hiểu tại sao bạn ý có thể nghi ngờ mình như vậy? mệt mỏi thật

bạn đừng suy nghĩ nữa ^^ rồi mọi chuyện sẽ qua thoai

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
19 / 5 / 2018 ♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡
Đây là bài đầu tiên mình viết mọi người cho tiếp cái cmt nha !
Trong giấc mơ hằng đêm con vẫn thấy,
Ba hiện về ấm áp và thân thương
vẫn hình ảnh, khuôn mặt gầy xưa ấy
Nhưng tóc người đã thấm đẫm hơi sương

Sương mỗi hôm một dày một trĩu nặng
Cha trở về càng mờ ảo, xa xăm
Cha nhìn con cười nhẹ nhàng sâu thẳm,
Thấm tâm tư của con từ thuở nào.

Những con đường ta thân quen khi trước
Cha lại về dắt tay con đi qua
Ta lại qua những cánh đồng mơ ước
Những cánh diều, cánh én đã bay xa

Last edited:

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
25 / 5 / 2018 ♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡♡
Bye bye các cậu nhá ! Tớ phải off 1 tháng để ôn thi gòi. Tớ sắp thi chuyên sư phạm gòi. nên sẽ tập trung ôn thi
Tớ sợ trượt vỏ chuối lắm
hoi các cậu giữ gìn sức khỏe ôn thi cấp 3 tốt nhá ! Bye bye
Chúc các cậu thi tốt
@Tranphantho251076@gmail.com @Thiên Thuận @Diệp Ngọc Tuyên @_Evin_ @trà nguyễn hữu nghĩa @Coco99 @Trương Hoài Nam @vnjk @hoa du @The Joker @ka1412 @G I N @Lê Thanh Quang @Lê Văn Đông

@Trương Hoài Nam @Coco99 @hoa du có gì hai người coi CLB mình đề xuát giúp tui
@Coco99 @G I N @Tranphantho251076@gmail.com @Thiên Thuận mau chóng đỗ cấp 3 nhé!

Last edited:
Top Bottom