mất gốc toán hình...!

M

mjntimban

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chào tất cả mọi người, em đang rất vướng mắc môn toán hình...hiện nay em đang học lớp 9 nhưng không biết làm một bài hình học nào, em nhận thấy giờ không tự mình "đào gốc" thỳ lên lớp cao hơn thỳ cũng bó tay. Em vốn định nhờ chị em giảng chút nhưng chị em chỉ biết hướng làm thôi còn nghi ra thỳ chịu, em nhờ một anh ở gần nhà nhưng anh ý đi học toàn 9h mới về ...mà em lại không được đi quá khuya. h em phải làm sao đây, tự học liệu có được không và nếu tự học thỳ nên bắt đầu từ đâu
em xin cảm ơn trước ạ :)

M

muluoitrai

mình cũng không biết nói thế nào.
trước hết bạn tự đọc sách giáo khoa làm căn bản. không hiểu thì nhất thiết phải hỏi thầy cô, không được ngại gì hết. nhưng bạn nên nhờ bạn nào đó trong lớp học giỏi giảng giải hộ. học thầy không tầy học bạn mà
Sau đó đừng làm SBT vội, phải làm hết trong SGK. bạn nên sử dụng thời gian còn lại của học kì I,( nhất là tuần đệm để bbổ sung các môn học thiếu í) để ôn hết trong sách GK.
cất hết sách giải đi. không giúp được bạn đâu
chúc bạn thành công. đừng nản. có gì không hiểu thì vào nick của tớ; chuluacocatinh@yahoo.com
KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÔNG THỂ
cố lên!

C

cucaibapcai

mình cũng giống hệt bạn lun nhưng tực ra thì mình đã tự giải quyết được rồi bằng cách học trực tuyến nhay trên trang web này đây chưa hiểu thì tua lại cho hiểu thì thôi vừa nghe thầy giảng vừa làm bài thấy thầy giảng nhanh thì stop lại mà suy nghĩ nhưng nó cũng có mặt hạn chế là vì không được tiếp xúc trực tiếp với thầy cô để thầy cô còn có cách điều chỉnh hướng học tập cho mình nhưng cách tốt nhất là nên học tại nhà các thầy cô ở gần mà càng tốt nếu các thầy cô ấy đang dạy mình học ở trường
còn tự học thì sẽ rất khó có thể có hướng đi đúng cho môn học này
cuối cùng chúc bạn co được quyết định sáng suốt cho môn học này. pp

C

chopmaido

Lớp 6 mình mất gốc. Cơ bản phần toán...lơ mơ ko bjk tý gì cả. Ngày hôm nay lại mất gốc môn anh văn. Mình lớp 6 học như sau:
Bước 1 : Đến gặp thầy cô bộ môn đang mất gốc. Xin đc bjk là hổng chỗ nào và tự xét bản thân để tìm lỗ hổng.
Bước 2: Làm hết tất cả bài trong sgk và sbt cỡ 5 lần trở lên. Làm đến khj nào cảm thấy đọc đề đó là bjk ở sách nào và trang bao nhju.
Bước 3: Làm thêm thật nhiều bài tập mà mìh thấy dạng đó hổng lớn.
Bước 4: Học đâu phải hiểu đấy.
Bước 5: Mua thêm sách + học phụ đạo ( lưu ý, ko học thầy cô trường mìh. Cần xjn học thầy cô khác trường).
Chúc thành công. Thân :)

Top Bottom